• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

newcomer01

Nguyên văn bởi newcomer01 Xem Bài gửi
Mới được công ty đưa 1 em E63 để dùng (trước giờ dùng P1i), thấy FW của E63 là 100.21.110 (chắc gọi tắt là FW1). Vậy ae có lời khuyên nên làm gì để em này được mới nhất thì vui lòng nhé! (mới FW, hack được, ....) hoặc cho link tham khảo cũng ok. Thanks!

Đầu tiên bạn vào Đây sau khi đã có file cer và kkk, thì bạn dùng phần mềm Sign nó ở Đây Quay lại Topic này tải file HelloOx thích hợp với fw máy của bạn, rồi làm theo hướng dẫn.

Chao MinhThang,

Bước 1: Đã được cer va key file tu 4rum rồi.
Bước 2: Sign. Topic đó tạo từ 04.03.07 và đã close 05.07.07 rồi. Vậy phải làm sao bạn?

FW hiện tại của E63 là 100.21.110, vậy có cần update lên rồi mới hack hay hack rồi mới update hoặc có cách khác good hơn ko?

Ko biết có topic nào hướng dẫn chi tiết về việc hack hơn ko? Nếu có xin link nhé! Thanks

MinhThang

Manager
Chao MinhThang,

Bước 2: Sign. Topic đó tạo từ 04.03.07 và đã close 05.07.07 rồi. Vậy phải làm sao bạn?

FW hiện tại của E63 là 100.21.110, vậy có cần update lên rồi mới hack hay hack rồi mới update hoặc có cách khác good hơn ko?

Ko biết có topic nào hướng dẫn chi tiết về việc hack hơn ko? Nếu có xin link nhé! Thanks

Bạn tải pm này về để Sign bỏ file cer kkk và file cần Sign vào chung 1 thư mục:

congnamv3

ko lấy cer,key,dùng file này cài luôn vào máy bạn nhé :))

cảm ơn bạn,nhưng cho mình hỏi,cái này là cái gì và sử dụng như thế nào vậy
Mình Down về chép vào thẻ nhớ và install nó rồi,nó hiện lên 1 file hình 1 con bò màu vàng :D tên HelloOx,mình cài đặt nó tự chạy rồi,như vậy là đã xong chưa,mình thấy có thêm 1 file Leftup và ROMpatch nữa,2 file này có tác dụng gì vậy ?

Chỉnh sửa cuối:

hoanghai2908

cảm ơn bạn,nhưng cho mình hỏi,cái này là cái gì và sử dụng như thế nào vậy
Mình Down về chép vào thẻ nhớ và install nó rồi,nó hiện lên 1 file hình 1 con bò màu vàng :D tên HelloOx,mình cài đặt nó tự chạy rồi,như vậy là đã xong chưa,mình thấy có thêm 1 file Leftup và ROMpatch nữa,2 file này có tác dụng gì vậy ?

thế là ngon rồi bạn ơi
Bạn apply patch installserver.rmp lên,rồi chọn add to auto luôn nhé
Bây h cài pm vô tư roài :D

hoanghai2908

Chao MinhThang,

nếu up = NSU thì hack xong rồi hẵng up (hack vĩnh viễn)
nếu up = JAF,phoenix up xong rồi mới hack

phongisme02

HelloOX làm những bước gì?

1. Bản đồ C: \ sys \ bin \ vào một ổ đĩa ảo.

2. Giải nén gói tập tin hacking vào ổ đĩa ảo .

3. Kích hoạt các tập tin hệ thống.

4. Unmap ổ đĩa ảo.

5. Cài đặt chứng nhận gốc.

6. Cài đặt ROMPatcher.

7. Tùy chọn Cài đặt Modo (không giới hạn quyền truy cập quản lý tập tin của leftup)

8. Làm xong!

Ghi chú:

Khi cài installserver patch trong ROMPatcher nên cho phép bạn cài đặt bất kỳ phần mềm bạn muốn.

Tuy nhiên, nó có thể không hoạt động đúng trên một số điện thoại, nếu nó không hoạt động, xin vui lòng sử dụng leftup CERT & KKK bao gồm trong gói này để SIGN của ứng dụng của bạn.

anh ơi làm ơn nói rõ giúp em với em đọc mà không hiểu gì cả

BuuPhucCT

Well-Known Member
HelloOX làm những bước gì?

1. Bản đồ C: \ sys \ bin \ vào một ổ đĩa ảo.

2. Giải nén gói tập tin hacking vào ổ đĩa ảo .

3. Kích hoạt các tập tin hệ thống.

4. Unmap ổ đĩa ảo.

5. Cài đặt chứng nhận gốc.

6. Cài đặt ROMPatcher.

7. Tùy chọn Cài đặt Modo (không giới hạn quyền truy cập quản lý tập tin của leftup)

8. Làm xong!

Ghi chú:

Khi cài installserver patch trong ROMPatcher nên cho phép bạn cài đặt bất kỳ phần mềm bạn muốn.

Tuy nhiên, nó có thể không hoạt động đúng trên một số điện thoại, nếu nó không hoạt động, xin vui lòng sử dụng leftup CERT & KKK bao gồm trong gói này để SIGN của ứng dụng của bạn.

anh ơi làm ơn nói rõ giúp em với em đọc mà không hiểu gì cả

Đó chỉ là những công việc mà khi cài hello_OX nó sẽ làm một cách tự động. Bạn chỉ cần SIGN nó rồi cài vào máy, sau đó chạy hello.ox thì nó sẽ làm tất cả những việc đó cho bạn.

congnamv3

thế là ngon rồi bạn ơi
Bạn apply patch installserver.rmp lên,rồi chọn add to auto luôn nhé
Bây h cài pm vô tư roài :D

Như vậy là hack xong rồi hả bạn,mình cứ tưởng phải lấy Cer và kkk gì đó mới hack được cơ mà

hoanghai2908

Không có CER và k3y thì làm sao mà cài hello_OX. Mà không cài được hello_OX thì làm sao mà patch:O
em mới tập tành hackphone,nên ko rành vụ cer,key bác ah ;))
Em đưa file cho bạn ý cài có cần cer đâu bác :D,mà ngồi chờ lấy cer trên OPDA cả ngày,lâu lắm =))

Posted via Mobile Device

Pdanews

Em đưa file cho bạn ý cài có cần cer đâu bác :D,mà ngồi chờ lấy cer trên OPDA cả ngày,lâu lắm =))

Posted via Mobile Device

Heee em bị cái file cer giờ format máy không Hack lại được nữa, xin mãi mà không được, anh cho em xin cái file HelloOX 1.03 nhé, Cảm ơn trước.

MinhThang

Manager
Heee em bị cái file cer giờ format máy không Hack lại được nữa, xin mãi mà không được, anh cho em xin cái file HelloOX 1.03 nhé, Cảm ơn trước.

Bạn không đưa IMEI máy lên thì ai mà giúp bạn được, Sign Online cái HelloOX phải có IMEI máy bạn muốn cài đó.

tuyetha

Posted via Mobile Device

Woa ! Hay vay ta? Vậy Bạn cho mình xin một file hack cho E65 f.W v4.06.... Nha !Làm miết mà chẳng được gì cả! Hic !

Posted via Mobile Device

datvt

Tin buồn là chưa hack được 5730 ver 200.12.80

Cài xong -----> chạy thì bị thoát khỏi HelloOX

BuuPhucCT

Well-Known Member
Tin buồn là chưa hack được 5730 ver 200.12.80

Cài xong -----> chạy thì bị thoát khỏi HelloOX

Với những FW mới thì nên cẩn thận bạn à. FW mới quá thì những cách hack cũ sẽ không hiệu quả. Trước khi up thì nên tham khảo xem FW này đã hack được chưa.

phongisme02

anh ơi làm ơn chỉ dùm em cách hack n96 phiên bản phần mềm 11.018.098.1 với en không biết hack thế nào cả em đã có cer key helloox và roompatch rồi ạ.các anh chỉ rõ dùm em nhé em cám ơn nhìu

congnamv3

Posted via Mobile Device

Ôi mẹ ơi thê,giờ em mới nghe là hack phone ko cần Cer và key đấy,hix ,ko hiểu sao Down của bác về vẫn chạy được hello nhỉ :-??

congnamv3

Không có CER và k3y thì làm sao mà cài hello_OX. Mà không cài được hello_OX thì làm sao mà patch:O

Em đã xin được Cer và Key rồi,giải nén ra được 2 file opda.cb.n79......,sau đó làm sao hả bác,chỉ giúp em với :(
Có tới 5 file đính kèm thì em nên DOwn cái nào đấy,em dùng N79 nhé,Hix

Status
Không mở trả lời sau này.