• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

kekedaine

cho mình hỏi tẹo ! mình dùng nokia 6120c , FW v05.11 thì dùng bản heloo.ox nào đc các bác .
Mà mình có thể hỏi lại thứ tự cài 1 chút đc không :
đầu tiên cài : Hello.ox
thứ 2 : utf-8__RomPatcherPlus

Đúng không các bác ! giữa 2 công đoạn trên có xóa bỏ cái j or làm gì không các bác ! và cả sau đó nữa, phải làm gì típ . các bác viết sơ xài quá làm gà nhép như em hơi khó hiểu !

Last edited by a moderator:

1anh2em

sao mình cài hellox 2.1 đến phần root cert là nó đứng im không chịu chạy nữa , anh em chỉ dùm mình xài n96 . Thanks

datoimaydau

Posted via Mobile Device
Cho em hỏj 5730 có pảj là S60 v3 ko, nếu có thì FW mớj nhất là bao nhju và háck pằg pản nào thì ok, tk mấy aoh nhìu

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile Device
Cho em hỏj 5730 có pảj là S60 v3 ko, nếu có thì FW mớj nhất là bao nhju và háck pằg pản nào thì ok, tk mấy aoh nhìu

Đây là dòng OS9.3 của S60v3.
bạn vào đây, nhập code máy vào để check fw: http://europe.nokia.com/A4305060
Các file đã có ở trên, hãy test với HelloOX 2.03
Chú ý lần sau post bài đúng chuẩn tiếng việt, ko dùng ngôn ngữ teen nhé!

MinhThang

Manager
híc ! không bác nào giải thích thắc mắc của em chút à !

Hack thì bạn chỉ cần Sign file HelloOX cài vào và chạy nó lên, nó sẽ làm thay cho bạn tất cả mọi việc. Bạn cứ cài file 2.0 trước nếu không Hack được thì bạn cài file mới hơn chẳng hạn, Mình không dùng máy như bạn nên không có câu trả lời chính xác. Bạn cứ thử đi không ảnh hưởng gì tới áy cả, chúc bạn thành công.

minhanhtran

Well-Known Member
Xin giúp đỡ!

Mình có máy E61i nguyên bản chưa nâng cấp gì! Mình muốn hack phone và nâng cấp firmware cho nó thì cần làm những bước nào! Các bác cho link hướng dẫn cụ thể nhé kẻo em nó thành cục chặn giấy:p

Mình cũng muốn làm tương tự với E71 nên các bác tiện tay giúp luôn! Rất mong được giúp đỡ! Thân:)

0988111223

Em Dùng máy N 5800 Chua hack fone , Ma muốn hack fone phai cài freesigner rồi nhưng máy em chưa hack lam sao ma cài được freesigner bây giờ . nhờ cac bác giúp em với .Emei :354216033836275

MinhThang

Manager
Em Dùng máy N 5800 Chua hack fone , Ma muốn hack fone phai cài freesigner rồi nhưng máy em chưa hack lam sao ma cài được freesigner bây giờ . nhờ cac bác giúp em với .Emei :354216033836275

Bạn sang bên Này xem hướng dẫn để Hack bạn nhé. Chúc thành công.

meoluoios

hôm qua mình đã sign cái hellox2 trên cer.opda.cn về cho con E72 ( FPT) nhưng vẫn ko dc bạn ơi. soft dc soft ko ah. IVCM 2.52, free UnRar thì dc..... 1 số soft khác báo certi error .. hix....

BuuPhucCT

Well-Known Member
hôm qua mình đã sign cái hellox2 trên cer.opda.cn về cho con E72 ( FPT) nhưng vẫn ko dc bạn ơi. soft dc soft ko ah. IVCM 2.52, free UnRar thì dc..... 1 số soft khác báo certi error .. hix....

E72 quá mới nên hình như vẫn chưa hack được đâu bạn. Chỉ có cách SIGN và cài PM đỡ thôi

GiaHuy_01

các anh cho em hỏi em đã hack xong cho con N95 rồi nhưng làm thế nào để được hack vĩnh viễn vậy ạ??? khi 4mat hoặc chạy lại fw thì có phải hack lại không ạ?? nếu có cách hack vĩnh viên thì các anh chỉ giúp em ná .em mới dùng nên không biết mong các anh chỉ bảo.:D

ninhhot

các anh cho em hỏi em đã hack xong cho con N95 rồi nhưng làm thế nào để được hack vĩnh viễn vậy ạ??? khi 4mat hoặc chạy lại fw thì có phải hack lại không ạ?? nếu có cách hack vĩnh viên thì các anh chỉ giúp em ná .em mới dùng nên không biết mong các anh chỉ bảo.:D
Cách hack này khi 4mat thì mất hack luôn b ạ.còn b up fw thì k sao vẫn dữ dc hack.ma m thấy cách hack này nhanh mà b chỉ 2p là hack dc máy à.cần gì phải hack vĩnh viễn..!
Posted via Mobile Device

mysuol213

Posted via Mobile Device
Mình xài N81 8G v 21.0.010đã sign và cài thằng hello0x2 chạy đến chỗ "moving installsever..."thì ko chạy tiếp nữa(ko văng).Đã khởi động đt rùi mới chạy! Giúp với!

ninhhot

Posted via Mobile Device
Mình xài N81 8G v 21.0.010đã sign và cài thằng hello0x2 chạy đến chỗ "moving installsever..."thì ko chạy tiếp nữa(ko văng).Đã khởi động đt rùi mới chạy! Giúp với!
B thử chạy với bản hellỗ Thấp hơn xem.helloX1.03 dc đó.
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.