• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

oanhvinhquang

FW của mình bị lổi rồi.Mình muon reinstall lại FW,pro nào biết cách chỉ dùm mình đi huhu....(Mình xài Nokia E71-FW 300)

oanhvinhquang

mình lam theo cach ban rồi cài Nokia Software Updater và reinstall lại fw rồi,nhung nó update tới 29,9% kg chạy nửa,làm 3lần luôn,kg biết bị gì mới nhờ mấy pro hướng dẩn thêm thôi mà

AquaSta

Moderator
mình lam theo cach ban rồi cài Nokia Software Updater và reinstall lại fw rồi,nhung nó update tới 29,9% kg chạy nửa,làm 3lần luôn,kg biết bị gì mới nhờ mấy pro hướng dẩn thêm thôi mà

Bạn dùng mạng internet của dịch vụ nào? Viettel à?
Bạn làm bị lỗi thì phải bảo chứ? Cứ nói không ai biết thế nào mà chỉ >:)

oanhvinhquang

Tks ban nohssiwl,mình đả update thành công rồi (do buổi tối đường truyền cà giật wa),nhưng đả hoàn thành rồi sao kg có ngôn ngư tiếng việt vậy bạn?Giờ mình phải làm sao,mong bạn hướng dẩn mình chi tiết luôn nhé,bạn rất nhiệt tình,tks bạn rất nhìu!

Chỉnh sửa cuối:

AndyCuong

Supper Moderators
Tks ban nohssiwl,mình đả update thành công rồi (do buổi tối đường truyền cà giật wa),nhưng đả hoàn thành rồi sao kg có ngôn ngư tiếng việt vậy bạn?Giờ mình phải làm sao,mong bạn hướng dẩn mình chi tiết luôn nhé,bạn rất nhiệt tình,tks bạn rất nhìu!

bạn dùng NSS chang code tiếng việt nhé , rùi dùng NSU up thêm một lần nữa là được .

oanhvinhquang

Hướng dẩn cụ thể 1 chút nưa đi bạn ơi,mình chưa hiểu?Mình đâu biết code tiếng việt ở đâu mà chang?Với lại NSS là gì?Nếu có có code và fan mềm chang rồi update FW lại là đc phải kg?Mong bạn chỉ giáo thêm,tks!

Chỉnh sửa cuối:

AndyCuong

Supper Moderators
Hướng dẩn cụ thể 1 chút nưa đi bạn ơi,mình chưa hiểu?Mình đâu biết code tiếng việt ở đâu mà chang?Với lại NSS là gì?Nếu có có code và fan mềm chang rồi update FW lại là đc phải kg?Mong bạn chỉ giáo thêm,tks!

vậy bạn dùng phần mềm này up firmware nhé ! link http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=53970

dùng phần mềm download firmware có hổ trợ tiếng việt về nhé ! http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45728

thanh073

các bạn ơi giúp mình cách hack phone máy e65 với mình hack hoai không được vì cài fire vào nó không cho cài đặt giúp mình với mấy pro oi. nich cua mình la t.thanh073 xin mấy bạn giúp đỡ thx:-??;;):-/;)

bác nào giúp em với sao người ta nói hack e65 được mà sao em không cài được fire nó cứ báo lỗi hoài

Last edited by a moderator:

MinhThang

Manager
các bạn ơi giúp mình cách hack phone máy e65 với mình hack hoai không được vì cài fire vào nó không cho cài đặt giúp mình với mấy pro oi. nich cua mình la t.thanh073 xin mấy bạn giúp đỡ thx:-??;;):-/;)

bác nào giúp em với sao người ta nói hack e65 được mà sao em không cài được fire nó cứ báo lỗi hoài

Bạn phải lấy cái file cer để Sign cái file HelloOx thì mới cài vào mấy để Hack được bạn nhé.
Để có cer thì bạn vào đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=63136

ltchd1983

đúng rồi em sign bằng cer và key của imei của máy em, khi cài heloOX2.02 thì nó báo là lỗi của nhà sản xuất.

MinhThang

Manager
đúng rồi em sign bằng cer và key của imei của máy em, khi cài heloOX2.02 thì nó báo là lỗi của nhà sản xuất.

Bạn kiểm tra lại cách Sign đi nhé, thường có file cer sign xong là cài được mà.
Bạn thử vào trong Quản lý ứng dụng/cài đặt/cài đặt phần mềm chọn tất cả.

AquaSta

Moderator

Máy màu gì? Product code E71 đen là 0576675
Màu khác thì nói mình bảo code

AquaSta

Moderator

FW E65 của bạn là gì? Tùy fw mà dùng cách nào cho nhanh

tuyetha

Kô biết f.w của bạn là bao nhiêu nếu là 4.06 thì mình đã thử và hellõ kô đc(từ bản 1.03).Hy vọng bạn may mắn hơn mình

Tốt nhất nếu là 4.06 thì bạn hack thủ công bằng dakarius cho đỡ phải thử vất vả.Một số cách khác mình chưa thử,nhưng hackit cũng kô đc bạn

Posted via Mobile Device

AquaSta

Moderator
Kô biết f.w của bạn là bao nhiêu nếu là 4.06 thì mình đã thử và hellõ kô đc(từ bản 1.03).Hy vọng bạn may mắn hơn mình

Tốt nhất nếu là 4.06 thì bạn hack thủ công bằng dakarius cho đỡ phải thử vất vả.Một số cách khác mình chưa thử,nhưng hackit cũng kô đc bạn

Posted via Mobile Device

Bạn ơi! Hack con này thì có thể làm với HelloOX1.03 nhưng mà bạn làm thủ công. Còn làm bằng HelloOX2.01 thì được nhưng mà phải chạy đi chạy lại nhiều lắm. Bản 2.03 released đã fix cho E65 sao bạn không thử. Dùng Darkkarious thì không được vì Hellocarbide không chạy Menu1

tuyetha

Bạn ơi! Hack con này thì có thể làm với HelloOX1.03 nhưng mà bạn làm thủ công. Còn làm bằng HelloOX2.01 thì được nhưng mà phải chạy đi chạy lại nhiều lắm. Bản 2.03 released đã fix cho E65 sao bạn không thử. Dùng Darkkarious thì không được vì Hellocarbide không chạy Menu1

Có lẽ là Mình hack khi chưa có bản fĩ cho E65 nên mình kô bít.Còn 1.03 trở lên mình đã vã mồ hôi thử mà kô đc,chắc tại mình kô bít làm...
Còn hiện nay mình đang sử dụng E65 fư 4.06 đã hack bằng dakarius,chắc bạn nhầm với pm nào rồi đó

Posted via Mobile Device

AquaSta

Moderator
Có lẽ là Mình hack khi chưa có bản fĩ cho E65 nên mình kô bít.Còn 1.03 trở lên mình đã vã mồ hôi thử mà kô đc,chắc tại mình kô bít làm...
Còn hiện nay mình đang sử dụng E65 fư 4.06 đã hack bằng dakarius,chắc bạn nhầm với pm nào rồi đó

Posted via Mobile Device

Darkkarious thì mình cũng không chắc vì mình chỉ người ta qua yahoo. Họ làm thì Menu1 không chạy Done...probably nên không xem được C:\sys\bin. Cái này mình nghĩ cũng do fw. Như N81 v21.0.10 có máy chạy được Darkkarious, có máy thì không chạy được :-/:-??

tuyetha

Darkkarious thì mình cũng không chắc vì mình chỉ người ta qua yahoo. Họ làm thì Menu1 không chạy Done...probably nên không xem được C:\sys\bin. Cái này mình nghĩ cũng do fw. Như N81 v21.0.10 có máy chạy được Darkkarious, có máy thì không chạy được :-/:-??

Vậy là bạn chưa trực tiếp làm.Máy mình tất cả bình thường,chỉ là thêm một số điểm mới của fư mới thôi bạn ạ.Có thể fư của bạn kia bi lỗi chăng

Posted via Mobile Device

sipsip

Hello em cám ơn em hôm nay qua hack cho a cái E71, cũng là 1 ca phải sử lý tương đối khó mà trong forum này nhiều bạn máy đt bị mắc phải, a cung cài xong phần mềm rồi, hôm nào rảnh qua a rồi cafe nhé

Status
Không mở trả lời sau này.