• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài đặt WP7 và Android song song chỉ cần 1 thẻ nhớ

papawin

Bạn copy tất cả file trong the nhơ ra pc và up theo hd từ đầu, sao đó copy lại thì vẫn còn bản android như cũ thôi

xemtynhi

Bạn copy tất cả file trong the nhơ ra pc và up theo hd từ đầu, sao đó copy lại thì vẫn còn bản android như cũ thôi
thế còn vấn đề thẻ nhớ , khi cài wp7 no có format hết sạch sẽ của mình k , tức là mình lại phải phân vùng lại thẻ nhớ ý :(

diemhen_mobile

Mọi người ơi cho mình hỏi hiện giờ mình đang dùng bản rom của TOM giờ muốn đổi sang bản wp7 XBmod Windows Phone 7 Rom_V 1.02 này thì có cần phải chia lại thẻ và cài lại android từ đầu không ???

làm lại từ đầu bác à. mỗi lần reset hay chạy rom mới đều phải làm như vậy.

theviola

Cách cài đặt: Các bạn làm như hướng dẫn bên trên để chia partition, sau đó thì download bản rom ở link bên trên về, giải nén ra, copy folder rom có tên "futureshock.miui.german" vào root của thẻ nhớ, vào folder của bản ROM, copy ".data" Folder và copy luôn cả zImage & initrd.gz vào root của thẻ nhớ luôn

Vào magldr, service/bootsettings/AD SD DIR/chọn folder chứa bản rom (futureshock.miui.german)
Boot lần đầu mất khaongr 8-10 phút, kiên trì nhé, nên boot thêm vài lần nữa sau lần boot đầu nhé

Đoạn này bạn viết hơi phức tạp quá có thể gợi ý rõ chút đc không chứ cứ cop cái này xong lại cop cái kia mình chưa rõ

Trong "futureshock.miui.german" thì bao gồm hết các file khác copy vào xong lại copy tiếp 3 file trên vào nữa thì là 2 lần ah?

Bạn hướng dẫn cho mình nhé, thanks!

Chỉnh sửa cuối:

Mr_PDA

Đoạn này bạn viết hơi phức tạp quá có thể gợi ý rõ chút đc không chứ cứ cop cái này xong lại cop cái kia mình chưa rõ

Trong "futureshock.miui.german" thì bao gồm hết các file khác copy vào xong lại copy tiếp 3 file trên vào nữa thì là 2 lần ah?

Bạn hướng dẫn cho mình nhé, thanks!
Bạn cứ làm theo đúng hướng dẫn đi, có gì phức tạp đâu nhỉ
1. copy folder rom có tên "futureshock.miui.german" vào root của thẻ nhớ
2. vào folder của bản ROM, copy ".data" Folder và copy luôn cả zImage & initrd.gz vào root của thẻ nhớ luôn ( phải cóp vào root của thẻ nhớ thì mới có file data trên sd cho bạn đc chứ)

videolan

Các bạn cho hỏi muốn dùng bản này: 2. [JAN 30][REL]Cope's SD HD2 Gingerbread/CyanogenMod7 hay bản của bạn dùng: MIUI V7.5 Futureshock cho SD thì làm sao (mình vẫn dùng winmo 6.5 và SD android)ả. Mình bung ra nó thiếu mấy cái folder như mấy bản dành cho SD khác, mình ko biết flash gì chỉ biết chép vào đổi tên android thôi, hì hơi bị gà.
Cho mình hỏi luôn, muốn cài WM7+ And SD thì có nguy cơ bị hỏng máy hay không? mình đang tính mò mà đang còn run, thanks các pro!

Mr_PDA

Các bạn cho hỏi muốn dùng bản này: 2. [JAN 30][REL]Cope's SD HD2 Gingerbread/CyanogenMod7 hay bản của bạn dùng: MIUI V7.5 Futureshock cho SD thì làm sao (mình vẫn dùng winmo 6.5 và SD android)ả. Mình bung ra nó thiếu mấy cái folder như mấy bản dành cho SD khác, mình ko biết flash gì chỉ biết chép vào đổi tên android thôi, hì hơi bị gà.
Cho mình hỏi luôn, muốn cài WM7+ And SD thì có nguy cơ bị hỏng máy hay không? mình đang tính mò mà đang còn run, thanks các pro!

thế thì bạn vào đây tham khảo thêm nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?116356-Hướng-dẫn-up-rom-Window-Phone-7-cho-HD2

ko hỏng máy đâu, nếu up đúng cách thì up cả nghìn lần cũng chả hỏng đâu
hỏng máy chỉ khi mình up sai cách, dùng ko đúng cách thì mới hỏng thôi :p

xemtynhi

Chủ thớt ơi , còn bản android nào chạy song song cùng wp7 mà ngon lành tý k ? , giới thiệu cho mọi người đi , bản nào mà nhẹ nhẹ thui , ram dư nhìu ý , dùng bản miui này lỗi k tải đc trong market chán ghê :(

Mr_PDA

Chủ thớt ơi , còn bản android nào chạy song song cùng wp7 mà ngon lành tý k ? , giới thiệu cho mọi người đi , bản nào mà nhẹ nhẹ thui , ram dư nhìu ý , dùng bản miui này lỗi k tải đc trong market chán ghê :(
Dùng bản này đi bạn: [FEB 04]Copes AOSP SD HD2 GB232/CM7 A2SD [kernel:AmeriCanAndroid HK853+]

http://www.multiupload.com/CR7VD11WVI

Tham khảo thêm tại: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=898831

myGenio

vàng cả mắt, sau 5-6 h đồng hồ ngồi vọc chia partions mà ko dc.lằng nhằng ko thể dc, thôi đi ngủ, mai thử cách khác.

Mr_PDA

vàng cả mắt, sau 5-6 h đồng hồ ngồi vọc chia partions mà ko dc.lằng nhằng ko thể dc, thôi đi ngủ, mai thử cách khác.

:))
bro bị lỗi ở đâu, miêu tả lên đây thì a e mới biết đc còn hướng dẫn chứ :D
5-6h thì đúng là lâu thật

thangld69

Vật vã mấy ngày trời cũng đã cài xong... Giờ mới biết mình... ngu IT đến mức nào :D!
Cảm ơn chủ thớt rất nhiều nhiều. Giờ thì phe phé một súng hai nòng WP7 & Android, pằng pằng...

myGenio

thôi thì đủ các lỗi mà các memb mắc phải, nản rồi. lúc khác hồi tâm sẽ thử sau.

Mr_PDA

Vật vã mấy ngày trời cũng đã cài xong... Giờ mới biết mình... ngu IT đến mức nào :D!
Cảm ơn chủ thớt rất nhiều nhiều. Giờ thì phe phé một súng hai nòng WP7 & Android, pằng pằng...
:D
thôi thì đủ các lỗi mà các memb mắc phải, nản rồi. lúc khác hồi tâm sẽ thử sau.
Bro nản nhanh quá, em là em quyết nghiên cứu cài cho = đc ( hầu hết các lỗi các mem trong này mắc phải đều đã xong hết rồi mà, hiện tại chưa thấy ai kêu thêm ngoài bác :d )

myGenio

Bro nản nhanh quá, em là em quyết nghiên cứu cài cho = đc ( hầu hết các lỗi các mem trong này mắc phải đều đã xong hết rồi mà, hiện tại chưa thấy ai kêu thêm ngoài bác :d )

em ít thời gian wa' nên khi nào rảnh thì sẽ thử tiếp, kêu thì có người có người ko, có bạn còn: Vật vã mấy ngày trời cũng đã cài xong... cơ bản là e chưa có nhu cầu thực sự nên từ từ.

pvtq9

mình làm tới bước chọn SD folder thì không được. Cứ vào đó lại văng ra. Mình nghĩ là do mình phân vùng thẻ nhớ bị sai. Khi mình phân vùng thẻ nhớ nó luôn luôn dư ra một ít. Bro nào biết cách khắc phục không?

pvtq9

Tiếp theo cho thẻ nhớ vào lại máy tính, mở lên thấy cái other và cái dung lượng trống phí trước, giờ delete cái other 200mb đó, nó sẽ hòa nhập với cái dung lượng trống thành 1
Sao cái của mình không hòa nhập thành một được. Nó vẫn ở 2 phần vùng unallocated. 1 cái 200M và một cái khác. Có bác nào biết không chỉ giùm với

dienluc510

Thẻ của em 8Gb, em có thể chia làm 2 phần ( 1 phần 3Gb; 1 phần 5Gb) trước rồi mới Up ROM WP7 sau đó cài Android có được ko? làm theo hướng dẫn của bác sau khi chia và tạo ổ thì thẻ của em thành 3 partition (200Mb + 3Gb và phần còn lại) khi cắm vào máy tính thông qua đầu đọc thì không hiện lên mục Android mình vừa tạo ra, nên ko thể copy Android vào được, như vậy là lỗi ở chỗ nào, xin các bác chỉ giúp, em gà IT quá nên làm mãi ko qua bước này nên pó tay ko cài được Android, mà đang dùng tạm 1 mình WP7.
Rất mong các bác hồi âm sơm để em được thưởng thức An đờ "RỐT" !

Chỉnh sửa cuối:

trinh12345

ai bảo bác là chưa ai kêu thêm ạ:(( em đang nản đây, giống bác myGenio đây. ko thể chia được, nản quá nản quá, lỗi thì vẫn như trước em đã miêu tả, format tẹt mà nó vẫn ko thấy dung lượng thẻ dành cho winphone 7 giảm đi gì cả, chắc em cũng phải "tĩnh tâm" lại xem sao, hehe.
@bác thangld69 rút ra được điều gì chỉ ae cái:)

diemhen_mobile

ai bảo bác là chưa ai kêu thêm ạ:(( em đang nản đây, giống bác myGenio đây. ko thể chia được, nản quá nản quá, lỗi thì vẫn như trước em đã miêu tả, format tẹt mà nó vẫn ko thấy dung lượng thẻ dành cho winphone 7 giảm đi gì cả, chắc em cũng phải "tĩnh tâm" lại xem sao, hehe.
@bác thangld69 rút ra được điều gì chỉ ae cái:)

ở thành phố HCM thì đến chỗ mình giúp cho. 0977773838