• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM5.0

khanha

Muốn biết SPL của PPC là bao nhiêu thì chỉ cần đưa vế bootloader là thấy ngay. File SSPL-Herm hiển thị 1.09.ds là chỉ để báo hiệu PPC đang sẵn sàng up rom thôi. PPC sau khi up sẽ hiện ra SPl của rom vừa up xong.

Muốn về lại WM5.0 thì nên dùng file kèm theo đây để chuyển về SPL1.04. Dùng SSPL thì 'toi' đấy! Nên xem kỹ cách hạ xuống SPL1.04.
vậy là mún về WM5 thì phải down từ 1.40 olipro -> 1.04 rồi unlock CID hả anh nugift?:-/ vậy chức năng của 1.40olipro là để làm j?:-??

ngocnt610

Muốn về lại WM5.0 thì nên dùng file kèm theo đây để chuyển về SPL1.04. Dùng SSPL thì 'toi' đấy! Nên xem kỹ cách hạ xuống SPL1.04

----------------------------------------------------------------------------

Máy của mình đang là 1.40 Olipro mà !
Tool bạn đưa trên là hạ BL từ 1.06 -> 1.04. Hay là dùng tool đấy cũng hạ BL từ 1.40 Oli -> 1.04 được hả Nugift ?

@ngodung : không có vấn đề gì cả dùng bình thường

Mình không hiểu ý bạn, bạn có thể nói rõ hơn cho mình được không ?

ngodung

khi up ROM "nguyên bản" thì trong đó đã có sẵn SPL theo từng phiên bản ROM, ver càng cao thì SPL càng cao. Khi up sang ROM "chế" nếu trong phiên bản đó chưa tích hợp sẵn SPL thì có thể nguy hiểm tới PPC của bạn.

các bản "chế" sau này đã có tích hợp sẵn SPL rồi nên không phải update SPL trước khi up Rom nữa.

PPC của bạn đang có bootloader SPL:1.40 Olipro và trước đó bạn đã unlock CID rồi thì không có vấn đề gì cả. Up W6.0 "chế" hay W5.0 "nguyên bản" đều được. Không có vấn đề gì phải lo lắng không và phải hạ bootloader làm gì cả.

khanha

khi up ROM "nguyên bản" thì trong đó đã có sẵn SPL theo từng phiên bản ROM, ver càng cao thì SPL càng cao. Khi up sang ROM "chế" nếu trong phiên bản đó chưa tích hợp sẵn SPL thì có thể nguy hiểm tới PPC của bạn.

các bản "chế" sau này đã có tích hợp sẵn SPL rồi nên không phải update SPL trước khi up Rom nữa.

PPC của bạn đang có bootloader SPL:1.40 Olipro và trước đó bạn đã unlock CID rồi thì không có vấn đề gì cả. Up W6.0 "chế" hay W5.0 "nguyên bản" đều được. Không có vấn đề gì phải lo lắng không và phải hạ bootloader làm gì cả.

vậy là mún up ROM nguyên bản mà máy chưa unlock CID thì phải trả về 1.04 unlock, rùi sau đó mún 1.40olipro hay không thì tính sau đúng ho anh :(

nugift

Active Member

Về lý thuyết thì có thể là như vậy, nhưng thực tế đã có những máy bị chết ở màn hình windows khi up rom xong, do không hạ SPL mặc dù là SPL1.40. Mình muốn các bạn thật cẩn thận hơn kẻo 'sai một ly đi một PPC' thì buốn lắm đấy. :))

khanha

mình mới unlock dùng tool HTC Hermes SIM & CID Unlock - v3a, không cần downgrade xuống 1.04, để nguyên xy 1.40Olipro luôn cũng đc :)
Muốn về lại WM5.0 thì nên dùng file kèm theo đây để chuyển về SPL1.04. Dùng SSPL thì 'toi' đấy! Nên xem kỹ cách hạ xuống SPL1.04.
SSPL bị die, vậy nếu HardSPL 1.40olpro có cần down xuống 1.04 không anh nugift?
Về lý thuyết thì có thể là như vậy, nhưng thực tế đã có những máy bị chết ở màn hình windows khi up rom xong, do không hạ SPL mặc dù là SPL1.40. Mình muốn các bạn thật cẩn thận hơn kẻo 'sai một ly đi một PPC' thì buốn lắm đấy. :))
cho m hỏi cái này chỉ xảy ra với ROM nguyên bản hay cả ROM chế cũng bị za?

Chỉnh sửa cuối:

nugift

Active Member
mình mới unlock dùng tool HTC Hermes SIM & CID Unlock - v3a, không cần downgrade xuống 1.04, để nguyên xy 1.40Olipro luôn cũng đc :)

Mình chỉ lưu ý khi bạn up lại bản rom zin WM5.0 nào đó thôi. Còn uo cac rom khác thì SSPL hay HardSPL đều OK mà.

CutKit

Em nghe nói con SB X01HT sx sau tháng 12/2006 chưa Unlock CID được, unlock sẽ bị lỗi "No GSM" có đúng ko ạ ?
--> đã fix được rồi bạn à

Free HTC Hermes SIM & CID Unlocker *New* version v3a

Phiên bản mới nhất ra đời ngày 3-4-2007 đã có thể Unlock được cho SB X01HT sx sau tháng 12/2007 rồi. Với SB ra đời sau ngày 1-4-2007 thì chưa được test. Bản này sử dụng để unlock tốt cho tất cả dòng HTC HERMES, với mọi Bootloader Version.

Hướng dẫn:
1. Download Tool tại đây
2. Unzip unlocker và chạy file AUTO_Unlock_v3a.bat
Nếu bạn không muốn chạy tự động thì có thể đọc file hướng dẫn Instructions.txt hoặc Readme.txt để biết thêm chi tiết.

Chúc vui vẻ,
Ck.

dongcasper

e vừa up lên bản Vanilla (e dùng X01HT) thấy khi turn on wifi chỉ thấy chạy khởi động vòng tròn rồi hết,khắc phục ra sao các bác nhỉ

ngocnt610

Mình rất cần bản Rom :
RUU_Hermes_QTEK_WWE_2.11.255.1_102_6275_1.38.00.10_108_Ship.exe
Mà mình không dow được ở RapieShare. Bạn nào có up lên đây cho mình xin với.
Thanks

dongcasper

hic,không biết khắc phục sao nữa,cũng không có nh tg lên diễn đàn..bác nào bị mất wifi sau khi up rom chưa nhỉ

ngocnt610

hic,không biết khắc phục sao nữa,cũng không có nh tg lên diễn đàn..bác nào bị mất wifi sau khi up rom chưa nhỉ
-----------------------------------------------------------------------------
Bạn thử úp lại bản Rom trước xem có bị mất không ?
Nếu không bị mất thì có lẽ là do bản Rom đó không tương thích, bị lỗi. Còn nếu vẫn không có Wifi thì có lẽ máy của bạn bị hỏng phần cứng rồi( Wifi ). Hy vọng là do R.

1. Transfer SSPL/SSPL-HERM.exe to your phone and run it
2. Tri color screen will appear
3. Disable activesync (file -> connection settings -> uncheck "allow USB connections")
4. Connect your phone to your computer using the USB lead.
5. run RUU/RUU_HERM_Unlock_v3a.exe
6. follow the flashing process (Check the "I understand..." and "I completed..." boxes and update!)
7. Allow your phone to reboot.
8. Transfer HERM_Unlock_v3.exe program to your phone and run it
9. Click the Unlock Button, select unlock option. Select if you want SIM/CID unlock.
10. Click "Unlock!" and wait until process finishes.
11. When done, turn off your phone for 10 seconds and reboot after that.

If you don't have a Windows XP computer you can also update using the SD-Card Method:
-------------------------------------------------------------------------------------
1. Unrar RUU_HERM_Unlock_v3a.exe
2. Unrar RUU_Inside.exe
3. Empty (erase the contents) of your microSD card from the Windows Mobile file explorer
or format it from your computer using a card reader (in some cases format doesn't work).
4. Rename HermesUnlocker_v3a.nbh to HERMIMG.nbh and copy it to the FAT32 formatted microSD card.
5. Insert microSD card on your phone
6. Transfer SSPL/SSPL-HERM.exe to your phone and run it
7. Confirm flashing on screen by pressing the power button.

bà con ai dịch hộ mình sang tiếng việt với.( mở mạng cho HERM ) vì mình dịch câu đc câu ko.hề hề.thanks all

CutKit

1. Transfer SSPL/SSPL-HERM.exe to your phone and run it
2. Tri color screen will appear
3. Disable activesync (file -> connection settings -> uncheck "allow USB connections")
4. Connect your phone to your computer using the USB lead.
5. run RUU/RUU_HERM_Unlock_v3a.exe
6. follow the flashing process (Check the "I understand..." and "I completed..." boxes and update!)
7. Allow your phone to reboot.
8. Transfer HERM_Unlock_v3.exe program to your phone and run it
9. Click the Unlock Button, select unlock option. Select if you want SIM/CID unlock.
10. Click "Unlock!" and wait until process finishes.
11. When done, turn off your phone for 10 seconds and reboot after that.
.............

bà con ai dịch hộ mình sang tiếng việt với.( mở mạng cho HERM ) vì mình dịch câu đc câu ko.hề hề.thanks all

bạn quay lại trang trước, trang 24, và xem bài viết của Ck. nhé

--> đã fix được rồi bạn à

Free HTC Hermes SIM & CID Unlocker *New* version v3a

Ck.

@ngocnt610: chúc mừng ngocnt610 lên V.I.P mem nhé =D>

ngocnt610

CutKit: @ngocnt610: chúc mừng [B nói:
ngocnt610[/B] lên V.I.P mem nhé =D>
----------------------------------------------------------------------------
Cám ơn CK nhé!:D :D :D

khanha

đã có radio 1.40.30 ùi, mấy bạn dùng thử đi, m đang dùng, về tiết kiệm pin thì không nhiều lắm nhưng mà có thể thấy đc là hơn 1.38 :)