• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

ktp

Mình cũng đã test thử, đúng là có chút chút chỗ camera, khi vào phần settings màn hình bị đơ luôn, nó lại quay trở ra. chưa thấy điều này trước đây.

PhamQuang

Manager
mình đã thử chế biến rom như cách UTXD giới thiệu ở dòng Winzard nhưng vẫn không được. khi chế biến xong cứ uprom đến 50% là tự thoat khỏi uprom. Không biết là còn thiếu gì không

Phương pháp chế ROM của HTC Wizard có lẽ không có tác dụng với HTC Prophet đâu bạn ạ, bởi nếu làm được chắc trên WiKi đã nói tới rồi. :D

Hiện tại Up ROM cho HTC Prophet có 2 ROM mới, Up tốt cả cho G3 và G4 đó là các ROM:

- PDAMobiz_Prophet_WM5AKU3.3_v3301
- PDAMobiz_Prophet_WM5AKU3.3_Clean_ROM

Tôi đã đưa lên phiên bản thứ nhất, phiên bản thứ hai đang đưa.
Có lẽ hai phiên bản này dùng Up là tốt đây.

vietnvtn

các bác ơi e là thành viên mới e thấy mọi người nói rất nhiều về uprom nhưng thực sự e chưa hiểu lắm về uprom và uprom để làm gì có bác nào giúp e giải thích để e hiểu hơn đc ko? e cám ơn nhiều!!!!

Huycl2507

các bác ơi e là thành viên mới e thấy mọi người nói rất nhiều về uprom nhưng thực sự e chưa hiểu lắm về uprom và uprom để làm gì có bác nào giúp e giải thích để e hiểu hơn đc ko? e cám ơn nhiều!!!!

Thì bạn cứ thử Up Rom đi rồi bạn sẽ hiểu ngay ý mà:D
nó phải có tác dụng thì mọi người mới bàn tán xôn xao chứ:D

victory132669

em hỏi với!
bản rom em đang dùng qtek 2.20.7.34 wwe khi dùng chạy khá ổn nhưng thỉnh thoảng( có nhưng rất ít) bị tắt cả máy k lên được dù vẫn thấy đèn báo sóng
thanks!

PhamQuang

Manager
em hỏi với!
bản rom em đang dùng qtek 2.20.7.34 wwe khi dùng chạy khá ổn nhưng thỉnh thoảng( có nhưng rất ít) bị tắt cả máy k lên được dù vẫn thấy đèn báo sóng
thanks!

Bệnh "nguyên thủy" của các ROM dòng HTC Prophet đó bạn ạ.
Cho đến nay vẫn thật sự chưa có một ROM nào hoàn hảo cho dòng này, không lỗi này cũng lỗi khác. :-??
Tuy nhiên ROM Qtek vẫn được coi là ổn hơn cả
.

vietnvtn

các bác ah e muốn hỏi thêm 1 chút. e dùng con máy VARIOII của thằng T mobile nó bị hiện tượng lệch cảm ứng cứ thỉnh thoảng lại phải align lại không biết uprom lên thì có hết không vậy. Cách up thế nào. Có bác nào có bản mới cho dòng này không? mong các bác giúp e. e dùng thấy khó chịu quá.

PhamQuang

Manager
các bác ah e muốn hỏi thêm 1 chút. e dùng con máy VARIOII của thằng T mobile nó bị hiện tượng lệch cảm ứng cứ thỉnh thoảng lại phải align lại không biết uprom lên thì có hết không vậy. Cách up thế nào. Có bác nào có bản mới cho dòng này không? mong các bác giúp e. e dùng thấy khó chịu quá.

Đã có chủ đề về màn hình của PPC.
Nếu Up ROM không thay đổi bệnh thì cách tốt nhất nên mang ra thợ hoặc cửa hàng để kiểm tra lại màn hình.
Có lẽ cảm ứng màn hình có vấn đề đấy.

hlp998

Cho hỏi tí nhé!
Mình sử dụng O2 Neo, nhưng do mình hay khám phá cái mới nên thường xuyên up rom, không biết up rom nhiều có bị ảnh hưởng hay có hại gì không?
Mong các sư huynh cho tí ý kiến.

Mình mới vừa cài bản Rom AKU 3.3 mình ch camera không có gì mà ngược lại quay phim thấy đẹp hơn những bản Rom trước, ví dụ quay một người đang chuyển động với tốc độ nhanh hơn bình thường 1 tí thì những bản Rom trước rất khó nhìn rõ được, còn bản này thì nhìn rất rõ. Mình chỉ mới test được vài phần thôi chưa hết, nhưng có vài cái lỗi, chẳng hạn button Ok không bấm được, các ứng dụng cài sẳn có một số chưa đăng ký......
Theo mình thì Bản AKU3.3 Clean ROM chạy tốt không bị các lỗi nói trên, với lại mình còn có cơ hội khám phá các phần mềm khác.

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Cho hỏi tí nhé!
Mình sử dụng O2 Neo, nhưng do mình hay khám phá cái mới nên thường xuyên up rom, không biết up rom nhiều có bị ảnh hưởng hay có hại gì không?
Mong các sư huynh cho tí ý kiến.

.

Up ROM cho PPC cũng như cài Win cho PC thôi mà. :D

Up nhiều tất nhiên cũng không ảnh hương tới mức ta nhận thấy được đâu. :D

Nói chung còn sức còn có thể Up thì nên Up để khám phá tìm tòi lựa chọn ROM hợp ý nhất.
Quan trọng là nên tuyệt đối tuân thủ các bước Up ROM của từng dòng nhằm bảo vệ tốt nhất những phần phụ trợ của máy.

HBT_Mobile

e đang xài bản rom Qtek SPL 2.20 . Ipl 2.15 . Làm sao changeboot image o2 cho rom đó vậy A.Quang . Sẵn cho e hỏi luôn là làm cáhc nào down nó xuống 2.15 để boot logo 2.19 hoặc có chương trình chage image nào riêng cho dòng này ko . Theo e biết đến hiện nay chưa có 1 chương trình nào dành cho Neo cả :(

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
e đang xài bản rom Qtek SPL 2.20 . Ipl 2.15 . Làm sao changeboot image o2 cho rom đó vậy A.Quang . Sẵn cho e hỏi luôn là làm cáhc nào down nó xuống 2.15 để boot logo 2.19 hoặc có chương trình chage image nào riêng cho dòng này ko . Theo e biết đến hiện nay chưa có 1 chương trình nào dành cho Neo cả :(

Đối với G4 thì việc Downgrade IPL/SPL đến này là chưa thể, tuy nhiên có thể Dowgrade OS mà thôi.
Bạn có thể tham khảo thêm tại đây:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=284018

Vấn đề này trên WiKi bàn luận từ lâu rồi đó.

Và cũng khác với HTC Wizard, đến nay chưa thấy có Tool hữu hiệu để thay cái BootImage của HTC Prophet, nhất là các G4 quái quỷ này.

HBT_Mobile

hihix, e có thể change image HTC và Orange nhưng mà O2 logo thì ko làm đc vì nó chỉ ở 2.19 mà chưa lên đc 2.20 như mấy thằng kia . Chơi gì ác wé :(

kabivn

bạn qua ben wiki down cai slash cua O2 ve rui up. hoac down cua tui về rùi úp kg phân biệt là 2.0 hay 1.9 dau ban

hlp998

Cho mình hỏi tí, bản rom AKU3.3 Clean khi cài file cab trên thẻ, cài xong nó mất file cab đó luôn có cách nào khắc phụ nó hay không vậy?

Vitdao

Well-Known Member
mình đã thử bản rom AKU V3301 nhưng khi test thử gặp nhiều lỗi quá, ko biết có phải do up sai ở bước nào đó hay ko đây?(khi up mình vẫn để máy hoạt động ko đưa về bootloader),mình đang định up thử rom AKU 3.3 clean đây.

hlp998

Bạn không sai đâu do bản Rom đó bị lỗi, mình mới up xong thấy quá nhiều lỗi nên chuyển qua bản Clean đó chứ.

Funtiger

Thay đổi logo lúc khởi động cho dòng PROPHET ko khó lắm đâu. Mình đã thử trên nhiều bản rom và đều ok hết, ko quan trọng chip G3 hay G4. Vì thực ra boot logo là 1 phần của OS, chỉ cần các Bạn rành về winhex 1 chút là ok thôi. Chính xác nó là file này "92000000-Splash.nb", chỉ cần tách ra từ OS của ..... bản rom bất kỳ, dùng winhex nấu lại rồi dùng tool "TyphoonNbfTool" nấu lại thành file .nbf là up vô ok liền. cảm ơn đã quan tâm.

Status
Không mở trả lời sau này.