• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(Hot) CFW 523x for C6 v20.0.041 với bộ theme cực đẹp

bente402

Côg nhận bản nay wá ok..tks pác..em m0j flash..mà sao bác ko ẩn kái đồg hồ đj ah...để test pjn xem sao.hehe

nhatminh2507

flash đc bản final rồi.
test vài hôm đã :X
tạm thời thấy ổn.
Ram sau khi giải phóng 59Mb
Khá mượt.

Nhưng sao khi mình khóa bàn phím thì lâu lâu đèn trắng ( ở giữa) chớp 1 cái rồi tắt dần.Đã xem kĩ phần tin nhắn và cuộc gọi nhỡ nhưng đều không có j.
( khi khóa phím thì 2 đèn xanh đỏ tắt trước, đèn trắng sáng lên 1 cái rồi mới từ từ tắt :-ss)
Cái này có bình thường ko mọi người.
FW trước mình dùng ko có bị thế này

À còn nữa.Thấy có 7 trang ký tự nhưng 6,5 trang sau bị lỗi ( hình vuông)

anhhiepdhktcn

flash đc bản final rồi.
test vài hôm đã :X
tạm thời thấy ổn.
Ram sau khi giải phóng 59Mb
Khá mượt.

Nhưng sao khi mình khóa bàn phím thì lâu lâu đèn trắng ( ở giữa) chớp 1 cái rồi tắt dần.Đã xem kĩ phần tin nhắn và cuộc gọi nhỡ nhưng đều không có j.
( khi khóa phím thì 2 đèn xanh đỏ tắt trước, đèn trắng sáng lên 1 cái rồi mới từ từ tắt :-ss)
Cái này có bình thường ko mọi người.
FW trước mình dùng ko có bị thế này

)

cái này là bình thường,bác vô phần cài đặt>cài đăt điện thoại>đèn thông báo>chọn tắt là ok

Bác ngocha ơi,em thnaks mỏi cả tay rồi mà ko thấy bác trả lời>>gúp em với

thanh nhìu sẽ có 1 bản kèm ovimap và bàn phím số

Bác giúp em vụ này nữa đi>xong vụ này là ngon rồi>>cám ơn bac trước nha!!!!

ngocha2006

Ovimap có thể thêm vào bằng cách lược bỏ 1 số phần ko cần thiết
Nhưng cái bàn phím gọi có phần tìm kiếm tên ko chạy được
Nó chỉ tương thích với bản c6 v11 thôi,lên V20 cho vào ko khởi động được.

zexuong

Bản V3 cua bác ngviethoa sạc max pin báo dùng được 2 ngày 20h, thử bản này xem sao thấy bác quảng cáo >3 ngày thèm quá. Đợi em test xong rồi góp ý nhé

ngocha2006

ái báo pin ý ảo lắm
VD còn 3 vạch nó báo còn 3h
THực tế để cả đêm vẫn 3 vạch,bó tay:-?

Mr_Sweet

Bạn cho mình xin cái theme mặc định, mình muốn xóa nó đi vì không thích lắm:D. Và nếu có cái theme Nokia white của C6 thì cho mình xin lun

anhhiepdhktcn

Ovimap có thể thêm vào bằng cách lược bỏ 1 số phần ko cần thiết
Nhưng cái bàn phím gọi có phần tìm kiếm tên ko chạy được
Nó chỉ tương thích với bản c6 v11 thôi,lên V20 cho vào ko khởi động được.

thế bác cook giúp em cái ovimap thôi cũng dc>>>hoặc bác hướng dẫn em cook vào sofs 2 cũng dc>>cám ơn bác nha!!

mailey

nản , music không đọc được.tin nhắn phần kí tự thì mấy trang bị lỗi .

thainguu

cuối cùng em đã chuyển sang dùng CFW của bác ngocha sao một hồi dạo vòng PDAViet. Bản của bác duythanh còn rườm rà trong việc cải tiến các lỗi, cập nhật mau còn hơn Android nên khá là lười flash lại :D

Bản 5233 của bác ngocha đã là final? Ước gì nó có tính năng phát âm tiếng Anh trong từ điển thì hay biết mấy!

nản , music không đọc được.tin nhắn phần kí tự thì mấy trang bị lỗi .

5233 hay 5230 vậy bác? nếu 5233 bị thì nản thật đấy, sau khi flash bác có hard reset chưa?

Bạn cho mình xin cái theme mặc định, mình muốn xóa nó đi vì không thích lắm:D. Và nếu có cái theme Nokia white của C6 thì cho mình xin lun

PNHT bảo rằng theme mặc định trên C6-5233 ko xóa được vì nó nằm trong file CORE gì đấy.

anhhiepdhktcn

bác ngocha ơi, em dùng nokia 5230 thấy chạy rất mượt nhưng có 1 lỗi nhỏ là khi tin nhắn đến nó ko hiển thị lên mà nó chỉ báo ở góc trên cùng bên phải một biểu tượng thôi>>bình thường như những bản khác nó hiện lên 1 thông báo "1 tin nhắn mới" khi tin nhắn đến(rất tiện)>>bác làm cách nào sủa dc ko???
mà bác giúp em vụ ovimap đi,xin bác đóa!!!!
:(

ngocha2006

Bản 5233 của bác ngocha đã là final? Ước gì nó có tính năng phát âm tiếng Anh trong từ điển thì hay biết mấy!
Trong từ điển có phát âm tiếng anh mà
Trong tiếng anh gõ từ ra rùi vào tùy chọn > phát âm
Theme gốc ko xóa được

bác ngocha ơi, em dùng nokia 5230 thấy chạy rất mượt nhưng có 1 lỗi nhỏ là khi tin nhắn đến nó ko hiển thị lên mà nó chỉ báo ở góc trên cùng bên phải một biểu tượng thôi>>bình thường như những bản khác nó hiện lên 1 thông báo "1 tin nhắn mới" khi tin nhắn đến(rất tiện)>>bác làm cách nào sủa dc ko???
Cái này hay ah nha,có thể Fix được,ovi map fix được.Còn cái bàn phím C6 ko Fix được hichic
Mún có ovi map thì phải hi sinh cái theme đang dùng lại về thêm mặc định,Theme này cook thêm vào lấy mất > 5MB .

anhhiepdhktcn

o k,vậy bác sửa giúp 2 cái đó còn bàn phím như cũ cũng dc,còm thếm thì cứ để mặc định vì đa phần ai thik théme nào thì tự cài>>bao giờ up dc vậy bác?

thainguu

à quên hỏi, hiệu ứng theme effects có phải là zoomextreme ko vậy? Có bản nào bác dùng GLIDE effect ko? hihi chỉ hỏi vậy thôi chứ em ko được voi đòi tiên đâu :D

bente402

mà bác giúp em vụ ovimap đi,xin bác đóa!!!!
:(
Em cug pị lổj nay nè...tjn nhắn ko hjện..vô xem thj pị treo..pản nay pjn ok đấy..pác ngocha sửa kái tjn nhắn đj

ngocha2006

GLIDE effect mình cũng thích hiệu ứng đó mỗi tội chưa kím được
Thainguu có gửi lên được ko,bản sau cho vào liền.Hiệu ứng kia ko
đẹp lắm nhưng được cái chạy nhẹ=))

nhatminh2507

Tiếng anh trong từ điển đọc đc mà, mỗi tội bé quá :(
7 trang ký tự bị lỗi
Music chạy bình thường.
Video bỏ vào thư mục Video mà ko thấy mấy chương trình xem video nhận.