• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM5.0

HungNam

4/ Dùng sof Rescoregistry2005:

Search QWE tiện thể Fix luôn lỗi Y Z chuyển layout từ <132105 -> 132103> tháo pin 30s khới động lại OK.

(Theo bài của ducquynh)

Nhờ bác hướng dẫn chi tiết cái vụ fix lỗi Y Z này. Con Trio của em nó bị lộn chỗ 2 phím này mà em không biết làm sao để fix.

Cảm ơn bác !

Utxd

Nhờ bác hướng dẫn chi tiết cái vụ fix lỗi Y Z này. Con Trio của em nó bị lộn chỗ 2 phím này mà em không biết làm sao để fix.

Cảm ơn bác !

Tìm trong Registry khoá [HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Oem\Qwerty] đổi giá trị của Layout thành 132103

HungNam

Bác ơi, em đang xài con Trio, em vừa up lên bản rom 1.35.255.2. Sau khi uprom xong thì Bootloader trở thành SPL-1.09.

Em thử làm theo hướng dẫn của bác Kobold1609 xem thử có downgrade xuống 1.04 không thì khi chạy M3100v3cUnlock.exe, trên màn hình DOS thông báo như sau :

"HTC HERMES v3c unlock

ERROR : You do not have ADMIN rights on this computer.
This program needs admin rights on Windows2000/XP/2003 to communicate with your phone over USB."

Và Bootloader vẫn là SPL-1.09.

Mong bác hướng dẫn giúp em với. Cảm ơn nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

Funtiger

Help!!!

Cho mình hỏi???
Mình up con MDA vario II( của T-Mobile, giống O2 trion nhưng màu đỏ), mình đang up giũa chừng thì die luôn. Tình trạng bây giờ là:
+Lên boot loader 1.06
+Ko vô đc Win
+No GSM

==> nói chung là đã dùng đủ cách để hạ boot loader xuống nhưng đều pó tay:
++++dùng toot down như ở trên, ko conec đc
1. Go to Google, search for DownGrade_SPL.rar

2. Connect your tytn to PC and wait until activesync completed.

3. Run M3100v3cUnlock.exe. Once you see checking device.... in DOS box and whilte screen on your tytn, close the program (Dos box) immedaitely.

4. Run ROMUpgradeUt.exe and follow the japanese wizard to complete the boot loader downgrade.

5. Reboot your tytn and then put it into bootloader mode agian, you should see SPL-1.04. Great!

6. Download pof's HTC_Hermes_SIM_Unlock_v2a

7. Flash the patched radio rom 1.16, then Reboot.

8. Copy HERM_Unlock_v2a.exe a small PPC app pof wrote into your TYTN memory.

9. Open File Explorer, run HERM_Unlock_v2a.exe on your TYTN and wait about 1 minute until it shows up a completed message. Reboot again!

++++Up từ thẻ nhớ thì bị check ID
++++Làm như trên cũng pó tay:
Problem 5: Device shows NO GSM when booting
The radio stack is screwed, you don't get GSM signal and the phone says unknown SIM status
Device won't start after trying to unlock it with HTC Universal Unlocker (HTC_Uni_SIM_Unlock_v1)
Here is how to fix it:

Disable activesync on your computer by right click on activesync icon -> connection settings -> uncheck "allow USB connections".
Put your Hermes in bootloader mode
Connect device to computer using USB cable.
Open mtty.exe and select USB port, then connect.
Hit enter twice, you will see the "USB>" prompt.

Type the following commands (do not copy paste!!!)
USB> password 0000000000000000
USB> set 1e 1
USB> erase a0040000 c80000
USB> erase a0cc0000 c80000
USB> erase a1940000 640000
USB> set 1e 0
Reset your phone and put it back in bootloader mode

++++ Vì T-Mobile chưa có rom nên chưa biết làm sao đây
==> có cách nào hạ được Boot Loader ko các Bạn

Help Me.... please...

Funtiger

Ko có cách nào sao các Bạn.Có cách nào hạ đc boot loader ko??Hay có ai có rom zin của t-mobile ko???
Help

boypluto

các bác ơi. em có con O2 trion muốn chuyển sang tiếng nga thì phải làm thế nào ?

PhamQuang

Manager
các bác ơi. em có con O2 trion muốn chuyển sang tiếng nga thì phải làm thế nào ?

Tìm ROM Nga mà Up là xong thôi mà.

Người ta bỏ đi không được bạn lại thích là sao? ROM Rus rất hay lỗi các phần mềm đấy.

Còn cách nữa là Dump lấy ROM của máy có ROM Nga rồi Up vào máy của bạn cũng được.

boypluto

thế anh có thể cho em links rom tiếng nga được không. Em tìm mãi mà không thấy. Thanks

PhamQuang

Manager

boypluto

ơ. anh Quang cho em hỏi nhỉ. em cóp cái rom Nga về. lúc chuẩn bị up thì nó lại báo là version này không thích hợp là thế nào nhỉ. Không thể hiểu nổi. Em đang dùng con O2 trion mà

PhamQuang

Manager
ơ. anh Quang cho em hỏi nhỉ. em cóp cái rom Nga về. lúc chuẩn bị up thì nó lại báo là version này không thích hợp là thế nào nhỉ. Không thể hiểu nổi. Em đang dùng con O2 trion mà

Máy của bạn chưa UnlockCID chứ sao?
Đọc tham khảo bài hướng dẫn UnlockCID trước đã bạn nhé. Sau khi UnlockCID xong thì ROM nào cũng Up được cả.

boypluto

có phải là bài này không Tool Unlock & Unhide ExtendedROM cho HTC Hermes (TyTN) với All ROM

boypluto

vẫn không được anh Quang ah. Nó lại báo là
This Update ultility cannot be úed for this PDA phone. Phease check your update ultility

boypluto

sao mình theo đường dẫn đó vào mà không down được là thế nào nhỉ

boypluto

em đã up được Rom sang tiếng Nga rồi, Vì em đang học tiếng Nga nên muốn làm quen 1 chútấy mà. thế các bác cho em hỏi cái Tool Unlock & Unhide ExtendedROM cho HTC Hermes (TyTN) với All ROM có tác dụng để làm gì nhỉ. có làm hiện được ExtendedROM cũng có tác dụng gì đâu

PhamQuang

Manager
em đã up được Rom sang tiếng Nga rồi, Vì em đang học tiếng Nga nên muốn làm quen 1 chútấy mà. thế các bác cho em hỏi cái Tool Unlock & Unhide ExtendedROM cho HTC Hermes (TyTN) với All ROM có tác dụng để làm gì nhỉ. có làm hiện được ExtendedROM cũng có tác dụng gì đâu

Tool đó để Unlock và Unhide ExtendedROM đó bạn ạ.
Sau khi chạy nó xong, bạn có thể:
- Backup lại thành phần trong đó vào PC
- Thử xóa hết chúng đi
- Cài ứng dụng vào xem được không?

Tác dụng ở chỗ đó đấy. :D

Ngoài ra bạn có thể copy thành phần của ExtROM khác vào và HR máy, sẽ chạy ứng dụng của ExtROM mới mà không cần Up ROM.

Việc Unlock & Unhide được ExtROM của các dòng HTC luôn là mơ uớc và mong muốn đấy bạn ạ. :D

de55518

Đọc chủ đề này xong mình cũng muốn mua 1 cái dùng thử để có cái mà nói chuyện với các bác. Mong các bác cho ý kiến. hihihiih=D>

minhcatbui

hôm qua mình mới unclock 3 con trio đem từ Mỹ về mình đã làm đúng theo các bước trên và đều ok hết, bootloader lá 1.06 và mình đã hạ xuống 1.04 một cách dễ dàng sau và làm tiếp các bước như hướng dẫn đều ok hết, các bạn cứ làm đúng như vậy thì mình bảo dảm sẽ ok hết, nhưng trước khi chạy các bạn nhớ bỏ thẻ nhớ ra nha nếu ko nó rất dễ báo lỗi chúc các bạn thành công