• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

AquaSta

Moderator
bó tay khong được ban co trang nào chi ti mi hơn cho mình ko chi chi tiết đó ban:-/:-/:-/:-/

Không đc là như thế nào? Ko cài được hay hack ko được?
- Cài xong có 4 cái là Hellocarbide, X-plore, CapOn, CapOff
- Mở X-plore, ấn phím 0 đánh dấu vào ô đầu tiên và ô thứ 4. Back và không được thoát X-plore
- Ấn phím Menu để thoát khỏi X-plore nhưng nó vẫn chạy ẩn bên dưới nền
- Mở Hellocarbide >> Options >> chọn Menu1 >> hiện lên Done...probably >> chọn Yes
- Giờ máy sẽ đơ ko mở được gì, giữ chặt nút Menu để mở X-plore
- Chuyển sang ổ C thấy tập tin hack.rar
- Mở tập tin đó và giải nén 2 file bên trong vào C:\sys\bin
- Xong, khởi động lại máy là ok

1o0thaivu0o1

:((help me voi pro oi ! minh sign xong roi cai vao kon 5630 cua minh, chay toi cho unpacking thi chay hoai lun khong tiep tuc duoc minh da thoat roi vo lai nhung ket qua cung nhu vay de may tieng cung khong duoc ,giup minh voi ,minh dang can hack hon 5630 cua minh:(:):)-/

AquaSta

Moderator
:((help me voi pro oi ! minh sign xong roi cai vao kon 5630 cua minh, chay toi cho unpacking thi chay hoai lun khong tiep tuc duoc minh da thoat roi vo lai nhung ket qua cung nhu vay de may tieng cung khong duoc ,giup minh voi ,minh dang can hack hon 5630 cua minh:(:):)-/

Đã hack nhiều loại nhưng chưa hack 5630 bao giờ nên không có kinh nghiệm gì truyền cho bạn cả ;;) Bạn xem bài số 1, dòng cuối cùng Mod bảo là bản 2.03 mod hack được 5630 đó. Thử xem sao? Còn nếu không thì cứ chơi các bản kia, vào trong cài Rompatcher. Nếu không mở lên được thì sign với leftcer rồi cài

nguyen_hoa01

hic bạn có thể chỉ rõ cho tôi biết cách làm được không ? mấy chuyện này tôi không rành, tôi down về rồi co cer và key rồi mà tôi không biết làm:( bạn chỉ dùm nha, cám ơn bạn nhiều. Tôi đang dùng con 5530
mail: nguyen_hoa832002@yahoo.com

ngovandang

hic bạn có thể chỉ rõ cho tôi biết cách làm được không ? mấy chuyện này tôi không rành, tôi down về rồi co cer và key rồi mà tôi không biết làm:( bạn chỉ dùm nha, cám ơn bạn nhiều. Tôi đang dùng con 5530
mail: nguyen_hoa832002@yahoo.com

Khi có file cer và key rồi bạn down Hello OX 2.01 rồi sign nó bằng file cer và key nhé,cách sign bạn vào đây nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=50415

sau khi sign rồi thì cho Hello OX 2.01 vào máy rồi cài nó sẽ làm tất cả cho bạn nhé!

dvietnam

Mấy pro ơi cho hỏi chút. Mình dùng con N95-1 classic fw 31.0.017 xin cho mình lời khuyên hack theo cách nào là tốt và thành công với. Mình có cer và key rùi. Cách này mình đã thử nhưng nó báo là : Bị chi phối bởi chứng chỉ. Mà rõ ràng mình vừa mới sign nó với cer và key của mình xong. Hix. Xin chỉ giúp. Thanks

Kojiro

Super V.I.P
Mấy pro ơi cho hỏi chút. Mình dùng con N95-1 classic fw 31.0.017 xin cho mình lời khuyên hack theo cách nào là tốt và thành công với. Mình có cer và key rùi. Cách này mình đã thử nhưng nó báo là : Bị chi phối bởi chứng chỉ. Mà rõ ràng mình vừa mới sign nó với cer và key của mình xong. Hix. Xin chỉ giúp. Thanks

N95 chỉ cần dùng cách này là ok bạn à: http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2

Nếu file cer và k33y đúng thì ko có hiện tượng chi phối bở chứng chỉ nữa. Bạn thử vào AppMgr, vào Settings, chọn All dòng trên và Off dòng giữa trước khi cài xem sao.

thanhbinhle1

Mình đã xin được .cer và .key trong OPDA, vậy hack bằng Hello02v2.01 hay Hello0X2v2.02 hay Hello0X2v2.03, (s/d n85)?
Nếu có trục trặc gì thì format bằng lệnh: menu\công cụ\cài đặt\bình thường\cài đặt gốc?(nếu máy hỏi m/k thì đánh số nào?), hay là dùng lệnh: *#7370#? Men nào biết chỉ dùm. Thank nhiều. Cho mình hỏi thêm: nếu máy nó trơ luôn thì làm sao nhập được 1 trong 2 lệnh trên!?. Thank.
Posted via Mobile Device

AquaSta

Moderator
Mình đã xin được .cer và .key trong OPDA, vậy hack bằng Hello02v2.01 hay Hello0X2v2.02 hay Hello0X2v2.03, (s/d n85)?
Nếu có trục trặc gì thì format bằng lệnh: menu\công cụ\cài đặt\bình thường\cài đặt gốc?(nếu máy hỏi m/k thì đánh số nào?), hay là dùng lệnh: *#7370#? Men nào biết chỉ dùm. Thank nhiều. Cho mình hỏi thêm: nếu máy nó trơ luôn thì làm sao nhập được 1 trong 2 lệnh trên!?. Thank.
Posted via Mobile Device

Dùng bản nào cũng được. Không có chuyện trơ ra đâu nhé! Nếu trơ ra không nhập được thì ấn đồng thời "phím gọi" + "phím *" + "phím 3" + "nguồn", giữ đồng thời 4 phím cho đến bao giờ máy khởi động lên hình hai bàn tay

thanhbinhle1

Dùng bản nào cũng được. Không có chuyện trơ ra đâu nhé! Nếu trơ ra không nhập được thì ấn đồng thời "phím gọi" + "phím *" + "phím 3" + "nguồn", giữ đồng thời 4 phím cho đến bao giờ máy khởi động lên hình hai bàn tay
à, đã ghi vào sổ rồi.Thank men nohssiwl nhiều.
Posted via Mobile Device

decon

Mình dùng HelloOX2.v2.03 vẫn không hack được con 5630XM???có pro nào biết chỉ với

winter612

Thanks mọi người.mình đã hack được bằng hellox 2.03 rồi.Nếu ai cũng bị như mình nên tắt máy đi khởi động lại.Các bước sẽ được thực hiện tiếp.Good luck :)

Status
Không mở trả lời sau này.