• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(Hot) CFW 523x for C6 v20.0.041 với bộ theme cực đẹp

ngocha2006

Kaka Đóng đấu bản quyên mà
Có thể thay thế khi đang dùng bằng cách
Link
Boot hình khởi động
Sau khi cài đặt xong soft, nếu bạn muốn thay đổi hình khởi động khác và âm thanh thì bạn chỉ cần dùng chương trình quản lý file nào đó ( vd như X-Plore ) và truy cập vô folder C:\Boot. Đây chính là nơi bạn có thể thay đổi bất cứ hình ảnh ( dạng ảnh động *.gif ) và âm thanh cho máy của bạn.

* Để thay đổi hình ảnh thì bạn chọn file ảnh ( dạng gif và có kích thước là 360x640 ) và đặt tên là startup.gif

* Để thay đổi âm thanh khởi động thì bạn chọn file nhạc ( định dạng mp3 ) và đặt tên là startup.mp3

Lưu ý :

File ảnh động và file mp3 có độ dài không được quá 10 giây ( frame rate của ảnh gif có thể trong khoảng 7 đến 10 giây )

Nếu thời gian dài hơn thì phần thủ thuật này sẽ không có hiệu lực nha các bạn.

Trong bộ cài đặt có 4 file ảnh khác nhau, các bạn cứ chọn cái nào ưng ý thì đổi tên là startup.gif rùi chép vô C:\Boot đê thay đổi ha.

Kaka trong đó có cái hình mình port đó.\-/

tumapu

Haha phải copy cả bộ Cho 5230 bên PNHT về dùng
Làm như bạn là chết máy đấy
Tải bàn mình về rồi chép đè lên bản do PNHT cung cấp thôi
Bản này hỗ trợ cho v21.6.005

vậy có cần down bản gốc v21.6.005 bằng navifirm ko bạn?

barracuda

hình như có cái mod khởi động N900 trông chất phết :))
/mình có thể mod lại cpu cho chạy thập hơn đc ko :D

ngocha2006

Mình chưa thử cứ cài đi nếu ko được thì nâng cấp trước khi cài
Mà soft PNHT có hỗ trợ cho cả 2 dòng mà nên ko có vấn đè gì cả.

barracuda
hình như có cái mod khởi động N900 trông chất phết
/mình có thể mod lại cpu cho chạy thập hơn đc ko
Tùy bạn nhưng chẳng thay đổi được gì đâu.=))

khanhvippro

Để hệ thống ổn định bạn lên chạy lại sau 10 phút
cái này là sao em ko hiểu, chỉ em với bác

nhatkiden

mấy bản fw này chả bản nào chạy dc ứng dụng QT của nokia chán lắm !!!! toàn xung đột hệ thống!! chạy là khởi động lại

traicauhd

mất cái tìm tên danh bạ trong khi bấm phím số rồi?
có thể thêm cái này vao không ngocha ơi mình muốn có cái tim tên trong phần phím số, tìm tên rất tiện...?

anhhiepdhktcn

trời bác ngocha ơi,em đang dùng nokia 5230,cài 2 bản 3.04 và 3.06 bản đồ ovi đều ko dc,nó chạy xong rùi báo file ovi not found,bác xem giúp em vụ này cái,ovi map vừa mới hỗ trợ bản đồ việt nam,ko dùng thấy hơi phí.hihi.mà bác cho em hôi luôn sao mọi lần em vô thẻ thấy có mục resource mà giờ ko thấy,dùng xplore cũng ko thấy,muốn đôi font mà ko tìm thấy mục đấy đâu,>>mình phải tự tạo ah? em tưởng đấy là file hệ thống mừ

Chỉnh sửa cuối:

truongdq54

mất cái tìm tên danh bạ trong khi bấm phím số rồi?
có thể thêm cái này vao không ngocha ơi mình muốn có cái tim tên trong phần phím số, tìm tên rất tiện...?

Mình cũng vậy, rất kết cái này của CFW c6. Mong là bạn tích hợp thêm được cái bàn phím thông minh đó vào. Bản này rất tuyệt, cảm ơn ngoccha nhiều.

wimax16vnn

C6 add N97 523x chứ ko fải là N97 523x na bác ngocha2006?
mình đang mong N97 523x từ bác xem pin + hiệu năng máy có khá hơn hay ko?

@ ngocha: cho mình xin mấy thứ bạn chuyển từ N97 wa C6 để tiết kiệm pin ko dc? thanks

Chỉnh sửa cuối:

anhhiepdhktcn

em dùng nokia 5230 cũng ko có tìm tên danh bạ trong phím bấm số,sao em ko cài dc ovimap vậy bác ngocha???

bente402

Pjn pản nay ok ko mấy pác..dc 2day 10 hay là 3day vậy..fw nay wá tốt mà pjn mau hết thì nản lam

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

ban final nay co hon ban ultimate v3 cua bacviet ko nhỉ

bản v3 cug ok nhưg mà pjn mau hết lắm..1ngay la sạch

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 33 minutes:

Uả bản nay la ic0n max trix hả ngocha..vay là ko thay theme dc uj

Chỉnh sửa cuối: