• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOt] bàn phím ảo dùng để chơi game yeah1avatar

Trvuphuong

Member
chắc bn xài cfw của ai đó cook dư file trog ổ z nên bị như zậy. Hoặc trước đó bn đã cài virtual key board nên nó bị như zậy, gỡ nó ra là ok

Hi!!ngàn lần Cảm ơn bác nhiều lắm thì ra là e cài vitualkey nên mới thế!!!

v2honline

5230 ko có ống kính nên phần cảm ứng khi bấm nhẹ phím camera ko có nên ko thể ẩn được bàn phím, pùn :( Bạn thiết kế thêm nút ẩn bàn phím đc ko?

Trvuphuong

Member
Cái này vào ola gõ toàn là số chứ ko gõ chữ được!hjx còn QWERTY thì ko thể ấn SPACK, hjx nhưng khi ở ngoài thì ấn bt.

ngoanrazor

Well-Known Member
mjh chơj avatar ko chơj ola, pn chơj ola thì pn thử mod cho nó chạy trên ola đi ko khó đâu. Biết Cộg trừ là ok

khoa3G

trước khi vao games avatar vao Vkey trước sau đó ấn nhẹ nút camera hide vào game đang nhập muốn chat thì ấn nhẹ nút camera là show Vkey.. Mình đã test finifs...có đở hơn hok bạn ạ...còn hơn xem mọj ngườj nói mình hok nój đc gì....

v2honline

Bác nói rõ ra là chỉnh sửa file nào, mod như thế nào để em tự mod xem có đc ko?
Pạn bung file sis ra rùi sửa skin nha pạn (hình như trong thư mục system).
Để chìu nay rảnh ngồi mod lại cho anh em 5230 và anh em xài s60v5 hok có đèn flash. Mod lại skin trong suốt màu đen và có nút hide, menu, space riêng :D

v2honline

Nhờ chủ topic hoặc mod đưa lên #1 giúp :D
Đây là 1 bàn phím được mod lại bởi mình (v2honline hay npsy9509 cũng là mình :D), đặc biệt mod cho chú 5230 không có đèn flash, bản gốc không thể ẩn được khi bấm nhẹ phím camera. Các bạn cài vào, nhớ là remove cái cũ trước nha. Cài xong zô chương trình, lựa chọn đầu tiên chọn lại Mod By npsy9509. Menu xuất hiện, nhấp chọn JV.GAME (npsy9509) để xài bàn phím mod lại.
Vài hình minh họa (test trên 5230 RM-588 CFW C6 FOCUS FINAL by DUY THANH) :
Chế độ bình thường :
View attachment 186036
Chế độ ẩn :
View attachment 186038
MONG CHỜ NHỮNG CÁI THANKS CỦA CÁC PẠN :D

nothing736

thêm 1 ứng dụng rất ư là hiệu quả of bàn phím ảo này mà mình đang dùng là kết hợp với các soft of s60v3, vd: từ điển E-V-E-E lexigoo ( phiêm âm khá tốt ), từ điểm merriam E-E (phát âm giọng Mỹ nhé) và vài soft khác, trước mình dùng con 5320xm h chuyển qua 5230 lôi soft theo dùng lun hehe

v2honline

thêm 1 ứng dụng rất ư là hiệu quả of bàn phím ảo này mà mình đang dùng là kết hợp với các soft of s60v3, vd: từ điển E-V-E-E lexigoo ( phiêm âm khá tốt ), từ điểm merriam E-E (phát âm giọng Mỹ nhé) và vài soft khác, trước mình dùng con 5320xm h chuyển qua 5230 lôi soft theo dùng lun hehe
Nếu mà dùng cho ứng dụng s60v3 thì cần mod thêm vài phím nữa mới okie :D

Nhoxly00

5230 thì down của bác í về mod lại nút ok thành nút ẩn là good nhất

leanhdung1982

Mình dùng C5-03 không có nút bật camera. hic hic. ai có bản nào khác không cần bật camera thì cho minh xin nhé. Thank

momvip9

Co ai giúp mình mod lại cái phần mềm này cho nó chỉ có hai lựa chọn là bàn phím avarta và bàn phím Nav keys không. Hoặc chỉ cần bán phím keypad 2 thoi. Các cái bàn phím khác không cần dùng, vướng víu quá. Hjx