• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỗ trợ làm Logo Mạng, Lockscreen và màu nền cho "Slide to Unlock"

tanlinhub

Super V.I.P
Chủ Top cho mình hỏi:
1. Đã làm đúng thứ tự các bước (kể cả cài logo 5 mang VN, carrier logo fixed): mobifone không thấy thay đổi. Tìm trong thư mục thấy 54201 của mobifone, nhưng thu mục .bundle của mobifone không thấy. Kết quả không thay đổi được.
2. Edit cái tên trên slide thì sửa file nào.

KÍnh!

Chỉnh sửa cuối:

page

Chủ Top cho mình hỏi:
1. Đã làm đúng thứ tự các bước (kể cả cài logo 5 mang VN, carrier logo fixed): mobifone không thấy thay đổi. Tìm trong thư mục thấy 54201 của mobifone, nhưng thu mục .bundle của mobifone không thấy. Kết quả không thay đổi được.
2. Edit cái tên trên slide thì sửa file nào.

KÍnh!
Thư muc logo của mobifone là 45201 chứ ko phải là 54201 đâu bạn nhé,bạn phải tìm đúng thư mục vì trong carrier bundle có rất nhiều thư mục,bạn ko nhìn kĩ rất dễ nhầm với thư mục khác,nếu bạn đã cài thì chắc chắn là có đấy.Edit cái tên trên slide,từ IP bạn vào ifile/System/Library/CoreServices/SpringBoard.bundle/English.lproj/SpringBoard.strings bạn tìm tới chữ AWAY_LOCK_LABEL sau đó bạn bấm vào chữ edit chỉnh sửa chữ slide to unlock thành chữ gì mà bạn muốn(nhớ là phải để chữ nằm trong dấu " "nhé chỉ sửa chữ SLIDE TO UNLOCK thôi ko dc làm gì tới cái khác ko lại ăn táo đấy)sửa xong reboot lại IP là ok

tanlinhub

Super V.I.P
Tớ nghĩ chắc bị lỗi là: ở các file số khi mở ra thì về file bundle, nghĩa là shotcut của thư mục bundle, nhưng ngặt nỗi cái thư mục 45201 không phải là shotcut của VN_mobifone nên chưa được. Không hiểu sao lại thế.
Mình xài custom, 3Gs
Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

page

Tớ nghĩ chắc bị lỗi là: ở các file số khi mở ra thì về file bundle, nghĩa là shotcut của thư mục bundle, nhưng ngặt nỗi cái thư mục 45201 không phải là shotcut của VN_mobifone nên chưa được. Không hiểu sao lại thế.
Mình xài custom, 3Gs
Thanks!

Thế thì bạn thử chép đè file này vào xem có ok ko nhé,file đình kèm ở dưới nhé

tanlinhub

Super V.I.P
Vẫn không được. Chán thật. Không hiểu sao nữa.
Edit cái slide thì OK rồi.
Thanks!

page

Vẫn không được. Chán thật. Không hiểu sao nữa.
Edit cái slide thì OK rồi.
Thanks!

Thế thì bó gồi rồi,đến super vip như cậu còn chịu thì chắc mình cũng bó tay thui,ah mà logo của mobifone vẫn có bình thường chứ

tanlinhub

Super V.I.P
Vẫn bình thường mới lạ. Điên ruột, res lại vẫn bị. Tức ơi tức.

Thanks!

f430huyenthoai

bác ơi bác làm giúp em cai logo tên " T_S2_L" mau và phông chữ giỗng như của viettel được ko? nếu không được bác giúp em lam theo ý bác cũng được nhé.
em thank bao luôn giờ nha.hihi

f430huyenthoai

bác ơi bác đâu rồi? dạo này không đọc bài của anh em à? bác mà vào đọc thì làm giúp em nhé. bác làm màu trắng hoặc màu đỏ nhé.hoặc làm giúp em ca 2 màu cũng được

page

bác ơi bác đâu rồi? dạo này không đọc bài của anh em à? bác mà vào đọc thì làm giúp em nhé. bác làm màu trắng hoặc màu đỏ nhé.hoặc làm giúp em ca 2 màu cũng được

Uh tại vài hôm nay mình cũng ko để ý lên chưa làm cho bạn 2 mầu của bạn đây,nếu chưa ưng ý thì mình làm lại cho cái khác nhé,mà nếu làm cái khác thì thứ 2 mình mới làm đc tại ngày mai bận rùi

quynkxink

bác làm bài tút hướng dẫn cách đổi cái slide cho anh e biết tự làm, shop ko biết thì down trên mạng thiếu j cái ưng ý, quan trọng là biết cách đổi cái slide như thế nào thôi

page

bác làm bài tút hướng dẫn cách đổi cái slide cho anh e biết tự làm, shop ko biết thì down trên mạng thiếu j cái ưng ý, quan trọng là biết cách đổi cái slide như thế nào thôi

Ý bạn là đổi tên cái slide to unlock hả cài này đơn giản mà làm gì cần phần mềm gì đâu,mình có hướng dẫn ở trên rồi đấy ở trang 5 ý bạn đọc rồi làm theo nhé

xXxConVoiConxXx

xin bạn hãy làm cho mình logo H&T logo ( kiểu và color giống y chANG LOGO cua bạn) dành cho T-mobile và chỉ mình cách replace lại dc ko bạn , tnx nhiều nha

page

xin bạn hãy làm cho mình logo H&T logo ( kiểu và color giống y chANG LOGO cua bạn) dành cho T-mobile và chỉ mình cách replace lại dc ko bạn , tnx nhiều nha

Bạn vào System-> Library -> carrier Bundle. tìm xem có cái foder T mobile nào ko nếu có thì bạn chép đè vào thui,vấn đề là bạn đang ở FW nào nữa cơ.Chăc bạn đang ở nước ngoài hả,mạng nước ngoài thì mình ko quen lắm,để mình thử tìm hiểu rồi trả lời bạn sau nhé

xXxConVoiConxXx

Bạn vào System-> Library -> carrier Bundle. tìm xem có cái foder T mobile nào ko nếu có thì bạn chép đè vào thui,vấn đề là bạn đang ở FW nào nữa cơ.Chăc bạn đang ở nước ngoài hả,mạng nước ngoài thì mình ko quen lắm,để mình thử tìm hiểu rồi trả lời bạn sau nhé

à , mình đang ở firmware 4.0.1 , mong bạn chỉ giúp, thanks
PS: mình vào trong đó , nguyên 1 đống folders , ko biết là cái nào mới đúng nữa