• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỗ trợ làm Logo Mạng, Lockscreen và màu nền cho "Slide to Unlock"

zobibobo

Có anh chị em nào xài IP4, cho em biết size của cái khung slide to unlock là bao nhiêu ko vậy. Hic lúc nãy nhắm mắt nhắm mũi chép cái khung dành cho 3GS mà wên ko copy file cũ lại nên giờ backup ko được nữa rồi. Giờ nhìn cái khung slied to unlock bé xíu

page

Có anh chị em nào xài IP4, cho em biết size của cái khung slide to unlock là bao nhiêu ko vậy. Hic lúc nãy nhắm mắt nhắm mũi chép cái khung dành cho 3GS mà wên ko copy file cũ lại nên giờ backup ko được nữa rồi. Giờ nhìn cái khung slied to unlock bé xíu

Khung của nó là 158x192 bạn nhé,chỉ cần làm 1 cái có tên bottombarbkgndlock@2x.png size 158x192 là ok

fi0na87

Bác page ơi có thể nào giúp mình làm cái logo carrier cho con iphone 3gs của mình ko ( FW 4.2.1) ? Viết là »¨*¯`¤Fiona¤´¯*¨» font thư pháp màu trắng or font màu hồng please ? Và sẵn tiện cho mình xin cái slide unlock làm như của bạn " Mời xếp nghe" ở trên đó , nhưng đổi lại cái icon cười của bạn thành cái này
và thay " Mời Xếp nghe " thành " Happy Smile " font thư pháp luôn bạn nha, và chữ có màu nền đang chạy như của bạn.. Cám ơn bạn nhiều trước.. Mong bạn giúp. Thân

page

Thank bạn page nhiều lắm. Sẵn đây cho mình vài cái khung đẹp đẹp đc ko. hihi

Có cái khung này cũng tàm tạm bạn dùng thử xem nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bác page ơi có thể nào giúp mình làm cái logo carrier cho con iphone 3gs của mình ko ( FW 4.2.1) ? Viết là »¨*¯`¤Fiona¤´¯*¨» font thư pháp màu trắng or font màu hồng please ? Và sẵn tiện cho mình xin cái slide unlock làm như của bạn " Mời xếp nghe" ở trên đó , nhưng đổi lại cái icon cười của bạn thành cái này
và thay " Mời Xếp nghe " thành " Happy Smile " font thư pháp luôn bạn nha, và chữ có màu nền đang chạy như của bạn.. Cám ơn bạn nhiều trước.. Mong bạn giúp. Thân

Cái logo của bạn hơi dài nên ko thể làm đủ đc mà chỉ có như thế này cho bạn thui cái icon thì ok,còn cái chữ mời sếp nghe thì bạn dùng Ifile trên Iphone để thay trực tiếp vào hệ thống nhé cái này đơn giản mà,mình đã có bài hướng dẫn rùi bạn tự tìm và chỉnh sửa nhé,có gì ko hiẻu thì nhắn lại cho mình sau.Còn cái nền mầu ở bài viết trên mình có hướng dẫn cụ thể rồi mà bạn cú thế mà làm theo thôi

Chỉnh sửa cuối:

loctro411

cho mình hỏi là minh chỉ tìm thấy số forder là 45202 thoi, ko thấy forder 45201 bạn nào biết giải thích cho mình với (3G/fw4.2.1 để định dạng Tiếng Việt). Cám ơn tất cả các bạn.

page

cho mình hỏi là minh chỉ tìm thấy số forder là 45202 thoi, ko thấy forder 45201 bạn nào biết giải thích cho mình với (3G/fw4.2.1 để định dạng Tiếng Việt). Cám ơn tất cả các bạn.

nếu bạn dùng FW 4.2.1 thì ko cần phải foder 54201 đâu bạn tìm foder Mobifone_vn.bundle để thay logo nhé.Từ FW 4x trỏ đi ko cần dùng foder 45201 nữa rồi(mình dùng viettel lên ko biết cái foder mobifone có đúng ko nếu bạn tìm ko thấy Mobifone_vn.bundle thì bạn tìm foder nào có tên mobifone vào đó cũng đc )

takamenako

page ơi ! cái khung slide ở trên mình thấy cũng đẹp đẹp bạn có thể làm cho nó trong suốt được không hihi !!!!! còn cái nào nữa không page post mình với hihi !!!!

nikki1810

page làm dùm mình icon "con mèo may mắn) làm slide to unlock nhé bạn.con mèo có cái tay đung đưa để cho may mắn đó page,thanks va đợi page.thân.

page

Sorry cái PC cùi của mình nó dở chứng lên chưa làm cho các bạn đc,chắc tối nay ok rồi mình sẽ gửi lại cho các bạn
Đã có cho banij nhưng có vẻ ko đc đẹp lắm,thực ra óc tưởng tượng của mình hơi kém nên ko thể có một sản phẩm đẹp đc

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

page làm dùm mình icon "con mèo may mắn) làm slide to unlock nhé bạn.con mèo có cái tay đung đưa để cho may mắn đó page,thanks va đợi page.thân.

Nếu bạn tìm sẵn chú méo đấy cho mình thì mình sẽ làm theo ý bạn đc,còn mình thì chỉ thấy mỗi cái này là đẹp

Chỉnh sửa cuối:

takamenako

hihi tại thấy lâu rồi mà ko thấy bạn online nên hỏi thử sao lâu thế thôi. Óc tưởng tượng của bạn như thế mà bảo là hơi kém, nếu mình mà có ý tưởng nào hay hay thì mình đã nhờ bạn làm giúp rùi chứ đâu nói vu vơ để bạn tự lựa dùm mình đâu hix hix. Tại ko biết đưa hình nào lên cho nó xinh tươi nên ko có ý tưởng bạn àh hihi. Page ơi cái hình bạn mới làm dùm mình bạn có thể để mấy cái ánh sao to lên được không giống như cái bạn làm lúc đầu ý, con bướm như lúc đầu luôn hoặc là con gì khác cũng được con này tối quá hihi. Làm phiền bạn nhé !!!

page

bạn làm dùm mình theo hình mình gửi nhé page,làm dùm mình kích cỡ 65x65 và 60x60 nhé.thanks so much !!!View attachment 185327

Mình đã định chọn con mèo này nhưng thấy cái mẹc nó buồn buồn lên thui,bạn tự đổi tên rồi đưa vào nhé :))

hihi tại thấy lâu rồi mà ko thấy bạn online nên hỏi thử sao lâu thế thôi. Óc tưởng tượng của bạn như thế mà bảo là hơi kém, nếu mình mà có ý tưởng nào hay hay thì mình đã nhờ bạn làm giúp rùi chứ đâu nói vu vơ để bạn tự lựa dùm mình đâu hix hix. Tại ko biết đưa hình nào lên cho nó xinh tươi nên ko có ý tưởng bạn àh hihi. Page ơi cái hình bạn mới làm dùm mình bạn có thể để mấy cái ánh sao to lên được không giống như cái bạn làm lúc đầu ý, con bướm như lúc đầu luôn hoặc là con gì khác cũng được con này tối quá hihi. Làm phiền bạn nhé !!!

Hàng đẹp đây
Tặng 2 bạn bộ này cực kì đặc sắc mình dùng 3G nên ko biết các bạn dùng I 4 thì thế nào,các bạn down fine nén ở dưới giải nén rồi chép cả 2 file mình để trong đó(các bạn để nguyên như thế chép vào ko chỉnh sửa gì đâu nhé) theo đường dẫn System/Library/PrivateFrameworks/TelephonyUI.framework sau đó khỏi động lại máy nếu ko đc thì chụp lại cái ảnh gửi lên đây cho mình để mình chỉnh sửa nhé vì mình ko có I4 để test lên nhờ các bạn test hộ
Đây là hình trên e 3G cùi của mình

Ôi mình viết nhầm chữ MERRY thành MARRY rồi để tồi mình sửa lại nhé,các bạn cứ test nếu ok thì mình sẽ sửa lại

Chỉnh sửa cuối:

takamenako

cám mơn bạn nhiều nhé page ! mình post thử cái file đó của bạn rồi, nhưng 2 chữ đó chung nhau luôn hả page nhìn nó kì kì hihi. Mình up bạn coi thử nè

còn đây là hình mình mới bỏ vào thử , nó hơi nhỏ page àh hình hoa hồng và con cá, cả cái hình ngôi sao nữa nhìn hơi nhỏ, có cách nào phóng to được không page , nhỏ quá nhìn nó không nổi bật lắm hihi !!!!

page

cám mơn bạn nhiều nhé page ! mình post thử cái file đó của bạn rồi, nhưng 2 chữ đó chung nhau luôn hả page nhìn nó kì kì hihi. Mình up bạn coi thử nè

còn đây là hình mình mới bỏ vào thử , nó hơi nhỏ page àh hình hoa hồng và con cá, cả cái hình ngôi sao nữa nhìn hơi nhỏ, có cách nào phóng to được không page , nhỏ quá nhìn nó không nổi bật lắm hihi !!!!
Bạn thử lại cho mình cái chữ merry christmas với nhé,nó là 2 chữ khi bạn mở máy lên nó chỉ hiện 1 chữ merry christmas rồi khi kéo tức là slide to unlock đấy nó hiện lên chữ happy new year ,làm lại cho bạn cái khung tại mình ko có máy để test trước nên hay bị lỗi như thế bạn cứ test thoải mái khi nào ok thì thui
Cái chữ MERRY bạn down theo file này nhé http://www.mediafire.com/?t400nswhqtrdcpq

takamenako

Àh mình hiểu ý bạn rồi, mình test hình ảnh là như thế này nè bạn àh. Vuốt để mở khóa thì từ chữ Merry Christmas vuốt đến khi hiện chữ Happy New Year là mở khóa xong, Là vuốt từ chữ M của Merry đến chữ H của chữ happy như trong hình là mở khóa, nói cho dễ hiểu hơn là khoảng 1/5 so với màn hình là mở khóa, vuốt ngắn hihi.

Còn cái hình bạn vừa làm lại cho mình có 2 cái viền ở trên và dưới bạn có thể cho nó trong suốt luôn hộ mình nhé. Bạn cho mấy điểm sáng sáng chóe chóe to to lên nữa nha bạn, Thêm nhiều nhiều cái điểm sáng chóe chóe nữa nhìn cho nó đẹp bạn nhé.