• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

jdleevn

Mình hack thành công E72 021.024.C00.01.
Dùng Modo truy cập được các folder trong C:\
Tuy nhiên cái intsallserver patch trong RomPatcher không works, cài phần mềm thì báo "Constrained by Certificate".
Mình chưa thử để installserver.exe vào trong C:\sys nhưng hình như nó cũng giống như trong RomPatcher.
Có ai có ý kiến gì về việc này không?
------------------------------------------
Restart đến lần thứ 2 thì mọi việc OK. Lạ nhỉ, nhưng dù sao cũng happy vì nó đã works.

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Mình hack thành công E72 021.024.C00.01.
Dùng Modo truy cập được các folder trong C:\
Tuy nhiên cái intsallserver patch trong RomPatcher không works, cài phần mềm thì báo "Constrained by Certificate".
Mình chưa thử để installserver.exe vào trong C:\sys nhưng hình như nó cũng giống như trong RomPatcher.
Có ai có ý kiến gì về việc này không?
------------------------------------------
Restart đến lần thứ 2 thì mọi việc OK. Lạ nhỉ, nhưng dù sao cũng happy vì nó đã works.

Không cài pm được thì chưa gọi là thành công đâu bạn à.

chow2512

máy mình là e52,phiên bản pm là 022.009,mặc dù đã thử hết tất cả helo0X,cài vào thì được nhưng khi cho heleOX chạy thì đến phần unpacking nó cứ chạy hoài ,ko hoàn thành dược.mong các cao thủ giúp đỡ.(mình đã từng dùng heloOX hack thành công 6710 navigator)

BuuPhucCT

Well-Known Member
máy mình là e52,phiên bản pm là 022.009,mặc dù đã thử hết tất cả helo0X,cài vào thì được nhưng khi cho heleOX chạy thì đến phần unpacking nó cứ chạy hoài ,ko hoàn thành dược.mong các cao thủ giúp đỡ.(mình đã từng dùng heloOX hack thành công 6710 navigator)

Bạn thử luôn bản 2.03 mới nhất chưa? Nếu vẫn không được thì máy bạn vẫn chưa hack được hoàn chỉnh rồi.

cuulonggiang

Bạn thử làm theo cách này nhé, vì Khi chạy Helloox có 1 số file không thể tự động bung đc nên ta phải bung trực tiếp .
Bạn vào Xplore tìm đến mục HelloOX => E:/HelloOX/.... Vào đó rồi bung lại hết những tệp có đuôi .*sisx ra bạn nhé. Như vậy là ok.
Ngày trước mình Hack cho con N82 này cũng bị như bạn và mình làm như trên đã Hack thành công đó. Chúc bạn thành công để voọc rất nhiều soft hay..
---------------------------------------------------
Bạn có thể nói rõ hơn ko ??
Sau khi bung xong những tệp có đuôi *.sisx rồi thì chạy lại file HelloOX à ??
Hay như thế là hoàn tất rồi, có phải làm gì thêm nữa không ??

NoodSymBian

Bạn thử bản 2.03 chưa? Mình nghe nói E75 đã hack được rồi mà:-?

mình thử hết các bản Hell0X rồi đều không được bạn ah-E75 Fw cũ thì hack được nhưng Fw mình vừa up lên không hack được nữa-chắc phải chờ ...

win4u

Đã thử qua tất cả các HelloOX và cái file hack S60 V3 bằng 1 file, tất cả đều treo.
Vào E:\HelloOX chạy file ROMPatcher.sisx thì bị báo certificate error.

Pó hand lun nè, bác nào giúp với.

@All: sorry cả nhà, xong roài. hehe

Chỉnh sửa cuối:

busycat3000

bác giúp e máy e n95 8gb hiện giờ đang là v.31,hiện e đã thử tất cả các bản helloox của bác mà ko chạy và hiện giờ hầu như e ko cài đc phần mềm nào cả

fuu_fuu

E71 v400 hack bằng HelloOX 2.03 bị lỗi Unpacking files (chạy hoài không dừng). nhưng sau đó thử bản 2.02 thì ok, hack ngon lành, cài ứng dụng phà phà :D

Status
Không mở trả lời sau này.