• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỗ trợ làm Logo Mạng, Lockscreen và màu nền cho "Slide to Unlock"

panrai

Super V.I.P
vậy mình cài sao bạn,cài vào wb hay là vào gốc máy luôn vậy bạn ko biết dùng cái nầy ;;)

langtuct2005

vậy mình cài sao bạn,cài vào wb hay là vào gốc máy luôn vậy bạn ko biết dùng cái nầy ;;)

cài trực tiếp trên file gốc luôn!
bạn dùng ifunbox: tìm đường dẫn
System\library\privateFrameworks\TelephonyUI.frame work
TelephonyUI.frame work tại thư mục này bạn có thể thay bất cứ cái gì:-?
Đối với hoa văn dành cho đồng hồ bạn chỉ cần thay file BarLCD nhé!
VD: Với hình mình vừa up cho bạn có tên: uilcdbackground1.png bạn chỉ cần đổi tên thành BarLCD.png và add vô là ok!
bạn nhớ giữ lại file gốc của máy để sau này cần thì add vô lại nhé!

panrai

Super V.I.P
VD: Với hình mình vừa up cho bạn có tên: uilcdbackground1.png bạn chỉ cần đổi tên thành BarLCD.png và add vô là ok!

vậy mình muốn thay chữ như mời sếp nghe thì sau bạn,và thay luôn thanh chử trượt để mở máy

langtuct2005

nếu vậy bạn cài ifile đi! rất dễ sử dụng bạn có thể thay đổi lúc nào bạn muốn!
bạn chịu khó đọc từ trang đầu đến trang cuối trong topic này thì bạn có thể làm chủ IP của bạn rùi!
chúc thành công

page

Quan trọng là các bạn dùng FW nào nữa nếu là 4.2.1 thì chưa làm đc đâu mà phải dùng WB mình nghĩ chắc máy bạn FW 3.1.3 rồi.Anh Panrai để tối e làm cho nhé hôm nay e bận quá

langtuct2005

Đợi bác chủ topic từ sáng giờ! bác up vài cái hoa văn đẹp lên để ae dùng đi! chờ đợi lâu rùi!

phdzung

page ơi! vụ logo cho iOS4.2.1 chưa xong à :| sao hôm trc nói là dễ ợt cơ mà T_T hix hix

page

Đợi bác chủ topic từ sáng giờ! bác up vài cái hoa văn đẹp lên để ae dùng đi! chờ đợi lâu rùi!

Tạm vài cái đã đang nghiên cứu những mẫu đẹp mai làm tiếp,ơ mà cái này là trng suốt nhé vì mình ko có file gốc lên phải làm trong suốt,gửi cả bác Panrai luôn bác test xem thế nào nhé mai e làm thêm mấy cái khác.Mà vụ đổi chữ thế nào rồi bác đổi dc chưa

panrai

Super V.I.P
anh cũng có 1 số icon nhìn cũng đẹp lắm nhưng ko có photoshop nên ko làm đc với lại máy tính anh yếu nên cài vào thì nó hơi đúi ~X(

panrai

Super V.I.P
sáng có nhờ bạn langtuct hướng dẫn cũng làm đc 1 cái ;;),nhưng cái themes nầy ko thích cho lắm

langtuct2005

Pác panrai tìm hoa văn trog topic này rùi nhờ bác page mod lại cho phù hợp với 3GS của pác

zerophuc

bác cho em xin chữ Ph trai tim Tr nha bác mún làm sao cũng đc thanks bác trước nha

takamenako

bác page ơi sắp đến tết rồi, bác làm hộ em cái slide to unlock theo kiểu phong cách mới như chữ MERRY CHRISTMAS VÀ HAPPY NEW YEAR như hồi trước bác làm em test thử đó. Nhưng giớ bác làm cho em chữ HAPPY NEW YEAR theo 2 kiểu bác nhé. Làm cho iphone4 nha bác. thank bác nhiều.!

page

bác cho em xin chữ Ph trai tim Tr nha bác mún làm sao cũng đc thanks bác trước nha

BẠn chả nói là dùng cho IP mấy lên mình làm cho cái của 3G

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

bác page ơi sắp đến tết rồi, bác làm hộ em cái slide to unlock theo kiểu phong cách mới như chữ MERRY CHRISTMAS VÀ HAPPY NEW YEAR như hồi trước bác làm em test thử đó. Nhưng giớ bác làm cho em chữ HAPPY NEW YEAR theo 2 kiểu bác nhé. Làm cho iphone4 nha bác. thank bác nhiều.!

Bạn thử xem nếu đc thì mình đưa lên cho mọi người cùng dùng nhé

Chỉnh sửa cuối:

takamenako

cám mơn page nhiều. Mình test thử rồi page ơi, bạn coi rồi fix lại hộ mình xíu nhé !!!!

panrai

Super V.I.P
cái chữ ankhangthinhvuong nó có chạy đc ko bạn hay là nó đứng cứng đơ đó ko à

takamenako

àh khi mình vuốt chữ happy new year qua phải thì chữ an khang thịnh vượng xuất hiện và đồng thời cũng mở máy luôn, chứ không có chạy bạn ah.

page

Cái này dành cho IP4 sếp ơi,nhưng vì ko có IP4 lên e ko test đc lên chưa chuẩn

Cái này dành cho IP4 sếp ơi,nhưng vì ko có IP4 lên e ko test đc lên chưa chuẩn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 40 minutes:

cám mơn page nhiều. Mình test thử rồi page ơi, bạn coi rồi fix lại hộ mình xíu nhé !!!!
Bạn thử lại cá này nhé hi vọng là ok,khung nó hơi to lên khó chỉnh quá

Chỉnh sửa cuối:

takamenako

vẫn chưa được bác page ơi, nó vẫn hơi bị dính chữ hix hix. Với lại cái chữ nhìn nó chưa được đều bác àh, bác chỉnh lại cho chữ nó ôm rộng rộng ra màn hình cho đẹp nhé, nhìn thế này nó dính vào nhau qua.