• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

hoanghai2908

mình đã thử chạy Hello khác 1.03 và 1.05 nhưng đến applying patches là đơ luôn, ai giúp với :((

E71 FW 300 chạy mấy cái đấy làm chi vô ích
nếu dùng helloOX 2.02 mà dừng ở unpacking thì bạn phải chạy lại FW rồi (cái này sau khi format nó gọi là lỗi FW đó :D)

hoanghai2908

Bây giờ máy bạn đã úp lên fw khác thì chuyện không dùng cái holloOx kia được là chuyện thường, bạn thử với các file HelloOx khác xem có được không nhé.

Chuyện đấy ko thường bác ah,E71 FW300 bt chạy helloOX 2.02 là hack được rồi

hoanghai2908

Bài hackphone để sticky sao lại để file helloOX 2.03 mod lại nhỉ,trang helloOX2 đã ra bản chính thức mà,bản mod 1 số máy chạy có bung được file đâu

giacay

E71 FW 300 chạy mấy cái đấy làm chi vô ích
nếu dùng helloOX 2.02 mà dừng ở unpacking thì bạn phải chạy lại FW rồi (cái này sau khi format nó gọi là lỗi FW đó :D)

nhưng bây giờ chạy lại FW, bằng navifirm nó vào trang web và bắt đăng ký mất phí, ai có FW gửi giúp mình với. Tìm được mấy cái nhưng link bị die hết
Cám ơn nhiều

hoanghai2908

nhưng bây giờ chạy lại FW, bằng navifirm nó vào trang web và bắt đăng ký mất phí, ai có FW gửi giúp mình với. Tìm được mấy cái nhưng link bị die hết
Cám ơn nhiều

bạn dùng NSU đi,chạy lại mất 5-10' chứ mấy,ko ngại thì vác qua care bảo nó chạy lại cho phát là đẹp :D

MinhThang

Manager
Chuyện đấy ko thường bác ah,E71 FW300 bt chạy helloOX 2.02 là hack được rồi

Ý của mình là ví dụ lúc fw cũ thì hack file đó, sau khi úp lên thì không hack được file đó nữa, nghĩa là fw khác thì nên chọn cái file HelloOx khác vậy mà.

newcomer01

Mới được công ty đưa 1 em E63 để dùng (trước giờ dùng P1i), thấy FW của E63 là 100.21.110 (chắc gọi tắt là FW1). Vậy ae có lời khuyên nên làm gì để em này được mới nhất thì vui lòng nhé! (mới FW, hack được, ....) hoặc cho link tham khảo cũng ok. Thanks!

hoanghai2908

Mới được công ty đưa 1 em E63 để dùng (trước giờ dùng P1i), thấy FW của E63 là 100.21.110 (chắc gọi tắt là FW1). Vậy ae có lời khuyên nên làm gì để em này được mới nhất thì vui lòng nhé! (mới FW, hack được, ....) hoặc cho link tham khảo cũng ok. Thanks!

bạn tìm hướng dẫn lấy cer,key sau đó là sign sis phần mềm,phần mềm cần thiết để hack cho máy cảu bạn gồm Xplore và helloOX 1.03

MinhThang

Manager

Đầu tiên bạn vào Đây sau khi đã có file cer và kkk, thì bạn dùng phần mềm Sign nó ở Đây Quay lại Topic này tải file HelloOx thích hợp với fw máy của bạn, rồi làm theo hướng dẫn.

MinhThang

Manager
các bác trình bày ở tầm vĩ mô quá...dọc xong biết cách hack chít liền....

Đúng là bạn xem 1 bài này thì khó hiểu rồi, bạn cứ vào mấy cái Topic Hack xem hết là hiểu. Nôm na nó là thế này, đầu tiên bạn phải lấy file Cer và kkk cái này đã có topic rồi, sau đó tải pm Sign cái này cũng có Topic rồi, cuối cùng là tải cái HelloOx nào phù hợp với máy Sign nó xong thì cài vào Mobile, chạy cái file HelloOx lên và làm theo những gì nó bảo.:D

congnamv3

Hix mình gà chẳng biết gì cả,mới sử dụng đang tập cách hack con N79 mà chẳng biết làm thế nào cả,ai giúp mình với,mình gà lắm,hướng dẫn thật cụ thể càng tót,hix ...thank!

tuyetha

Hix mình gà chẳng biết gì cả,mới sử dụng đang tập cách hack con N79 mà chẳng biết làm thế nào cả,ai giúp mình với,mình gà lắm,hướng dẫn thật cụ thể càng tót,hix ...thank!

Ở trên đã hướng dẫn cụ thể lắm rồi mà bạn! Bạn tải file helõ về sign nó rồi cài đặt vào máy thôi mà,chứ có làm gì nữa đâu.Bạn đọc kỹ một chút là làm được thôi mừ

Posted via Mobile Device

hoanghai2908

bạn xem bài hướng dẫn lấy cer,key,cách sign sis phần mềm rồi down bản helloOX2.02 đính kèm ở bài 1 về thực hiện
Nếu cảm thấy chưa hiểu pm trực tiếp nick mình,mình sẽ gửi link hướng dẫn chi tiết cho,bài hướng dẫn lấy cer,key để ở sticky cũ quá rồi :D

congnamv3

cẳm ơn 2 bạn,nhưng có 1 vài từ mình chưa hiểu lắm, Sign cái hello ấy là làm như thế nào vậy :D,và mình dùng N79 thì DOwn cái nào cho thích hợp vậy,mình thấy có 5 tập tin đính kém,chẳng biết down cái nào cả :(
TIện thể giúp mình lấy Cer của máy mình với,Imei la 356848020052348

Chỉnh sửa cuối:

tuyetha

Bạn qua đây xin file cẻ nhé!http://pdaviet.net/showthread.php?p=940457#post940457
Rồi mai hack sau,chưa có cẻ chưa hack hay làm gì đâu bạn à

Posted via Mobile Device

hoanghai2908

cẳm ơn 2 bạn,nhưng có 1 vài từ mình chưa hiểu lắm, Sign cái hello ấy là làm như thế nào vậy :D,và mình dùng N79 thì DOwn cái nào cho thích hợp vậy,mình thấy có 5 tập tin đính kém,chẳng biết down cái nào cả :(
TIện thể giúp mình lấy Cer của máy mình với,Imei la 356848020052348

ko lấy cer,key,dùng file này cài luôn vào máy bạn nhé :))

Status
Không mở trả lời sau này.