• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

ANHBIN2X

Em đã sign file helloOX bằng cẻ va key cua opda nhưng khi cài máy báo: bị chi phối bởi chứng chỉ.Ai giúp em với!!!Em xài N81

MinhThang

Manager
Em đã sign file helloOX bằng cẻ va key cua opda nhưng khi cài máy báo: bị chi phối bởi chứng chỉ.Ai giúp em với!!!Em xài N81

kiểm tra lại file cer của bạn và tìm pm sign khác để thử đi bạn, thường Sign bằng cer của máy thì không thể báo lỗi chứng chỉ nữa.

ANHBIN2X

Em xài N81 hack = bản 2.0 , 2.01 va 2.03 đều ko được.Firmware v20 cũ.Ai giúp em với
!!!

damdoi1

Giúp mình vói khi cài tåt cã các phiên ban hellox deu báo lôi " unable to install
Constrained by the certificate" máy mình là n81 v21.010 ai biêt giúp mình vói

hoanghai2908

Giúp mình vói khi cài tåt cã các phiên ban hellox deu báo lôi " unable to install

sign sis ko đúng vs imei máy của bạn,kiểm tra lại cer dùng sign nhé

hungtdh2006

chính xác như bạn hoànghai nói đó bạn. Mình cũng gặp trường hợp tương tự bạn. cuối cùng mới phát hiện là phai cer mình xin trên diễn đàn không đúng với máy của mình. Mình xin file cer 2 lần, 1 trên pdaviet và 1 lần ở OPDA đều bị lỗi constrained by the certificate, nản quá cứ tưởng máy hỏng, hôm sau lại xin lại file cer ở ben ledmobile thì ok luôn.

nima1985

Well-Known Member

Mình cũng có mấy lần bị như bạn,đã xin cer và k.e.y bên OPDA nhưng sign ko file Helloox ko được lun,nhưng nếu xin cer và k.e.y bên OPDA thì có cách giải quyết : sign Helloox trên trang OPDA bằng cer và K.e.y nó cho thì lại được :D (đã test trên E71)
Lưu ý máy bạn xài E71 nhé :các bạn nên làm thêm 1 bước: Vào AppMgr (trình quản lý ưng dụng có sẵn trong máy) vào Settings thực hiện như sau: AppMgr -> Options -> Settings -> Software Installation: chỉnh All; Online certificate check: Off

nethoney

Chào các bạn !
Cách đây hơn 1 tháng mình đã hack thành công con E63 của mình như hướng dẫn của chủ thớt :)
Nhưng giờ thấy máy chạy hơi chậm (do mình cài khá nhiều ứng dụng,...).
Mình reset máy lại = code *#7370#.
Và mình dùng cách cũ để hack lại nhưng khi chạy HelloOX2 tới công đoạn Unpacking files... thì đợi dài cổ mà vẫn ko đc :-/
Dùng Cert & Key đúng của máy để Signer HelloOX2.
E63 Firmware 100.21.110
Đã thử lại 3,4 lần với nhiều bản HelloOX nhưng vẫn bị thế.
:(( Mong được các bạn giúp đỡ !
Thank !

BuuPhucCT

Well-Known Member
Chào các bạn !
Cách đây hơn 1 tháng mình đã hack thành công con E63 của mình như hướng dẫn của chủ thớt :)
Nhưng giờ thấy máy chạy hơi chậm (do mình cài khá nhiều ứng dụng,...).
Mình reset máy lại = code *#7370#.
Và mình dùng cách cũ để hack lại nhưng khi chạy HelloOX2 tới công đoạn Unpacking files... thì đợi dài cổ mà vẫn ko đc :-/
Dùng Cert & Key đúng của máy để Signer HelloOX2.
E63 Firmware 100.21.110
Đã thử lại 3,4 lần với nhiều bản HelloOX nhưng vẫn bị thế.
:(( Mong được các bạn giúp đỡ !
Thank !

E 63 FW100 thì hack với bản 1.03 là OK nhất. Bản 2.0 thì hack tốt với nhưng FW mới.

nethoney

E 63 FW100 thì hack với bản 1.03 là OK nhất. Bản 2.0 thì hack tốt với nhưng FW mới.
Cảm ơn bạn rất nhiều ;;)
Mình dùng HelloOX 1.03 hack được rồi =D>
Nhưng mình ko hiểu sao lúc trước chạy bản HelloOX2.xx lại đc nhỉ :-??

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.