• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.

quannt

E dùng bản ROM 2.10.03PV của Man PhamQuang mới biết được chức năng là biến cái PPC thành đèn pin. Híc, dùng gần 1 năm nay mới dò ra đc chức năng này. Trước đây, cũng nghe thấy biến PPC thành đèn pin đc nhưng ko biết làm thế nào. Giờ em quay lại bản ROM 2.00.06PV của Tom_codon mà không thấy có chức năng này. Bác nào có soft biến PPC thành đèn pin ko, cho em xin với nhé.
Chân thành cảm ơn!!!

longnhi88

Bản ROM 2.10.04 PV của Man Quang dùng rất ổn định,cài soft vào không bị tụt Ram.Nhưng vẫn còn lỗi :
- Camera chỉ có độ phân giải 0.6 và không có tab cho phép mở đèn flash khi chụp,lỗi này trong bản ROM trước 2.10.02 PV đã được khắc phục nhưng bản này lại bị
- Một lỗi em muốn thắc mắc nữa là thỉnh thoảng khi có cuộc gọi đến kô biết máy bị lỗi gì mà treo máy và rung hoài kô dứt

Mong Man Quang và các Mod giúp khắc phục lỗi này.Nhìn chung bản Rom chay rất tốt,cảm ơn Man Quang và các mod

Trời lỗi rung này đã có mấy người hỏi cách đây ko lâu rồi mà bạn,mình cũng đã giải thích tới mấy lần.Bạn chả chịu để ý gì cả :D

Mình nói lại nha,lỗi rung này xảy ra là do đụng với soft Hibernate,khi ta chạy soft này để giải phóng RAM thì nó sẽ đóng hoàn toàn cái chức năng phone luôn chạy ẩn trong máy của ta,bởi vậy các bạn đừng dùng Hibernate để giải phóng RAM là sẽ ko bị hiện tượng này.

Mà mình cũng lưu ý các bạn là cũng ko nên giải phóng RAM làm gì,thêm được nhiều lắm là 1Mb RAM mà gây nhiều phiền toái phải SR lại mới hết.Hibernate thì gây hiện tượng rung hoài khi có phone,còn Close App thì gây lỗi cứ nghe đc mấy s của 1 bài hát trong WMP thì bị dừng.

1 vài ý kiến của mình để các bạn tham khảo.

Chúc vui!

koolpoint

Mới uprom mới nhất của Bác Quang 2.10.04 PV, trước khi up mình dùng bản 2.10.03 PV, sử dụng phần mềm BackupManager để backup. sau khi up bản rom mới xong thì sử dụng file backup này để restore thì thấy các phần mềm vẫn chạy ngon lành, chưa thấy vấn đề gì cả.vừa nhanh mà đỡ phải cài lại các phần mềm cần thiết.
Không biết dùng cách này thì có ảnh hưởng gì không? mong các bác cho ý kiến với!

camera cũng bị vấn đề như các bác nêu ở trang trước! không như bình thường! ko hiểu???!!!!

tepbi

E dùng bản ROM 2.10.03PV của Man PhamQuang mới biết được chức năng là biến cái PPC thành đèn pin. Híc, dùng gần 1 năm nay mới dò ra đc chức năng này. Trước đây, cũng nghe thấy biến PPC thành đèn pin đc nhưng ko biết làm thế nào. Giờ em quay lại bản ROM 2.00.06PV của Tom_codon mà không thấy có chức năng này. Bác nào có soft biến PPC thành đèn pin ko, cho em xin với nhé.
Chân thành cảm ơn!!!

Vì cái vấn đề camera của bản 2.10.04 mình quyết định quay về bản 2.00.06 của Mod TOM...
Đã lâu lắm rồi,now mình mới cảm nhận lại được tốc độ của WM 06 ...

còn cái đèn PIN thì có lâu lắm rồi bạn!!!mình đính kèm cho bạn khỏi mắc công tìm

quannt

Minh đã từng up khá nhiều bản ROM, từ khi chuyển sang dùng WM6, mình thấy bản 2.00.06PV của Tom_codon là nhanh và ổn định nhất nên mình quay về dùng bản ROM này. ROM thì có nhiều, mỗi ROM có những ưu và nhược điểm riêng, còn về cá nhân mình, mình thấy bản ROM 2.00.06PV là ổn định và nhanh hơn cả =D> =D> =D> .
Một lần nữa chân thành cảm ơn Tom_codon và mong bạn tìm được bản ROM ưng ý để up.
Goodluck!!!

tepbi

mình thấy có rất nhiều bản rom WM6, sao bác lại quyết định dùng bản 2.00.06 của Mod TOM cách đây cũng khá lâu rồi?? có phải bản rom này nhanh và ổn định nhất theo kinh nghiệm của Bác ko?
nếu có nhận xét gì thì chia sẻ cho anh em voi nha!
thanks!

hihi...cái này thì quang điểm của mổi người thôi...mình cũng là người thích khám phá những cái mới...nhưng cho tới thời điểm này...theo quan điểm của mình thì các bản ROM mới sau này của Man Quang tốc độ ko được tốt lắm...Ram thấp,tuột nhanh,khó phục hồi...

và có nhiều lổi vặt(như hiện tại bản 2.10.04 bị lổi camera,...)
...nhưng mình cũng vẫn trông chờ những bản ROM mới của Man Quang...

Bạn muốn biết thì hãy thử Up và dùng thử nhiều bản ROM khác nhau để bạn có cảm nhận riêng về từng bản ROM và chú ý:khi up lại ROM củ thì bạn chịu khó đọc lại những topic có liên quan đến bản ROM để FIX lổi (nếu có)để sử dụng tốt hơn...

ví dụ như sau đây là 1 vài ý kiến tham khảo của bác LongNhi88 về bản ROM 2.00.06 của Mod Tom nè:

Trời lỗi rung này đã có mấy người hỏi cách đây ko lâu rồi mà bạn,mình cũng đã giải thích tới mấy lần.Bạn chả chịu để ý gì cả

Mình nói lại nha,lỗi rung này xảy ra là do đụng với soft Hibernate,khi ta chạy soft này để giải phóng RAM thì nó sẽ đóng hoàn toàn cái chức năng phone luôn chạy ẩn trong máy của ta,bởi vậy các bạn đừng dùng Hibernate để giải phóng RAM là sẽ ko bị hiện tượng này.

Mà mình cũng lưu ý các bạn là cũng ko nên giải phóng RAM làm gì,thêm được nhiều lắm là 1Mb RAM mà gây nhiều phiền toái phải SR lại mới hết.Hibernate thì gây hiện tượng rung hoài khi có phone,còn Close App thì gây lỗi cứ nghe đc mấy s của 1 bài hát trong WMP thì bị dừng.

1 vài ý kiến của mình để các bạn tham khảo.
Chúc vui!

ThePhong2006

- Đúng là tùy theo người sử dụng bản rom nào thấy hợp nhất thôi! Bản thân mình thấy bản 02PV của bác Quang chạy là ngon nhất!
- Riêng bản 04PV ngoài những lỗi nêu trên mình còn thấy có lỗi nữa đó là đang chạy một chương trình xong thoát ra ngoài thì không thoát đc nó lại vào một ct khác.
- VD: e vào phần phone gọi đt xong thoát ra thì nó màn hình contact tap vào "x" thì nó lại ra màn hình ActiveSync cứ thế mãi vẫn ko thoát đc tất cả các ct. Mặc dù đã vào memory để stop all program running nhưng ko ăn thua ngoại trừ việc SR :D
Không biết có bác nào gặp trường hợp này ko?

Tom_codon

Super V.I.P
Đồng chí midget_1990 vừa đưa ra 1 bản alpha, chạy khá nhanh nhưng không tài nào cài đặt file cab được.
http://rapidshare.com/files/26224420/midget_1990_v0_1_1_vanilla_wm6.exe.html
Đã bác nào nấu lại ROM này chưa

Không ngờ lại có lỗi giống nhau đến thế.Cách đây 1 ngày khi cố gắng hoàn thiện 1 Rom cho HTC ARTEMIS với giao diện crossbow thì Tom cũng gặp 1 lỗi y như midget mắc phải . Các ứng dụng không thể cài được.Các file cab cài vào đều chỉ chạy 1 vạch là báo lỗi.
Lí do : Lỗi shell hệ thống.
Ai muốn cook rom này thì xin lưu ý điều Tom nói.
Chúc các bạn có các Rom ưng ý...!

yeuhoa

Híc híc.. các bác thông cảm, em tìm mờ mắt cả buổi chiều nay rồi mà không thấy bài hướng dẫn chi tiết up rom cho con O2 exec của em nên em mới phải hỏi thế này, bác nào có cái link cho em xin với. em sợ em táy máy nó lại chết Doc hay die cái máy của em thì chết. Nhân tiện cho em hỏi luôn cái vấn đề die máy là do bị làm sao hả các bác và cách đề phòng như thế nào. mong các bác giúp đỡ.

Atemis

Active Member
:-?? Em mới up bản rom 2.00.06 của Tom nhưng từ khi up xong rom bị mất sóng,cứ báo No service , lạ một cái là có tin nhắn gửi đến thì vẫn nhận được.Có điều không thể nào vào được contacts và không vào phone được để gọi điện.:( Xem trên diễn đàn thấy trường hợp của em là duy nhất thì fải.không biết có thuốc chữa không các bác nhỉ?

longnhi88

:-?? Em mới up bản rom 2.00.06 của Tom nhưng từ khi up xong rom bị mất sóng,cứ báo No service , lạ một cái là có tin nhắn gửi đến thì vẫn nhận được.Có điều không thể nào vào được contacts và không vào phone được để gọi điện.:( Xem trên diễn đàn thấy trường hợp của em là duy nhất thì fải.không biết có thuốc chữa không các bác nhỉ?

Bạn thử làm như mình hướng dẫn xem sao nha. Format Ext ROM,tháo SIM và SD Card,sau đó Up lại ROM khác xem có hết không.Máy của bạn vẫn nhận được tin nhắn thì mình nghĩ ko có vấn đề gì phần cứng cả.Chúc bạn thành công ;)

Atemis

Active Member
em chưa thử theo cách của anh nhưng khi fomat lại máy là cột báo sóng lại full như thường,hình như hiện tượng này là do em cái spb mobishell hay sao ấy.Sẽ cài soft và remove để test xem sao.Dù sao em cũng thử phương án của anh coi có khả quan hơn không.

O2XDAEXEC

Em đang dùng bản 2.10.03 PV nhưng rất hay bị đứng máy.Mỗi khi có người call là máy bị treo liền,phải reset lại 2 lần máy mới bình thường lại.1 điều đáng chú ý là tốc độ cực kỳ chậm.Em vào 1 chương trình,ấn vào nó thì máy im re,khoảng 10 giây sau mới vào được,lúc nào cũng vậy khiến em rất bực mình.Mấy bác xem máy em có bị cái gì không nhỉ?

arifqur

Arifqur:pass là PDAVIET bạn nhé

Ngoài những lỗi trên,nó còn bị 1 lỗi nhỏ nữa đó là sử dụng tai nghe bluetooth nói người ta k nghe,mình chỉ nghe người ta nói,k biết nó bị sao nữa?Dùng bản của bác Tom thì ok k bị sao hết.Tuy nhiên phải nói rằng bản 2.10.04 là 1 bản Rom em thấy tốc độ ổn nhất hiện nay.

Got your mesage. Thankyou. All along I always copied the PDAVIET.NET string from the website and pasted into the rar box but I keep getting the crc error

longnhi88

Em đang dùng bản 2.10.03 PV nhưng rất hay bị đứng máy.Mỗi khi có người call là máy bị treo liền,phải reset lại 2 lần máy mới bình thường lại.1 điều đáng chú ý là tốc độ cực kỳ chậm.Em vào 1 chương trình,ấn vào nó thì máy im re,khoảng 10 giây sau mới vào được,lúc nào cũng vậy khiến em rất bực mình.Mấy bác xem máy em có bị cái gì không nhỉ?

Bạn thử tham khảo bài hướng dẫn của mình bên trên xem có cải thiện tình hình hơn được chút nào không??? Chúc vui

PhamQuang

Manager
ROM v2.10.05 PV For HTC Universal​

Sau khi nghe các ý kiến của các bạn test sử dụng, mình đã Cook lại ROM cho HTC Universal.
Phiên bản v2.10.05 PV này dựa trên các phiên bản v2.10.02 và 2.10.03 PV đã đưa.

- Lược bỏ một số ứng dụng làm giảm RAM.
- Chỉnh sửa lỗi Camera (với v2.10.05 PV này, chức năng Camera đã làm việc bình thường.)
- Thay đổi version của Bluetooth Explorer.
- Thêm phần mềm đọc eBook MS Reader (cá nhân tôi thích đọc định dạng này trên PPC). :D
- Thêm Tool quản lý GPRS, thay đổi UB_HDD đã chỉnh sửa và chạy tốt.
- Sau khi Up ROM Storage xấp xỉ 40Mb, RAM khoảng gần 30Mb.
- Đảm bảo tốc độ ổn định.

ROM đang Up vào host, sẽ có Link tải trong ít phút nữa.

PhamQuang

Manager
Bác ơi, không hiểu link bác đưa thế nào mà em dow không được, không phải là em không biết cách dow nhe. mong bác xem lại hộ em với.

Link tải tốt !!!

Trong Thread này chúng tôi nhắc lại là không quan tâm và có trách nhiệm với các bài:
- Hỏi cách tải từ MegaUpload hay Rapid bởi đã có khu vực PCSoft thảo luận kỹ về chủ đề này.
- Hỏi Pass. các File.
Và cuối cùng là không quan tâm, trả lời các câu hỏi không liên quan tới UP ROM WM6.0 bạn nhé.

Các vấn đề sơ đẳng liên quan đã có các Thread tương ứng để bạn tham khảo.

Status
Không mở trả lời sau này.