• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỗ trợ làm Logo Mạng, Lockscreen và màu nền cho "Slide to Unlock"

ngtt911

Bác chủ thớt ơi, e làm cực chuẩn phần cóp hình vào khung "slide to un lock" như bác hướng dẫn sao ko hiện ra cái j là sao ta?

Chỉnh sửa cuối:

takamenako

Bác chủ thớt ơi, e làm cực chuẩn phần cóp hình vào khung "slide to un lock" như bác hướng dẫn sao ko hiện ra cái j là sao ta?

bạn sài iphone mấy, bạn có thể nói chi tiết hơn được không....

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

làm giúp mình tên mạng mobi la : "Anh Hiếu Đẹp Zai" đc không, thanks nhiu

làm logo như bạn thì quá dải không thể làm được đâu, nếu logo mạng mà dài như thế thì sẽ che mất biểu tượng wifi.... nếu bạn muốn đổi tên thôi thì bạn có thể down chương trình MIM vết tắt của chữ MAKEITMINE rồi vào đó đánh tên gì bạn muốn đổi thôi là được rất đơn giản. Chương trình đó bạn vào cydia down về. Hoặc tham khảo thêm bài này bác Page cũng có post link ở phía trên. http://www.pdaviet.net/showthread.php?101107-Hướng-dẫn-đổi-logo-màu-bằng-MIM-cho-FW4.X-và-FW-3.X
Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

page

Àh mình hiểu ý bạn rồi, mình test hình ảnh là như thế này nè bạn àh. Vuốt để mở khóa thì từ chữ Merry Christmas vuốt đến khi hiện chữ Happy New Year là mở khóa xong, Là vuốt từ chữ M của Merry đến chữ H của chữ happy như trong hình là mở khóa, nói cho dễ hiểu hơn là khoảng 1/5 so với màn hình là mở khóa, vuốt ngắn hihi.

Còn cái hình bạn vừa làm lại cho mình có 2 cái viền ở trên và dưới bạn có thể cho nó trong suốt luôn hộ mình nhé. Bạn cho mấy điểm sáng sáng chóe chóe to to lên nữa nha bạn, Thêm nhiều nhiều cái điểm sáng chóe chóe nữa nhìn cho nó đẹp bạn nhé.

Vấn đề là ở chỗ cái riềm đấy bạn ah,nếu mình ko cân chỉnh chuẩn chỉ cần thừa 1 tí thui là nó sẽ thành như thế vì cái khung như bạn nhìn lúc chưa đua vào IP nó có cỡ là 158x192 nhưng khi đưa vào IP nó lại bị kéo ra hết chiều ngang của IP nên tại sao mình ko muốn làm cái hình lóe sáng to.Cài viền mầu đỏ bên dưới là do cái bông hoa bị thừa còn cái viền bên trên là do cài hình lóe sáng đấy.Lí do là nó bị đưa vào hơi quá nên nó bị kéo ra nói thế chắc bạn hiểu,bạn thử lại cái này nữa xem

takamenako

Àh mình hiểu ý bạn rồi, hóa ra trước giờ mấy cái viền đó là do hình bị thừa tạo thành, giờ mình mới biết hihi. Mình test thử rồi bạn àh vẫn còn bị viền sáng của hình lóe sáng, nhưng nhìn to to đẹp mắt thật hihi. Tại thích nhiều hình lóe sáng và lóe sáng to mà làm phiền bạn sửa lại bao nhiều lần hix hix. Phiền bạn làm lại cho mình lần nữa nhé.

còn cái hình Merry Christmas và Happy New Year như thế thì chuẩn chưa hả bạn

Mình đang dùng ip4, FW 4.1 có được ko nhỉ?

những hình ảnh của mình là từ iphone4 FW 4.1 đó bạn. Bạn có thể xem mấy bài trước của mình, có thể sử dụng thử mấy hình đó để test, nếu cần giúp gì thì mình sẽ hướng dẫn cho bạn.

page

Àh mình hiểu ý bạn rồi, hóa ra trước giờ mấy cái viền đó là do hình bị thừa tạo thành, giờ mình mới biết hihi. Mình test thử rồi bạn àh vẫn còn bị viền sáng của hình lóe sáng, nhưng nhìn to to đẹp mắt thật hihi. Tại thích nhiều hình lóe sáng và lóe sáng to mà làm phiền bạn sửa lại bao nhiều lần hix hix. Phiền bạn làm lại cho mình lần nữa nhé.

còn cái hình Merry Christmas và Happy New Year như thế thì chuẩn chưa hả bạn

những hình ảnh của mình là từ iphone4 FW 4.1 đó bạn. Bạn có thể xem mấy bài trước của mình, có thể sử dụng thử mấy hình đó để test, nếu cần giúp gì thì mình sẽ hướng dẫn cho bạn.
Cái chữ Merry như thế là cũng tạm đc rồi,nhưng nhìn nó vẫ hơi lệch thì phải,để mình tìm hiểu kĩ cái đã đúng là IP4 có khác mấy cái icon đều khác

Vip09

anh có thể chỉ Vip làm sao bỏ thêm vô 2 cái ngôi sao mà mấy cai' von`g nhỏ nhỏ trước và sau chữ HERRY được không anh....cám ơn anh

takamenako

cám mơn page nhiều nhé, cái này nhìn cũng đẹp rồi, tuy ánh sáng lóe lóe chưa đẹp lắm, nếu như hình trên ko bị viền thì đẹp biết mấy. Cám mơn bạn nhiều nhé, làm phiền bạn làm đi làm lại nhiều lần ngại quá hihi.

ngtt911

Mình làm đc rùi! Nhưng cái icon như của bạn lúc có cuộc gọi đến thì làm như thế nào nhỉ? Chữ thì mình làm được nhưng cái icon thì chưa rõ! Bạn chỉ giúp mình nhé

takamenako

anh có thể chỉ Vip làm sao bỏ thêm vô 2 cái ngôi sao mà mấy cai' von`g nhỏ nhỏ trước và sau chữ HERRY được không anh....cám ơn anh

bạn mở file SpringBoard bằng notepad rồi chỉnh sữa lại chữ slide to unlock, bạn coppy mấy hình ღ♥ღღ♥ღVip09♥ღღ♥ღ rồi dán vào đó rồi save lại là được hoặc chọn mấy cái bạn thích ở đây có 1 ít nè http://traitimyenbai.net/forum/thread-12561-1-1.html hoặc tìm ở mấy trang khác. Chúc bạn thành công

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Mình làm đc rùi! Nhưng cái icon như của bạn lúc có cuộc gọi đến thì làm như thế nào nhỉ? Chữ thì mình làm được nhưng cái icon thì chưa rõ! Bạn chỉ giúp mình nhé

iphone4 bạn có thể chọn 1 icon size 128x128 cho nó to. Bạn đổi tên thành bottombarknobgray@2x.png là icon slide to unlock, icon cuộc gọi thì bạn đổi tên thành bottombarknobgreen@2x.png , còn icon tắt máy thì bottombarknobred@2x.png. Còn màu cho các slide đó thì bottombarlocktextmask@2x.png ở trên bác page cũng có đính kèm đó bạn có thể down về.
Bạn đổi tên thành như thế cho từng icon slide mà bạn muốn rồi chép đè theo đường dẫn System\library\privateFrameworks\TelephonyUI.frame work . Chúc bạn thành công

Mấy bạn đọc kỹ từ đầu trang đến giờ chắc chắn sẽ làm được mà ;;)

Chỉnh sửa cuối:

hoanghia

Bạn page có thể làm giúp mình cái logo carrier hình đôi cánh giống của bạn có chữ N♥T, 1 cái mầu xanh dương và 1 cái mầu đỏ, còn hình ♥ thì mầu đỏ, phông chữ giống của bạn nhé. Thêm 1 cái hình slider ♥ giống của bạn, cũng là chữ N&T mầu gì bạn thấy đẹp nhé. Xl vì mình nhờ bạn làm hơi nhiều, nhưng mình đang cần lắm. Bạn làm giúp mình nha. Máy mình IP 4, FW 4.1

Vip09

có ai biết em xai 3Gs OS4.0....sao em cài không được......em xài T-Mobile....anh chị nào biết chỉ dùm Vip

phongisland

Sẵn đây cho mình hỏi luôn nếu như thay đổi chữ Pass wrong thì có phải vào System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/English.lproj/SpringBoard.strings tìm tới dòng AWAY_LOCK_LABEL edt rồi chỉnh sữ không, hay là nó ở dưới một dạng xxx.theme và phài dùng winterboard

page

Sẵn đây cho mình hỏi luôn nếu như thay đổi chữ Pass wrong thì có phải vào System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/English.lproj/SpringBoard.strings tìm tới dòng AWAY_LOCK_LABEL edt rồi chỉnh sữ không, hay là nó ở dưới một dạng xxx.theme và phài dùng winterboard

Ko cần phải dùng winterboat đâu bạn tìm tới dòng WRONG_PASSCODE để sửa chữ Pass wrong nhé,nó lằm ngay gần cuối SpringBoard.app nhé