• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM5.0

nguyengiaquy

tìm hiểu kỹ đi rồi hẵng Up bạn à
mù màu là tèo đấy, dòng này ko nên phóng Bừa, loanh quanh lại No GSM thì ....

CutKit

Thankssssssss man, i used my second laptop and ít perfect. Somthign wrong with my lap. hihi Can't excutive

:) tại các bạn cứ nghĩ vấn đề nó rắc rối quá, hãy cố gắng thử giải quyết bằng cách kiểm tra những điều tưởng như đơn giản nhất xem sao, nếu không được thì mới nghĩ đến những trường hợp phức tạp hơn. PPC hay cuộc sống cũng vậy :p

Chúc vui vẻ,
Ck.

nguyengiaquy

CutKit đã Up Rom 3.3c chưa, mình Up thấy giao diện đẹp, nhưng khi trượt bàn phím ra thì màn hình chỉ hiển thị phần quay ngang, phần phía dưới ko xem được ( mới thấy mỗi lỗi đó, còn lại OK ) giao diện đẹp khi dùng thêm của HTC Touch
nhưng mình lại ko thể Up về Rom khác được
SSPL-HERM chạy xong, Up vẫn báo lỗi kết nối
cho mình hỏi có phương pháp gì để Up lại WM5 ko ( để hôm nào chán lại Up lại, hiện tai thấy bản Schaf 3.3c vẫn Ngon )
Thank

mthanh0707

Huhu......Em mới đổi con cingular 8525 muốn uprom wm6 nhưng khi em ở chế độ bôtload,cắm dây sync thì pc báo ko sync đc nên ko chạy file uprom đc,nhưng trong khi đó khi máy chạy trong win thì vẫn sync đc bình thường.
Bác nào làm ơn cứu em với ạ.......
Với lai em thấy máy em ipl là 1.01,spl là 1.04 và không có đuôi .ds phía sau thì ko biết có up đc ko ạ.
Vô cùng cám ơn các bác.........

CutKit

Huhu......Em mới đổi con cingular 8525 muốn uprom wm6 nhưng khi em ở chế độ bôtload,cắm dây sync thì pc báo ko sync đc nên ko chạy file uprom đc,nhưng trong khi đó khi máy chạy trong win thì vẫn sync đc bình thường.
Bác nào làm ơn cứu em với ạ.......
Với lai em thấy máy em ipl là 1.01,spl là 1.04 và không có đuôi .ds phía sau thì ko biết có up đc ko ạ.
Vô cùng cám ơn các bác.........

trời, làm sao mà phải cứu chứ
bạn cho PPC khởi động xong xuôi vào WIN, cho nó SYNC với PC, rồi chạy file UpROM.
mà bạn định UpROM gì vậy? thông thường các ROM mới đều tích hợp SPL/SSPL...để đảm bảo em PPC của bạn không xảy ra trường hợp đáng tiếc nào khi UpROM, cho nên trong quá trình UpROM, màn hình 3 màu (BootLoader) xuất hiện với SPL 1.09 ds. lúc đầu, sau đó hiện thanh status bar thông báo % công việc UpROM hoàn thành đến đâu

khi nào 100%, cho PPC khởi động lại, align màn hình, ngày giờ, ExtROM... là ENJOY IT !!!

Chúc vui vẻ,

1/....giao diện đẹp khi dùng thêm của HTC Touch
nhưng mình lại ko thể Up về Rom khác được

2/SSPL-HERM chạy xong, Up vẫn báo lỗi kết nối
cho mình hỏi có phương pháp gì để Up lại WM5 ko ( để hôm nào chán lại Up lại, hiện tai thấy bản Schaf 3.3c vẫn Ngon )
Thank

1. Bạn có thể cài thêm HTC Touch ở ngoài mà, bên Box ứng dụng đã có

2. Bạn định làm gì tiếp (UpROM, Radio?), kết nối báo lỗi như thế nào
Up lại WM5 thì bạn đưa về SPL 1.04 rồi Up, cách đưa về thế nào thì bạn tìm các bài viết cũ nhé.

Ck.

mthanh0707

UpROM làm sao thì Up Radio cũng vậy mà :p

hổng hiểu sao mổi lần mính click on RomUpgreade.exe hoac la RUUwrapper.exe thi comp minh bao loi: The application failed to innialize properly o\0xc000000135. click ok to tẻminate the application. Làm sao mà up Radio đây.

Mình bị y chang như bác này nè,bởi vậy mình up hoài ko đc,chả hiểu tại sao?mà mình đã cài framework 2.0 rồi đó chứ......bực mình quá đi thôi.......

mthanh0707

mà mình uprom chứ ko phải radio,mình up bản win 6.0 HERMES_v3.07.0.3_PDAVIET.chạy file .ễ thì báo lỗi y như bác kia......

CutKit

mà mình uprom chứ ko phải radio,mình up bản win 6.0 HERMES_v3.07.0.3_PDAVIET.chạy file .ễ thì báo lỗi y như bác kia......

tốt nhất bạn mô tả chi tiết các bước UpROM để mọi người góp ý xem khả năng lỗi ở bước nào nhé

Ck.

dangtuan

vitdiesen @ xem ở đây:
1. Download 1 trong 2 rom này:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...[1].35.255.2_1.35.255.102_1.08.00.10_SHIP.EXE (Sau khi up thành công máy bạn sẽ có Spl-1.09)
hoặc ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...5.3_1.18.255.108_1.03.03.10_qtek_wwe_ship.zip (Up thành công thì PPC của bạn sẽ có Spl-1.04)
2. Kết nối Activesync PPC với computer đàng hoàng rồi Up ROM.
Chú ý: Chỉ up 1 trong 2 ROM trên, sau khi up thì báo kết quả nhé, chưa làm gì khác vội.
goodluck !!!

nguyengiaquy

tìm bên Box ứng dụng rồi, nhưng ko thấy, chắc do mắt kém
Cutkit cho mình Link được ko, cài cái xem thời tiết và đồng hồ ( như bản 3.3c ý ) để mình cài vào x01ht win 2005, Ok man?

dangtuan

Chịu khó tìm chút đi

Bác Tuấn ơi sao 2 link này của bác ko thể dow dc vậy ????

Đó là cái Link mà mình vẫn lấy ROM, chắc có lẽ mỗi nơi 1 khác. Bạn chịu khó lần tìm trong Forum này đi. Chắc chắc có đấy.
Come on !!!

nguyengiaquy

to CutKit
đã down được cái file đó ( Touch_plugin ) nhưn g ko thấy có file .Cab or .EXE nào cả
bạn hướng dẫn nốt phương pháp cài đặt kiểu gì để nó hiển thị cho mình nhé

sweetboy02125

:) tại các bạn cứ nghĩ vấn đề nó rắc rối quá, hãy cố gắng thử giải quyết bằng cách kiểm tra những điều tưởng như đơn giản nhất xem sao, nếu không được thì mới nghĩ đến những trường hợp phức tạp hơn. PPC hay cuộc sống cũng vậy :p

Chúc vui vẻ,
Ck.

Củng hên la` co' ca'i second laptop nên no' thành đơn giản. Hy vọng trong cuộc sống được chết đi roi được sống lại chắc đơn giản hơn :)

CutKit

to CutKit
đã down được cái file đó ( Touch_plugin ) nhưn g ko thấy có file .Cab or .EXE nào cả
bạn hướng dẫn nốt phương pháp cài đặt kiểu gì để nó hiển thị cho mình nhé

trời thế down được file gì vậy, *.zip? hay*.xxx
*.zip thì bạn giải nén ra rồi cài thôi

nguyengiaquy

giải nén ra rồi nhưng có thấy file cài đặt đâu Ck
toàn thấy ảnh Icon thôi
thế nên mới phải hỏi mà

mthanh0707

Huhu.........
Các bác ơi mình đang up radio cho con cingular8525 của mình giữa chừng thì bị cúp điện(căm thù nhà đèn quá đi...:mad: ),softreset lại thì máy vô được wellcome của windows rồi đứng cứng ngắc luôn ko chịu vô win nữa.
Mình đã thử up lại rồi rồi nhưng khổ nỗi pc lại báo lỗi,vì theo mình biết là dòng hemes uprom hoặc radio đều phải chạy file SSPL-HERM trên ppc,để nó chạy chế độ bootload và nó có đuôi .ds ở spl (chế độ botload bình thường thì ko có đuôi này ở spl),nhưng giờ ko vô win trên ppc đc nên khi chạy bootload bình thừong bằng cách bấm ok-power-sr thì nó lại báo lỗi khi up hoài.:confused:
Ko biết bậy giờ phải làm sao đây các bác ơi,làm ơn cứu giúp mình với...........