• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hướng dẫn BUG] Tạo dòng 2mA-4mA cho WM7 (sưu tầm)

tranteo

cách này đúng là hiệu quả với máy mình đã sang ngày thứ 2 mà chưa cần sạc pin lại (lúc trơớc sáng nào cũng phải sạc, sáng đi làm cũng đem cục sạc lên cơ quan) máy mình là HD2 T-Mobile chạy ROM_Pdaimatejam_v3.0
Pd_M lúc chưa fix là 59 fix xong thấy còn 1

Cám ơn các Bạn

maximum

Bác nào up lại họ Minh file này với đang muốn tests thử xem có hoạt động trên Mango ko

maximum

buồn nhỉ ở bản 7720 ko có phím camera hix , mà ko bác nào còn file này post lại giúp mình ah zzz

macon90

e cài winphone7 mango 7720 vào htc battery nó báo dòng pd_M = 0 nhưng dùng nhanh hết pin lắm ạ. Các bác có thể chỉ e cách fix pin được không ạ!

macon90

h e thử làm bằng cách vào camera chuyển qua video, ấn nút home ra màn hình chính vì ở đây nút windows là ra bing, vào htc battery rồi ấn nút đỏ. nhưng sau đó vào kiểm tra lại thì pd_M = 40. à lần này được 2 rồi. hehe. Làm đi làm lại mấy lần nó về 2 không biết lúc sau nó có nhảy lên tiếp không nữa

macon90

không ăn thua các bác ạ.cứ làm lại thì nó về <10 sau 1 lúc lại lên >40. Ai giúp e tìm cái fix pin cho mango với. Mất công cài cả tuần trời mà nhanh hết pin thế này đỡ sao nổi :((

tranteo

không ăn thua các bác ạ.cứ làm lại thì nó về <10 sau 1 lúc lại lên >40. Ai giúp e tìm cái fix pin cho mango với. Mất công cài cả tuần trời mà nhanh hết pin thế này đỡ sao nổi :((

bản mango dùng battery tool fix pin dùng ok luôn (với máy mình ngày nào cũng sạc, nay đã sang ngày thứ 3 mà chưa cần sạc lại)
Các bác thử coi xem sao nhen
bản này nút màu xanh không mở camera... thì cứ dùng tay chọt để mở camera bình thường ...
xong chọn quay phin.... cứ để đang quay phim ...
bấm nút có hình cái nhà (nút thứ 2 tính từ trái qua) để về màn hình chính...
chạy battery tool để ý xem dòng pd_M là bao nhiêu (cứ để như thế)...
bấm nút màu đỏ (nút cuối cùng) để tắt màn hình và chờ khoảng 1 phút...
sau đó bấm lại nút màu đỏ để mở máy lại và xem Dòng pd_M của battery tool (vẩn còn đang chạy) nếu lúc này còn từ 1-5 là ok ... (mình fix pin trước khi cài các soft và game)
lúc này bấm nút mũi tên lùi (<-- nút thứ 4) để thoát hết các chương trình đang chạy (battery tool, camera)
vậy là xong cứ xài bình thường để theo dõi xem có ít hao pin hơn không nhen...
đừng bao giờ chạy battery tool lại nhé trừ khi phải reset lại máy (phải làm lại từ đầu như trên)

thinhletien

bản mango dùng battery tool fix pin dùng ok luôn (với máy mình ngày nào cũng sạc, nay đã sang ngày thứ 3 mà chưa cần sạc lại)
Các bác thử coi xem sao nhen
bản này nút màu xanh không mở camera... thì cứ dùng tay chọt để mở camera bình thường ...
xong chọn quay phin.... cứ để đang quay phim ...
bấm nút có hình cái nhà (nút thứ 2 tính từ trái qua) để về màn hình chính...
chạy battery tool để ý xem dòng pd_M là bao nhiêu (cứ để như thế)...
bấm nút màu đỏ (nút cuối cùng) để tắt màn hình và chờ khoảng 1 phút...
sau đó bấm lại nút màu đỏ để mở máy lại và xem Dòng pd_M của battery tool (vẩn còn đang chạy) nếu lúc này còn từ 1-5 là ok ... (mình fix pin trước khi cài các soft và game)
lúc này bấm nút mũi tên lùi (<-- nút thứ 4) để thoát hết các chương trình đang chạy (battery tool, camera)
vậy là xong cứ xài bình thường để theo dõi xem có ít hao pin hơn không nhen...
đừng bao giờ chạy battery tool lại nhé trừ khi phải reset lại máy (phải làm lại từ đầu như trên)

Hoàn toàn có tác dụng, xài ít để 3 ngàyliền chưa hết pin.
Bổ xung rằng chẳng cần app nào cả, chỉ cần làm theo thứ tự như sau
Camera-chuyển sang quay film-bấm home-tắt máy 1 phút-bật lên lại-unlock-back-back

Xong ^^ dòng chờ cưc thấp, stand by 3 ngày k hề hấn gì

0913100606

Hoàn toàn có tác dụng, xài ít để 3 ngàyliền chưa hết pin.
Bổ xung rằng chẳng cần app nào cả, chỉ cần làm theo thứ tự như sau
Camera-chuyển sang quay film-bấm home-tắt máy 1 phút-bật lên lại-unlock-back-back

Xong ^^ dòng chờ cưc thấp, stand by 3 ngày k hề hấn gì
Mình chưa rõ chổ unlock-back-back này, bạn giải thích rõ hơn giúp mình với.

Mình chưa rõ chổ unlock-back-back này, bạn giải thích rõ hơn giúp mình với.
Bạn làm như này nhé: Đầu tiên bạn mở Camera ra, chuyển từ chế độ chụp ảnh sang quay phim, sau đó bạn nhấn phím Menu (có hình lá cờ Windows) để về màn hình Home, tiếp đó bạn nhấn phím Power để tắt màn hình, bạn để tầm 1-2 phút rồi bạn nhấn Power để mở màn hình, gạt tay lên để mở khóa màn hình (unlock), tiếp theo bạn nhấn phím Back (mũi tên) 2 lần. Bây giờ bạn chạy PM HTC Battery Tool để xem kết quả ở dòng pd_M nhé, tầm 2-6 là okie.

Mình thấy pin có cải thiện đôi chút, nhưng nhược điểm là khi khởi động lại máy thì lại phải làm lại thao tác này từ đầu.

balamon23

Các bác ơi sao em làm suốt mà nó chả được, toàn 2x trở lên. Mà pin thì tuột thê thảm quá, sạc đầy báo 100% xài chừng 15p (để fix pin) thì giờ nó tuột xuống còn 80% :-/

balamon23

Xác nhận: sau khi khởi động lại máy, xem lại pin thì báo 94%??? Sau khi fix pin thì dòng còn 1??? Khó hiểu tập 2, nhưng thôi cuối cùng cũng làm được, để xem thời gian sử dụng có lâu hơn không.

meo_long9x

Xác nhận: sau khi khởi động lại máy, xem lại pin thì báo 94%??? Sau khi fix pin thì dòng còn 1??? Khó hiểu tập 2, nhưng thôi cuối cùng cũng làm được, để xem thời gian sử dụng có lâu hơn không.
Mình lúc đầu fix xong cũng thế, tuột pin rất nhanh, nhưng sang ngày thứ 2 thì mọi thứ ok, pin dùng lâu hơn.

balamon23

Mình lúc đầu fix xong cũng thế, tuột pin rất nhanh, nhưng sang ngày thứ 2 thì mọi thứ ok, pin dùng lâu hơn.

Thấy chả ổn định bác ạ, lâu lâu vào cái battery tool thấy nó nhảy lên nhảy xuống :-?

xtmg1

sao mình cài battery tool vào máy rồi mà k mở lên được nhỉ,cứ vào app là nó tự out ra.
mình xài rom pdaimatejam v7.1