• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM5.0

minhcatbui

nếu botloader của bạn la 1.04 thì bạn cứ tải bản rom zin của thằng cingular8525 về và chạy bình thường thì mọi việc đều sẽ ok thôi, máy không chit đâu,chúc bạn thành công nha,

babieanh

em muốn change Lang English của con x01HT thì phải uprom lại nguyên em àh các bác ơi, hiện tại đang ngôn ngữ Jap, có tool nào nhẹ nhẹ để chuyển ngôn ngữ ko.

dammeppc

up rom x01ht

em muốn change Lang English của con x01HT thì phải uprom lại nguyên em àh các bác ơi, hiện tại đang ngôn ngữ Jap, có tool nào nhẹ nhẹ để chuyển ngôn ngữ ko.
trước hết bạn phải unlock CID cho nó rồi tải bản rom tiếng Anh vể úp thôi

babieanh

thanks, mình up xong roi, unlock id 1.07.sp ko up dc vì khi vào boot loader cắm cable vào ko hiện ra chữ USB -chỉ hiện ra S-e-r-i-e-l-s nên ko connect đc, fải chuyển sang 1.09.sp mới kết nối đc và up được.
ah có bạn nào có cái tool download cuả admin Kawaguchi ko, mình kiếm cái đó để down mấy roms of PDA về ko được.
Ai có cho mình xin link nhé !
thanks trước !

Chỉnh sửa cuối:

dammeppc

PV ROM Download Center 1.1

thanks, mình up xong roi, unlock id 1.07.sp ko up dc vì khi vào boot loader cắm cable vào ko hiện ra chữ USB -chỉ hiện ra S-e-r-i-e-l-s nên ko connect đc, fải chuyển sang 1.09.sp mới kết nối đc và up được.
ah có bạn nào có cái tool download cuả admin Kawaguchi ko, mình kiếm cái đó để down mấy roms of PDA về ko được.
Ai có cho mình xin link nhé !
thanks trước !

Cái bạn tìm đây nhé
http://www.4shared.com/file/20833591/a979b6f/PV_ROM_Download_Center_11.html

hoainammobile

các bác có thể chỉ rõ cho em xem lấy file nào trong ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Hermes/ em chạy thử mà chỉ thấy 0%.
mà các bác cho em hỏi bước
4/ Dùng sof Rescoregistry2005:

Search QWE tiện thể Fix luôn lỗi Y Z chuyển layout từ <132105 -> 132103> tháo pin 30s khới động lại OK.
là sao ạ em chưa biết gì cứ làm theo . không biết nhiều các bác đưng cười nhé đang chạy O2 Trion nó bây giờ cứ hiện lên chế độ BootLoader

ducdl2

các bác có thể chỉ rõ cho em xem lấy file nào trong ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Hermes/ em chạy thử mà chỉ thấy 0%.
mà các bác cho em hỏi bước
4/ Dùng sof Rescoregistry2005:

Search QWE tiện thể Fix luôn lỗi Y Z chuyển layout từ <132105 -> 132103> tháo pin 30s khới động lại OK.
là sao ạ em chưa biết gì cứ làm theo . không biết nhiều các bác đưng cười nhé đang chạy O2 Trion nó bây giờ cứ hiện lên chế độ BootLoader
Vậy máy bạn có vào Win được không hay chỉ đứng ở màn hình Bootloader?

Wantoknow

máy em chỉ vào chế độ bootloader
Trước hết bạn hãy tìm lại bản ROM gốc để up lại cho máy, sau đó bạn kiểm tra xem máy đã Unlock CID và SIM hay chưa? Nếu chưa thì phải dùng tool để unlock, tiếp theo up tiếp HardSPL V.7 để có được IPL_1.04 và SPL_2.10Olipro. Các công cụ và hướng dẫn chi tiết đều có ở trong Sub-box Hermes này, bạn chịu khó tìm đọc và tự làm thì sẽ nhận thức được vấn đề thôi mà!

Sau khi hoàn thành các bước này thì bạn có thể tha hồ up bất cứ bản ROM Hermes nào bạn thích, mỗi lần up thì bạn nên dùng SSPL để độ an toàn trong quá trình up được cao.

Ngoài ra bằng kinh nghiệm thực tiễn WTK xin chia sẽ cùng bạn và các bạn khác về phần Radio của dòng này: nên up và test nhiều bản khác nhau để kiểm tra xem bản nào phù hợp với máy của mình. Phù hợp ở đây là mức độ tiêu hoa năng lượng (PIN), chất lượng cuộc gọi cả 2 đầu. Không nên căn cứ vào phiên bản Radio để cho rằng phiên bản càng mới thì càng tốt.

hoainammobile

HungNam có thể down bản ROM HTC TyTN 1.18.255.3 này về dùng nhé.Theo mình bản này dùng ổn định hơn mấy bản Dopod trên đó.Bản ROM gồm 2 phần.Bạn down về để cùng 1 thư mục sau đó giải nén part1 sẽ tự động nối 2 phần lại với nhau.Rồi từ đó bạn chạy file ship để UP nhé.Chúc bạn UP ROM thành công.

Part1

Part2

bác ơi bác kiểm tra lại link em không tải được nó báo lỗi em cám ơn trước ạ

hoainammobile

em tải về toàn thấy 3 file .raw .em không hiểu dùng để làm gì mong các bác giúp đỡ con máy của em nằm hơn tuần rồi nhưng vẫn chưa tìm ra con đường để đến đích

ducdl2

em tải về toàn thấy 3 file .raw .em không hiểu dùng để làm gì mong các bác giúp đỡ con máy của em nằm hơn tuần rồi nhưng vẫn chưa tìm ra con đường để đến đích
Làm gì có file.raw hả bạn?

nbgchau

Các bạn cho hỏi là mình đang có con Cingular 8525 sử dụng dòng HTC Hermes nhưng khi cắm cáp nối với PC thì PC báo là detect USB nhưng không connect được, nếu vậy thì có up rom được không?
Xin đa tạ.

ducdl2

Các bạn cho hỏi là mình đang có con Cingular 8525 sử dụng dòng HTC Hermes nhưng khi cắm cáp nối với PC thì PC báo là detect USB nhưng không connect được, nếu vậy thì có up rom được không?
Xin đa tạ.
Bạn mở ActiveSync chọn file-setting conect đánh dấu vào mục USB là ok