• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài đặt WP7 và Android song song chỉ cần 1 thẻ nhớ

Mr_PDA

chắc bro chưa thử rồi, mình dùng card reader kết hợp với usb mass là 2 card reader đc nhé. Còn dùng usb mass vẫn chia part như thường. Magldr 1.2 copy file 1G vẫn ko sao

vì đã có rất nhiều ng đã báo lỗi khi dùng usb mass cả bên xda lẫn nhà mình, nhiều ng khuyên ko nên dùng nên mình ko recommend dùng cái này bạn ạ :)

deathook

sao để cài skin dạng zip thế bạn. Mình đổi đuôi apk nhưng ko cài được

trinh12345

Bác Mr_PDA cho em hỏi ở bước này:

"Khi cắm thẻ nhớ vào máy tính và bật partitionwizard lên, các bạn sẽ thấy thẻ nhớ của mình với 2 partition là 200Mb(FAt16) và 1 partition khác là "Unformatted". Kick chuột phải vào partition unformatted và delete nó đi, sau đó ấn vào APPLY rồi YES
Sau đó ngay lập tức partition mình vừa delete sẽ thành "unallocated", click chuột phải vào và chọn create. Chọn File system là "unformatted " và Create as "Logical". Sau đó chọn size mong muốn cho wp7 rồi OK, lưu ý là khi size partition cho wp7 thì trên thanh resize nhớ kéo từ trái qua phải"

Tuy nhiên, khi em chạy chương trình thì nó báo ở thẻ gồm 2 phần đều tên là other cả, hic. một phần 200mb như bác nói, 1 phần còn lại nó ko phải là định dạng unformated mà vẫn tên là other thôi ạ, em làm theo các bước tiếp theo thì nó vẫn ok, tuy nhiên sau khi ấn apply thì nó lại đâu vào đấy, thẻ nhớ vẫn chưa chia partition được ạ. Vậy làm sao đây bác?

Thank bác nhiều lắm!!!

Mr_PDA

Tuy nhiên, khi em chạy chương trình thì nó báo ở thẻ gồm 2 phần đều tên là other cả, hic. một phần 200mb như bác nói, 1 phần còn lại nó ko phải là định dạng unformated mà vẫn tên là other thôi ạ, em làm theo các bước tiếp theo thì nó vẫn ok, tuy nhiên sau khi ấn apply thì nó lại đâu vào đấy, thẻ nhớ vẫn chưa chia partition được ạ. Vậy làm sao đây bác?

Thank bác nhiều lắm!!!

Nguyên tắc khi đã cài wp7 vào thì thẻ nhớ luôn luôn đc chia làm 2 phần ( 1 là 200mb và phần còn lại khi cắm vào đầu đọc thẻ nhớ trong pc thì sẽ hiện ra là "Unformatted", cái partition unformatted này được wp7 format làm bộ nhớ raid ( như kiểu bộ nhớ trong của HD7 đó) cho nên khi cắm vào bạn cứ chừa phần 200mb ra, phần còn lại cứ delete nó đi rồi làm theo các bước tiếp theo bác ạ
bác chụp đc cái hình lên đây thì dễ miêu tả hơn đấy :D

trinh12345

nguyên văn theo hình nó đây ạ:)
Bước 1: vào chương trình thì thấy cả 2 phần đều là other, định dạng đều ko thấy, type là primary hết ạ.

bước 2: ấn vào delete thì nó hiện ra như này ạ.

bước 3: ấn apply, nó hiện ra thế này ạ:

bước 4: nó thông báo là nó đã làm xong:

bước 5: các bước đã xong, nó chả chia được gì cả. Nó trở lại trạng thái ban đầu như bước 1, ko thay đổi gì cả, hic.

Có thể cái thẻ nhớ của em có vấn đề gì chăng???

Mr_PDA

bạn đang dùng bản wp7 nào thế? trc khi cắm thẻ vào đầu đọc trên pc thì trên HD2 bạn đã vào setting/about/reset ur phone-->yes-->yes ( vì đây là bước rất quan trọng để wp7 partition lại đấy ) sau đó bạn cứ để nó reset lại vào wp7 rồi lại vào setting/about/reset ur phone-->yes-->yes sau đó màn hình tắt thì giữ nút power để vào magldr rồi làm các bước tiếp theo

bản thử lại đi xem thế nào

ATOM

Mr_PDA cho hỏi sau khi cài AD xong muốn đổi bản AD khác phải làm sao?
mình xóa AD đi và copy bản khác vào SD, đến bước Vào magldr, service/bootsettings/AD SD DIR/chọn folder thì ko ad được.
thank bạn trước!

kimquypticc

Cuối cùng thì mình cũng đã có WP7 trên NAND và ADROID trên thẻ! Cả 02 đều mượt mà và ổn định! quả thật xài WP7 hiện giờ bất tiện hơn AD vì không cho cài chương trình trực tiếp trên máy và cũng không có phone explorer! sao MS lại bắt chước cái kiểu của quả táo nhỉ!

trinh12345

bạn đang dùng bản wp7 nào thế? trc khi cắm thẻ vào đầu đọc trên pc thì trên HD2 bạn đã vào setting/about/reset ur phone-->yes-->yes ( vì đây là bước rất quan trọng để wp7 partition lại đấy ) sau đó bạn cứ để nó reset lại vào wp7 rồi lại vào setting/about/reset ur phone-->yes-->yes sau đó màn hình tắt thì giữ nút power để vào magldr rồi làm các bước tiếp theo

bản thử lại đi xem thế nào
Em dùng bản mới nhất 1.0 của bác Tom:) để em thử lại xem sao bác nhé, rồi sẽ thông báo ngay ạ.
Hic, em cứ restart là máy lại setup lại như lần đầu tiên cài winphone 7 ý bác ạ, đòi chọn font, giờ, ngày tháng, setup đủ kiểu... vậy là sao đây hả bác?

Chỉnh sửa cuối:

Mr_PDA

Mr_PDA cho hỏi sau khi cài AD xong muốn đổi bản AD khác phải làm sao?
mình xóa AD đi và copy bản khác vào SD, đến bước Vào magldr, service/bootsettings/AD SD DIR/chọn folder thì ko ad được.
thank bạn trước!

Muốn cài bản khác rất đơn giản, bro chỉ cần copy folder rom vào root của thẻ nhớ thì khi vào AD SD DIR sẽ thấy ngay folder(thông thường nó chỉ hiện từ đầu tiên của folder rom thôi), hơn nũa bro để ý cách điền thông số cho file config.txt cho bản rom của mình, bro định cài bản nào gửi e link e hướng dẫn cho

Em dùng bản mới nhất 1.0 của bác Tom:) để em thử lại xem sao bác nhé, rồi sẽ thông báo ngay ạ.
Hic, em cứ restart là máy lại setup lại như lần đầu tiên cài winphone 7 ý bác ạ, đòi chọn font, giờ, ngày tháng, setup đủ kiểu... vậy là sao đây hả bác?

thì đấy như kiểu là HR trên wm đó bro :D
bước đấy là để nó partition lại thẻ đấy nhé

ATOM

Muốn cài bản khác rất đơn giản, bro chỉ cần copy folder rom vào root của thẻ nhớ thì khi vào AD SD DIR sẽ thấy ngay folder(thông thường nó chỉ hiện từ đầu tiên của folder rom thôi), hơn nũa bro để ý cách điền thông số cho file config.txt cho bản rom của mình, bro định cài bản nào gửi e link e hướng dẫn cho

Cám ơn bạn, mình đã đổi được bản AD khác rồi.
Sau 1 ngày ngồi thử các bản AD bạn giới thiệu ở trên cuối cùng mình quay về bản Desire_DL 3.2 mình thấy ưng ý nhất. Chạy nuột, các app hay, bt, wifi chuẩn, mặc dù ram free hơi ít chỉ khoảng 120mb
(ah bản Desire_DL 3.3 link die rùi ko thử được)

Mr_PDA

Cám ơn bạn, mình đã đổi được bản AD khác rồi.
Sau 1 ngày ngồi thử các bản AD bạn giới thiệu ở trên cuối cùng mình quay về bản Desire_DL 3.2 mình thấy ưng ý nhất. Chạy nuột, các app hay, bt, wifi chuẩn, mặc dù ram free hơi ít chỉ khoảng 120mb
(ah bản Desire_DL 3.3 link die rùi ko thử được)

link bản 3.4 đây: http://www.multiupload.com/SL5W63ARFI

dinhviethunghp

Mr PDA ơi, tại sao bản rom Android chạy song song với WP7 ngày 30/1 khi giải nén ra lại không thấy có Folder data nhỉ

dinhviethunghp

Bro ơi, làm thế nào để copy android vào thẻ nhớ sau khi part nhỉ. Mình thử cả usb mass storage 1.1.3 vẫn chỉ nhận 200mb. thanks nhiều

trinh12345

thì đấy như kiểu là HR trên wm đó bro :D
bước đấy là để nó partition lại thẻ đấy nhé
vâng nhưng kết quả là ko thấy j thay đổi ạ, vào about thì total là 7.2gb, avaiable là 6.8gb ạ, vậy là chưa chia được bác nhỉ? giờ em phải lám sao đây ạ?

xemtynhi

"Khi cắm thẻ nhớ vào máy tính và bật partitionwizard lên, các bạn sẽ thấy thẻ nhớ của mình với 2 partition là 200Mb(FAt16) và 1 partition khác là "Unformatted". Kick chuột phải vào partition unformatted và delete nó đi, sau đó ấn vào APPLY rồi YES
Sau đó ngay lập tức partition mình vừa delete sẽ thành "unallocated", click chuột phải vào và chọn create. Chọn File system là "unformatted " và Create as "Logical". Sau đó chọn size mong muốn cho wp7 rồi OK, lưu ý là khi size partition cho wp7 thì trên thanh resize nhớ kéo từ trái qua phải"

Thank bác nhiều lắm!!!

Mình bị y chang như bạn lun , cả 2 cái đều là other 1 cái là 200.00MB , và 1 cái là 14,46GB, chả bít del cái nào :(

Chỉnh sửa cuối:

batuocbongdem

Mình bị y chang như bạn lun , cả 2 cái đều là other 1 cái là 200.00MB , và 1 cái là 14,46GB, chả bít del cái nào :(

Mình cũng gặp 1 vài lần trường hợp này, nếu chương trình đều nhận 2 partion là other thì bác ko thể delete hay format được.Chỉ cần tắt chương trình rút thẻ nhớ ra và cắm vào lại là được.

never_mind

Bác Mr_PDA thử chỉnh giúp lại độ phân giải 240 DPI trên rom [JAN 30][REL]Cope's SD HD2 Gingerbread/CyanogenMod7
Bởi vì với phân giải mặc định thì có nhiều bất tiện: bàn phím call, keyboard của một vài ngôn ngữ và một số thứ khác nữa... hiển thị rất xấu.
Đã thử mở build.prop trong Copes SD 013011\240buildprop\root\system thì vẫn thấy ro.sf.lcd_density=240???
Kết cái độ mượt và Free Ram của em này quá mà chưa tìm ra cách nào...​