• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỗ trợ làm Logo Mạng, Lockscreen và màu nền cho "Slide to Unlock"

page

à , mình đang ở firmware 4.0.1 , mong bạn chỉ giúp, thanks
PS: mình vào trong đó , nguyên 1 đống folders , ko biết là cái nào mới đúng nữa

Bạn thử chép đè file đính kèm ở dưới vào System-> Library -> carrier Bundle xem nhé,down về giải nén rồi chép đè vào

page

à , mình đang ở firmware 4.0.1 , mong bạn chỉ giúp, thanks
PS: mình vào trong đó , nguyên 1 đống folders , ko biết là cái nào mới đúng nữa

Bạn thử chép cái này về xem nhé,down về giải nén chép đè vào System-> Library -> carrier Bundle xong khởi động lại máy

xXxConVoiConxXx

Bạn thử chép cái này về xem nhé,down về giải nén chép đè vào System-> Library -> carrier Bundle xong khởi động lại máy

chà chà, mjnh chép folder đó theo như bạn nói , nhưng nó vẫn hiện lên chữ Tmobile , mà ko thấy logo đâu hết á.

page

chà chà, mjnh chép folder đó theo như bạn nói , nhưng nó vẫn hiện lên chữ Tmobile , mà ko thấy logo đâu hết á.

Thế này thì mình bó chân rùi vì là mạng nước ngoài mà mình đã dùng bao giờ đâu mà biết

nhatthanh1989

anh trai tạo dùm em logo:

Thay vào dòng chữ đó là T&N nha anh trai!!! anh trai kiếm dc hình đôi cánh nào đẹp hơn thì làm giúp em với nhé, em để ảnh cho anh dễ hình dung chứ em cũng hok thích đôi cánh này lắm hihi
Cám ơn anh trai nhiều nhaaaaaaaaaaa!:D

page

làm sao down cái file này về đc bạn ơi

thành viên cấp 3 rồi mà ko bít down bó chiếu cho bạn lun,bạn click chuột phải vào logo muốn down chọn save taget as(nếu là trình duyệt firefox tiếng anh)còn tiêng việt thì click chuột phải chọn LƯU ẢNH DƯỚI DẠNG nhé

page

anh trai tạo dùm em logo:

Thay vào dòng chữ đó là T&N nha anh trai!!! anh trai kiếm dc hình đôi cánh nào đẹp hơn thì làm giúp em với nhé, em để ảnh cho anh dễ hình dung chứ em cũng hok thích đôi cánh này lắm hihi
Cám ơn anh trai nhiều nhaaaaaaaaaaa!:D

Lạy trời logo kiểu gì thế này cái logo nó chỉ bé tẹo mà bạn cho mình hẳn cái hình to tổ bố thế này aj mà làm đc,nhưng thôi cứ để đấy mình xem khả năng của mình thế nào đã,sẽ cố gắng nếu có thể

nlphong75

cái máy của mình k có thư mục 4520 j hết.chỉ có 45202 là Vnphone với 45204 của viettel.còn mình sài mobi thì k có cái nào 4520.tại lúc trước mình có dùng phần mềm đổi cái mobiphone thành tên của mình,giờ làm sao hả bạn

nhatthanh1989

Lạy trời logo kiểu gì thế này cái logo nó chỉ bé tẹo mà bạn cho mình hẳn cái hình to tổ bố thế này aj mà làm đc,nhưng thôi cứ để đấy mình xem khả năng của mình thế nào đã,sẽ cố gắng nếu có thể
hic em biết là iu cầu của em hơi wá:( dc thì giúp em với anh nhé, cảm ơn anh nhiều nhiều lắm.hok dc cũng hok sao đâu hihi

page

cái máy của mình k có thư mục 4520 j hết.chỉ có 45202 là Vnphone với 45204 của viettel.còn mình sài mobi thì k có cái nào 4520.tại lúc trước mình có dùng phần mềm đổi cái mobiphone thành tên của mình,giờ làm sao hả bạn

Có phải trước bạn dùng phần mềm MIM đúng ko,bây giờ bạn đưa cái đó về mặc định sau đó xóa nó đi và cài lại VN carier logo,mà của mobifone la 45201 nhé