• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Himalaya ROM WM6 CE OS 5.2.1908 (Build 18508.0.7.0 PDAVIET)

Status
Không mở trả lời sau này.

beobeo

Gửi bác sonblack. Tôi đã up bản ROM ngày 23/09. Chạy rất tôt, nhưng có 1 lỗi không biết là do máy của tôi hay do bản ROM này. Khi có tin nhắn đên, máy thông báo là có tin nhắn. Nhưng không đọc được. Bác xem lại bản ROM nhé. Tôi dùng máy O2 XDA II
Thanks!

Sonblack

Super V.I.P
Gửi bác sonblack. Tôi đã up bản ROM ngày 23/09. Chạy rất tôt, nhưng có 1 lỗi không biết là do máy của tôi hay do bản ROM này. Khi có tin nhắn đên, máy thông báo là có tin nhắn. Nhưng không đọc được. Bác xem lại bản ROM nhé. Tôi dùng máy O2 XDA II
Thanks!

@Sonblack: Bạn kiểm tra lại đi! Có thể mô tả rõ tình trạng không đọc được SMS như thế nào? Hoặc bạn hardreset máy lại và thử khi chưa cài thêm phần mềm nào khác (những phần mềm có sẵn trong ExtROM thì không sao, mình test rồi). Có thể do phần mềm cài thêm (do tự bạn cài) không tương thích. Bạn có cài phần mềm MMS chưa được fix lỗi không nhỉ?

Thân chào bạn.

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Thử HardReset

Bác Sơn cho e hỏi tai ao em up bản mới của bác bản ngày 21 mà khi up xong thì lại thấy phần ring ko kêu được gì cả loa ko thấy kêu bác ơi chết em rồi

Bạn thử HardReset lại đi. Rồi kiểm tra mọi thứ.

Mỗi khi gặp vấn đề bạn có thể gỡ bớt soft (nhất là soft mới cài vào sau đó có lỗi). Và test lại. Còn không biết thế nào thì chịu khó HardReset là chắc nhất bạn ạ.

Thân chào.

beobeo

Cám ơn bạn đã trả lời minh. Đúng là do phần mềm mình cài rồi. Sau khi hardreset đã OK.
Cám ơn bạn rất nhiều. Bản ROM rất tuyệt.

truongcom

Có vấn đề với winmobile2006

Anh sonblack ơi cho em hỏi. Sau khi em up xong bản rom 2006 xong . Nhưng trong program của em vẫn còn nguyên các chương trình mà em đã cài ở bản Rom cũ . Làm cách nào để xóa các chương trình đấy bây giờ ?

bearshare

Anh sonblack ơi cho em hỏi. Sau khi em up xong bản rom 2006 xong . Nhưng trong program của em vẫn còn nguyên các chương trình mà em đã cài ở bản Rom cũ . Làm cách nào để xóa các chương trình đấy bây giờ ?

Bạn nhớ là phải hard reset nhé. Như bạn nói thì hình như chưa phải là hardreset đâu nên chương trình còn là phải rồi. Đang download đây, he he thích nhất là mấy bản ROM clean như thế này.

A, Lại một lần nữa phải cảm ơn bác sonblack vì sự nhiệt tình rồi. Bác ở đâu-SG hay HN đấy, lúc nào rảnh anh em mình bia bọt giao lưu cái. hehe

bearshare

Vừa mới down được bản ROM của bác sonblack, máu quá, up luôn ở cơ quan, Giờ thì xong rồi, chạy phe phé, chuẩn quá bác son-cám ơn bác nhiều nhé. Mãi mà chả thấy lỗi gì cả, chán...

Thanhxau

Thankyou

Bác nói rõ hơn chút: tui thích dùng bản ROM ít ứng dụng thôi, mục tiêu tiết kiệm pin thì nên dùng bản nào vậy ?

philipshero

@sonblack: Vẫn bị lỗi khi có SMS thì nó chỉ báo chuông hoặc rung thôi. Vẫn không hiện ra trên màn hình khi máy off. Có tool nào khắc phục không S? Tks.

Sonblack

Super V.I.P
Vẫn còn lỗi SMS như philipshero đề cập nhưng tìm mãi mà chưa khắc phục được. Các bạn cùng làm việc này với sonblack già này nhé! He He!

Sonblack

Super V.I.P

Bạn sang đây tìm hiểu thêm nhé và làm như thế là hết ngay mà.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=13715
Mọi bước UpRom là OK khi bạn làm đúng trình tự này.
Chắc bạn chưa thực hiện bước 5 hay HardReset đó.

Sonblack

Super V.I.P
Dùng bản ROM sạch (Fast Clean)

Bác nói rõ hơn chút: tui thích dùng bản ROM ít ứng dụng thôi, mục tiêu tiết kiệm pin thì nên dùng bản nào vậy ?

Bạn trở về bài đầu mà download bản Fast Clean đó bạn.
Bản ấy mình gỡ hết các ứng dụng ra rồi. Đọc kỹ bài viết rồi down bạn nhé.
Chúc vui.

phuoc_ky

bạn ơi! sao bản Fast Clean minh down ko được! bạn coi lại link giùm minh nhen! thanks...

vanhoangvdb

Bạn sonblack à!

Mình up bản FastClean 23/9 thì không gửi và nhận tin nhắn được. Gửi nó chỉ nằm trong Outbox thôi và ko nhận được.

Sao vậy nhỉ?\

Bạn giúp mình sớm nhé.

Sonblack

Super V.I.P
Có thể do mạng

Bạn sonblack à!

Mình up bản FastClean 23/9 thì không gửi và nhận tin nhắn được. Gửi nó chỉ nằm trong Outbox thôi và ko nhận được.

Sao vậy nhỉ?\

Bạn giúp mình sớm nhé.

Mình nghĩ là bản này cũng như bản trước và OK (mình cũng đang sử dụng).
Lỗi này có thể do mạng của bạn vào thời điểm đó có vấn đề hoặc tổng đài nhắn tin không đúng.
Mình chắc với bạn bản 23-09 và 21-09 chỉ là 1 nhưng có thay đổi về bàn phím và chỉnh registry để tiết kiệm pin thôi.
Tốt nhất là nên HardReset bạn ạ.
Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

vanhoangvdb

Mình nghĩ là bản này cũng như bản trước và OK (mình cũng đang sử dụng).
Lỗi này có thể do mạng của bạn vào thời điểm đó có vấn đề hoặc tổng đài nhắn tin không đúng.
Mình chắc với bạn bản 23-09 và 21-09 chỉ là 1 nhưng có thay đổi về bàn phí và chỉnh registry để tiết kiệm pin thôi.
Chúc vui

Mình tìm để ktra số đài nhắn tin mà mãi ko thấy.

Bạn giúp mình được ko!

Sonblack

Super V.I.P
Đây nè bạn!

Mình tìm để ktra số đài nhắn tin mà mãi ko thấy.

Bạn giúp mình được ko!

Bạn vào Start >> Settings, bấm vào icon Phone, tap vào Services, chọn Voice Mail and Text Messages rồi chọt bút vào Get Settings.
Chờ vài giây sẽ thấy ngay bạn ạ. Bạn có thể sửa và nhập vào số SMS center tại đây. Nếu mạng có nhiều SMS Center thử thay đổi và kiểm tra chú ý là SMS Center luôn có dấu + ở đầu bạn nhé.
Chúc vui và thành công.

Chỉnh sửa cuối:

beobeo

Bạn sonblack à!

Sao vậy nhỉ?\

Bạn giúp mình sớm nhé.

Cái này giống mình. Bác sonblack đã trả lời rồi. Hardreset là được ngày. :D

vanhoangvdb

Cái này giống mình. Bác sonblack đã trả lời rồi. Hardreset là được ngày. :D

Hardreset, thậm chí Up lại ROM rồi mà vẫn ko được. Ko biết vì sao khi mà số trung tâm vẫn đúng.

Bạn sonblack có thể ưu tiên cho mình 1 bản Rom sạch hơn (ko có AutoRun) được ko?

Trân trọng cảm ơn bạn nhiều!

Status
Không mở trả lời sau này.