• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Trên Nokia E75 bạn,hic loay hoay mãi vẫn chưa xong với con máy này.

E75 thì bạn nên thử với các file HelloOx từ 2.0 trở lên bạn nhé, con này có nhiều người đang gặp khó khăn về nó đây.

hoadothai

Cứu với các đại ca. Brò nào đã dùng Hell Ox hack được firmware ver 20.115 của N86 thì xin chỉ giáo giùm. Trước đây mình chạy firmware ver 11 thì hack OK, mới up lên ver 20.115 (bản mới nhất 21/9/2009) thì không hack được, nó cứ chạy Unpacking files mãi, không xong.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cứu với các đại ca. Brò nào đã dùng Hell Ox hack được firmware ver 20.115 của N86 thì xin chỉ giáo giùm. Trước đây mình chạy firmware ver 11 thì hack OK, mới up lên ver 20.115 (bản mới nhất 21/9/2009) thì không hack được, nó cứ chạy Unpacking files mãi, không xong.

Thế bạn xài bản hello_OX mấy vậy? Với các FW mới thì nên xài những bản mới nhất thì mới OK.

hoadothai

Sau 2 ngày nghiên cứu + mò mẫm + chờ đợi thì đã cài đc Hello. Nhưng cài xong cài tiếp mấy cái soft: " Khởi động, ADL, Change phone " sau đó tắt máy khởi động lại thì... :((. Máy ko thể khởi động đc nữa và cuối cùng đem ra quán chạy lại phần mềm :((. Ai biết vì sao ko?

Ai dùng n86 cho hỏi tí :-??. Cái sofr ADL nó ko đọc đc thẻ nhớ ah. Nó chỉ đọc đc bộ nhớ máy và bộ nhớ thêm của nó. Còn thẻ nhớ ko đc. Ai biết cách khắc phục ko?
Còn cái kickstand trong chỗ setting thì dùng để làm gì. Ai biết trả lời dùm thank nhiệt tình luồn :D

Bạn kiểm tra lại xem thẻ nhớ còn sống không hay nó ra đi rùi.
Kickstand trong setting là cài đặt chức năng được kích hoạt khi bật kickstand ấy. kickstand là cái khung màu đen bao ngoài cái khung trắng viền quanh camera mặt sau. Mặc định là khi mở cái khung này ra sẽ kích hoạt trình xem ảnh.

hoadothai

Mình làm 3 em N86 rồi, như anh MinhThang nói đó bạn, bạn thích dùng bản nào cũng được thôi, quan trọng là có thể làm cho Rompatcher chạy được và có installserver FP2. Hoặc dùng Mapdrives ánh xạ C:\sys\bin thành A

Tự chạy thì fw 10.086 bạn dùng HelloOX2.0 là được rồi, 11.043 thì 2.01, 2.02, 2.03 tùy bạn :-??;;)

các firmware 11 thì OK rồi. Vấn đề là với firm 20.115 cơ. Pó tay.com các bác ạ. Em up firm 20.115 chạy OX2 ko hack được.

hoadothai

Hoàn toàn Potay.com với N86 firm 20.115. Mình đã dùng tất cả các ver được BuuphucCT giới thiệu ở trển, kể cả 2.03 mod.

hoadothai

Các Mod hãy kêu gọi anh em cao thủ võ lâm ra tay với N86 firmware 20.115 cho anh em nhờ với! Hack bằng cách nào được đây???

PS: Bạn lưu ý không nên post nhiều bài liên tục như thế nhé. Nên sửa lại thêm vào bài cũ thì hay hơn.

Last edited by a moderator:

AquaSta

Moderator
Mình xài Hello OX2 buuphucCT à. bạn có thể hướng dẫn mình cách xử lý được ko?

các firmware 11 thì OK rồi. Vấn đề là với firm 20.115 cơ. Pó tay.com các bác ạ. Em up firm 20.115 chạy OX2 ko hack được.

Các Mod hãy kêu gọi anh em cao thủ võ lâm ra tay với N86 firmware 20.115 cho anh em nhờ với! Hack bằng cách nào được đây???

PS: Bạn lưu ý không nên post nhiều bài liên tục như thế nhé. Nên sửa lại thêm vào bài cũ thì hay hơn.

Đã bảo là N86 v20.115 không hack được mà, bạn đã đọc bài này chưa HelloOx2 v2.03 bản chính thức. Hạ fw xuống rồi hack nó, sau đó up lên, đó là cách hiện tại. Chúng ta đâu viết ra được hack tool hả bạn? Sẽ chả có cao thủ nào cả :|

3rauvlvn

hack phone don gian

mình hack máy chỉ cần dùng 2 file helloCarbile và Explore v1.22 là xong cực kì đơn giản, đảm bảo hack đươc 9/10 máy S60v3:O

datoimaydau

Sao em càj hellox 2.0 và 2.1 vào n81 2gb thì đến chỗ unpacking file gì đó thì đều bị đứng à, có khj em để 30' luôn mà cũng ko đc, giúp em vớj
Tk

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sao em càj hellox 2.0 và 2.1 vào n81 2gb thì đến chỗ unpacking file gì đó thì đều bị đứng à, có khj em đễ 30' luôn mà cũng ko đc, giúp em vớj
Tk

Bạn thử xài bản 1.03 hay 1.05 xem sao vì N81 2GB đã có khá lâu rồi.;;)

datoimaydau

Anh cho em bản đó đj, em ko biết tìm đâu, mà bản 1.03 hay 1.05 thì cách hack có gjốg bản 2. ko anh

giacay

mình mới format lại máy E71 fw300, chạy lại cái hello2.02 đến unpacking cũng đứng luôn. Trước đây khi up fw chạy vẫn ngon lành. 1 điều nữa sau khi format mấy cái ứng dụng của fw mới như youtube, facebook,.. mất luôn. Ai giúp với, cám ơn nhiều

MinhThang

Manager
mình mới format lại máy E71 fw300, chạy lại cái hello2.02 đến unpacking cũng đứng luôn. Trước đây khi up fw chạy vẫn ngon lành. 1 điều nữa sau khi format mấy cái ứng dụng của fw mới như youtube, facebook,.. mất luôn. Ai giúp với, cám ơn nhiều

Bây giờ máy bạn đã úp lên fw khác thì chuyện không dùng cái holloOx kia được là chuyện thường, bạn thử với các file HelloOx khác xem có được không nhé.

giacay

mình đã thử chạy Hello khác 1.03 và 1.05 nhưng đến applying patches là đơ luôn, ai giúp với :((

Status
Không mở trả lời sau này.