• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hướng dẫn BUG] Tạo dòng 2mA-4mA cho WM7 (sưu tầm)

0913100606

Của mình mới cài nodo [ROM][MULTILANG] 16.05.11 HD2O© v1.12 WP7 BUILD 7.0.7392.0, mình không chuyển về Quay phim mà để ở camera mặc định, các bước khác thì vẫ theo bác chủ topic, kiểm tra pd_M=2, lát quay lại thì pd_M=1!

Hai_ninhthuan

Của mình mới cài nodo [ROM][MULTILANG] 16.05.11 HD2O© v1.12 WP7 BUILD 7.0.7392.0, mình không chuyển về Quay phim mà để ở camera mặc định, các bước khác thì vẫ theo bác chủ topic, kiểm tra pd_M=2, lát quay lại thì pd_M=1!

thỉnh thoảng mình thấy nó vẫn nhảy lung tung, không ổn định.

tettit

Member
thỉnh thoảng mình thấy nó vẫn nhảy lung tung, không ổn định.
đúng rùi,chưa dc chuẩn lắm,nhảy lung tung lan tan wa',tốt nhất nên có sẵn 1 phần mềm auto bug chứ ai rảnh mà để ý woai,1 ngày có khi nó nhảy cả chục lần mà lần nào cũng đâu phải bug 1 lần mà dc ăn ngay đâu

ngocgioi1986

Sài cái này cứ thỉnh thoảng phải coi pin có bị tăng dòng chờ ko. Khổ, lại chuyển về Android.
Mà mình chỉ nhận đc dòng chờ pr_M = 6 thôi ah. Ko bao giờ đc 2,4 cả. Sao vậy nhỉ??????

Hai_ninhthuan

Sài cái này cứ thỉnh thoảng phải coi pin có bị tăng dòng chờ ko. Khổ, lại chuyển về Android.
Mà mình chỉ nhận đc dòng chờ pr_M = 6 thôi ah. Ko bao giờ đc 2,4 cả. Sao vậy nhỉ??????
Nó chủ yếu tăng khi sử dụng thôi bác ạ. Cài android cũng vậy, lúc nào cũng chăm chăm coi System Info Widget kiểm tra dòng chờ...:)). Giờ mình dùng WP7, nghe gọi cơ bản phải tầm 2 ngày. Dùng bản Pdamatejam là rất tốt, Mình đã test cả gần nửa tháng nay. Dòng chờ 1-2mA, thỉnh thoảng có nhảy lên 60-70 nhưng khóa máy lại chừng 30s, kiểm tra là tụt xuống lại ngay. Cho đến bây giờ không cần phải coi dòng chờ nữa..>:)

leviethung2612

Nó chủ yếu tăng khi sử dụng thôi bác ạ. Cài android cũng vậy, lúc nào cũng chăm chăm coi System Info Widget kiểm tra dòng chờ...:)). Giờ mình dùng WP7, nghe gọi cơ bản phải tầm 2 ngày. Dùng bản Pdamatejam là rất tốt, Mình đã test cả gần nửa tháng nay. Dòng chờ 1-2mA, thỉnh thoảng có nhảy lên 60-70 nhưng khóa máy lại chừng 30s, kiểm tra là tụt xuống lại ngay. Cho đến bây giờ không cần phải coi dòng chờ nữa..>:)

Bác lại qua cả WP7 rùi à :))

Hai_ninhthuan

Bác lại qua cả WP7 rùi à :))

qua cả nửa tháng nay rồi bác ạ. Cài dual WP7 và android, nhưng ít khi qua android lắm bác ạ. Game android ngày càng khủng, 500-600M trở lên không à, em HD2 chiến không nổi. Quay qua WP7 máy vừa ổn định, chơi game giải trí nhẹ nhàng cũng sướng...chắc cũng theo WP7 luôn thôi.:D

highway1vn

cám ơn bác em đã tải được nhưng mãi không cài được. em dùng w7 đã cài sdk và khi sử dụng Multiple Xap Installer để cài thì nó báo không nhận device check lại cáp hoặc restart zune. trong khi máy pc đã đồng bộ được với máy và nhận máy hd2 của em là hd7 lần đầu sang w7 nên vẫn còn nhiều bỡ ngỡ

cám ơn bác em đã tải được nhưng mãi không cài được. em dùng w7 đã cài sdk và khi sử dụng Multiple Xap Installer để cài thì nó báo không nhận device check lại cáp hoặc restart zune. trong khi máy pc đã đồng bộ được với máy và nhận máy hd2 của em là hd7 lần đầu sang w7 nên vẫn còn nhiều bỡ ngỡ
Bạn dùng Tom Xap Installer mà cài, bạn chạy Tom Xap Installer sau đó thoát Tom Xap Installer ra, từ file .xap muốn cài thì bạn click chuột phải chọn Install XAP, lúc này Tom Xap Installer sẽ tự động chạy, bạn nhấn Install trong cửa sổ của Tom Xap Installer, nó sẽ báo Installing xap..., khi nào nó báo lỗi kết nối Zune thì kệ nó bạn nhấn OK ở thông báo lỗi đó rồi thoát Tom Xap Installer, giờ vào WP7 xem PM đã được cài rồi đó...

thedung

thèm xoài đ..chịu đc lau vãi....chán android lâu lắm rồi đợi xoài mấy ngày nữa mới đc ăn nhỉ.mà xoài này fix pin chứ nhỉ

ngocgioi1986

Mình cứ để máy chờ(5 phút) xong quay lại xem thì cũng chỉ đc dòng chờ 6mA thui ah. Hix

vutuanbs

Thank chủ thớt, Thank to [FONT=&quot]Pdamatejam about V5 - Wp7!
Mình tạm biệt Android, nay cài WP7 với bản V5 và với cách làm của chủ thớt thì [/FONT][FONT=&quot]dòng chờ đạt được là 0 (pd_M = 0) thật là con số hoang tưởng nhưng là thật, để sạc đầy test thử coi dùng pin được bao lâu.
[/FONT]

chamcham737877

Thank chủ thớt, Thank to [FONT=&quot]Pdamatejam about V5 - Wp7!
Mình tạm biệt Android, nay cài WP7 với bản V5 và với cách làm của chủ thớt thì [/FONT][FONT=&quot]dòng chờ đạt được là 0 (pd_M = 0) thật là con số hoang tưởng nhưng là thật, để sạc đầy test thử coi dùng pin được bao lâu.
[/FONT]
nếu dòng chờ đạt được là 0 thì máy bạn standby được 1 thế kỷ, xin chúc mừng

nhh0612

Mình làm xong máy báo pd_M = 2. Nhưng không hiểu sao sau khi chay chương trình bất kỳ xong vào kiểm tra lai thì pd_M = 57. Bạn nào có thể giải thích hộ mình được ko? Thanks.

Mình làm xong máy báo pd_M = 2. Nhưng không hiểu sao sau khi chay chương trình bất kỳ xong vào kiểm tra lai thì pd_M = 57. Bạn nào có thể giải thích hộ mình được ko? Thanks.
Đó là do bản V5 nó vậy, fix pin vô tác dụng. Bạn dùng bản V3 thì fix pin hiệu quả hơn...