• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hướng dẫn BUG] Tạo dòng 2mA-4mA cho WM7 (sưu tầm)

stadiumtuong

Sau khoảng 1 tuần test thì em khẳng định với cách này sẽ tăng thời gian dùng máy lên từ 1.5-2 lần bình thường.
Loay hoay tìm rom bên XDA thì em thấy topic này :
Another battery life hack - possible bug in ROM

Thường thì dòng chờ khi stand-by là 40-60mA nhưng khi thực hiện bug này thì dòng chỉ còn 2-4mA. Tác giả thread này test thành công với rom XBmod Windows Phone 7 Rom_V 1.04b [13/2/2011]. Còn em đã test được với rom BOYPPC SERIES_WP7 V3. Em xin dịch lài bài này để các bác test thử rồi review cho mọi người xem nhé.

Đầu tiên, các bác tải app Battery Tool (đính kèm) về để cài đặt ,một app tương tự current widget bên android. Tiếp theo mở Battery Tool lên, các bác sẽ nhìn thấy hàng loạt thông số ,chỉnh lại thơi gian update thông số (10s cho nhanh). Dòng pd_M chính là dòng tiêu thụ đấy các bác.

Các bước thực hiện :

1.Thoát hết chương trình,bấm nút back về đến màn hình home

2.Bấm phím gọi để vào Camera, phần này quan trọng nhất nhé : CHUYỂN CHẾ ĐỘ CHỤP ẢNH SANG QUAY PHIM

3.Bấm tiếp luôn phím chính giữa window để về màn hình home

4.Vào lại Battery Tool , xong bấm nút kết thúc cuộc gọi để tắt màn hình và chuyển về chế độ stand-by (không thoát app nhé các bác)

5.Để máy ở chế độ stand-by khoảng 30s, mở máy lên unlock màn hình và đợi máy update con số bác mong muốn.

P/S: Mỗi lần Reboot máy là phải làm lại từ đầu nhé các bác.

23-4-2011
4A.M - pin 79%
3P.M (stand-by 11 tiếng) - pin 70%

Chỉnh sửa cuối:

stadiumtuong

Em làm với Rom Boyppc không được, cứ toàn 4x mAh :(

Bác mở chế độ video lên,đợi nó lấy nét rồi hằng bấm nút Windown ra ngoài. Vào battery tool rồi thì tắt màn hình đợi 1 phút thử lại xem.

ATOM

Làm sao xem dòng chờ hết nhiều mAh nhỉ, coi chỗ nào vậy bạn ơi?

Thì bạn bật ct HTC BATTERY TOOL lên thì thấy thui, trong đó có đầy đủ thông số về pin (dòng thứ 2 ,3 là %pin còn lại)

công nhận ct này tốt thật ngày trước dùng chưa được 1 ngày, nay dùng gọi đt thỉnh thoảng duyệt web, chơi game mà được gần 2 ngày.
thank chủ thớt lần nữa!

stadiumtuong

@ngocgioi1986: dòng pd_M đó bác
@ATOM: em nghĩ đây chỉ là bug trong camera thôi,còn ct này chỉ hiện thị thông số để mình thấy chính xác hiệu quả ntn

ATOM

@ngocgioi1986: dòng pd_M đó bác
@ATOM: em nghĩ đây chỉ là bug trong camera thôi,còn ct này chỉ hiện thị thông số để mình thấy chính xác hiệu quả ntn

mình thử bỏ qua bước
2.Bấm phím gọi để vào Camera, phần này quan trọng nhất nhé : CHUYỂN CHẾ ĐỘ CHỤP ẢNH SANG QUAY PHIM
vậy mà vẫn dược kết quả pd_M = 1

Đang để qua đêm xem % ntn.

thinhletien

vụ này hay nhỉ :D chờ các bác report xem sao, winfone7 thì nuột, mà ăn pin kinh dị quá, cũng ngán, nên bỏ dualboot, chuyển lại NAND Droid, giờ có trick thì ngon

stadiumtuong

@ATOM : theo như em tham khảo chủ thread này bên xda thì bước đó là quan trọng nhất đấy bác à.
@thinhletien : bác thử up bản NODO của boyppc hay bản NODO nào đã unlock rồi test thử xem. Em lỡ cài game + apps nhiều nên nỡ không up lên NODO để test thử bug này được

sweetmoon

Hee. hình như tùy bản Rom.
- Mình xài bản v4 của ppcboy khi chuyển qua video thì thấy làm không được.
- Bữa này thử là chỉ chuyến sang camera (không chuyển video) thì lại làm được.
Để test tiếp xem hiệu quả không.

ATOM

@ATOM : theo như em tham khảo chủ thread này bên xda thì bước đó là quan trọng nhất đấy bác à.

thì mình chỉ thử coi sao!
sau khi bỏ qua bước 2 như trên, mình vẫn được pd_M=1
Để máy ở chế độ stand-by 6 giờ mất 3% pin.

thinhletien

@thinhletien : bác thử up bản NODO của boyppc hay bản NODO nào đã unlock rồi test thử xem. Em lỡ cài game + apps nhiều nên nỡ không up lên NODO để test thử bug này được

Em cũng lười như bác, NAND DROID 1 đống app rùi, h bảo e cài lại hơi đuối ^^ nhưng có vẻ là khá okie, vì 3-4 bác report rùi

atungbk

Em hình như trúng vào trường hợp đặc biệt mà chủ topic bên XDA nói. Chỉ cần làm một lần, khởi động lại vẫn giữ được dòng 1~3mAh :x không mất công vào lại camera.

duiheo

Em cũng mới test thử thành công với bản rom xbmod 1.04, để standby đến sáng xem sao, chứ hiện h máy e cứ sạc đủ 100% để stand trong 5phút là còn 97% dễ điên thật , thnks bác chủ thớt nhiều lắm

pvtq9

mình mới lên bản nodo, sau khi thực hiện các bước như trên thì pd_M = 112.