• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài đặt WP7 và Android song song chỉ cần 1 thẻ nhớ

xemtynhi

Mình cũng gặp 1 vài lần trường hợp này, nếu chương trình đều nhận 2 partion là other thì bác ko thể delete hay format được.Chỉ cần tắt chương trình rút thẻ nhớ ra và cắm vào lại là được.

minh rút đi rút lại cả trăm lần vẫn vậy pro ạ , mà chả biết làm cái gì bây giờ cắm thẻ vào đầu đọc nó chả hiện ổ trên PC nữa :(( , trong khi vào MiniTool Partition vẫn nhận .... làm sao để nó hiện thẻ ở PC vậy mọi người ...

huydong0164

minh rút đi rút lại cả trăm lần vẫn vậy pro ạ , mà chả biết làm cái gì bây giờ cắm thẻ vào đầu đọc nó chả hiện ổ trên PC nữa :(( , trong khi vào MiniTool Partition vẫn nhận .... làm sao để nó hiện thẻ ở PC vậy mọi người ...

Có trường hợp lỗi đọc thẻ trên PC. Cài lại máy lá nó nhận bình thường hoặc dùng đầu đọc thẻ gắn qua USB cũng được. Khi PC nhận được thẻ thì partition Wiz mới thực hiện dược bình thường. Nếu máy bạn dùng đầu đọc thẻ trên PC thì bạn renmove driver của nó ra và UP lại Drivers khác

xemtynhi

Có trường hợp lỗi đọc thẻ trên PC. Cài lại máy lá nó nhận bình thường hoặc dùng đầu đọc thẻ gắn qua USB cũng được. Khi PC nhận được thẻ thì partition Wiz mới thực hiện dược bình thường. Nếu máy bạn dùng đầu đọc thẻ trên PC thì bạn renmove driver của nó ra và UP lại Drivers khác

bạn ơi nản wa , cho mình xin nick YM bạn hướng dẫn mình đc k :( YM mình dưới chữ ký đó

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

giờ cắm vào PC nó lại nhận ổ ANDROID(I) dung lượng 0,97 GB là sao nhỉ :-??
hic chết mất cái vụ chia thẻ này :((

Chỉnh sửa cuối:

huydong0164

bạn ơi nản wa , cho mình xin nick YM bạn hướng dẫn mình đc k :( YM mình dưới chữ ký đó

Như vậy là bạn đã chia được rồi đó vì vùng Android của bạn chia có 1GB thôi nên nó báo vậy. Bạn khởi động vào WP7 xem phần dung lượng của nó là bao nhiêu? cod9u1ng như mình chia chưa?
Nichk Yahoo của mình là huydong0164 và có thể giúp bạn bây giờ

dinhviethunghp

Mr PDA ơi, bản Cope's SD HD2 Cyanogenmod7 muốn đổi nhạc chuông thì làm thế nào, có chạy được mp3 làm nhạc chuông không hay phải convert sang .ogg. Mình copy vào ringtones toàn thấy báo could not copy the file. Mong chỉ giáo. Tks nhiều

Mình cũng vậy, MP nhận thẻ chia ba ổ luôn, WP7 nhận 4G nhưng PC chỉ nhận có 200Mb nên không thể copy được android vào thẻ nhớ.

Chỉnh sửa cuối:

nnq_mm

Đã nand wp7, đã format thẻ đúng hướng dẫn, ok hết rồi.
Đã tải bản miui futureshock.miui.german chạy trên sd rồi thì cài ra sao mấy bác? Có topic cũ hướng dẫn cài trên sd từ thời wm6.5 em không áp dụng được

FilterKings

Phải bình tỉnh, thật là bình tỉnh! :))
Thẻ nhớ không dễ té ra chết nhanh đâu, trừ khi nó tới lúc thôi.

Theo mình biết, phần partion để định dạng other đó thì thằng Partion Wizard nó delete tuốt luốt, có định dạng nào mà nó nhận dạng được mà nó không delete được đâu, bác check lại nhé. Còn việc PC không nhận dạng được thẻ là bình thường, vì nhiều định dạng Partion Wiz làm không dành cho Window.

- Bác đừng quan tâm định dạng của 2 partion là gì, quan tâm là có 2 partion, có 1 partion 200M
- Giờ bác đưa SD vào PC, dùng Pation Wizad delete hết các partion đi, apply,
- Sau khi apply, chỉ còn lại 01 partion, chọn create, unformat (dừng chọn fat32), xong apply.
- Cho SD vào máy (HD2), setup lại WP7
- Làm đúng các bước bác chủ thớt hướng dẫn, sẽ được thôi.
Chúc bác may mắn!

trinh12345

Phải bình tỉnh, thật là bình tỉnh! :))
Thẻ nhớ không dễ té ra chết nhanh đâu, trừ khi nó tới lúc thôi.

Theo mình biết, phần partion để định dạng other đó thì thằng Partion Wizard nó delete tuốt luốt, có định dạng nào mà nó nhận dạng được mà nó không delete được đâu, bác check lại nhé. Còn việc PC không nhận dạng được thẻ là bình thường, vì nhiều định dạng Partion Wiz làm không dành cho Window.

- Bác đừng quan tâm định dạng của 2 partion là gì, quan tâm là có 2 partion, có 1 partion 200M
- Giờ bác đưa SD vào PC, dùng Pation Wizad delete hết các partion đi, apply,
- Sau khi apply, chỉ còn lại 01 partion, chọn create, unformat (dừng chọn fat32), xong apply.
- Cho SD vào máy (HD2), setup lại WP7
- Làm đúng các bước bác chủ thớt hướng dẫn, sẽ được thôi.
Chúc bác may mắn!
của em nhận thẻ làm 2 phần, 1 phần 200mb, 1 phần khoảng 7.1Gb (thẻ em 8Gb mà). Sau khi del phần 7.1gb đi, create y như bác bảo. Cuối cùng nó vẫn hiện ra như khi bắt đầu cắm thẻ vào, tức là vẫn gồm 2 phần, 1 phần 200mb, 1 phần 7.1Gb ạ. Giờ chả bít làm sao, hic.

diemhen_mobile

chia trên 1 thẻ phải có kinh nghiệm, không phải muốn là chia ok đâu. nói ngắn gọn dễ làm là khi 2 partion đều là other hết (chỉ hiện ra trên mini tool partion thôi) thì cũng cứ xem như bình thường. delete cái sau, cái dung lượng lớn ấy. (em nói theo kiểu nhà quê vì đánh tiếng anh mệt quá), tiếp theo chọn dung lượng cho wp7 bằng cách creat (đặc biệt lưu ý khi craet phải để con chuột ở bên trái và kéo qua bên phải, ,mục đích làm cho phần dung lượng của wp7 nằm dưới cùng). sau đó apply, đút vào wp7 và thưởng thức thành quả.

Tiếp theo cho thẻ nhớ vào lại máy tính, mở lên thấy cái other và cái dung lượng trống phí trước, giờ delete cái other 200mb đó, nó sẽ hòa nhập với cái dung lượng trống thành 1. coi như sắp thành công rồi. creat và chọn fat32, apply ngay (nhớ nhé phải apply ngay để nó tạo ra ổ I hay J gì đó, vì trước khi apply nó` để dấu * phía trước - mà ổ nào có dấu * phía trước thì máy tính và điện thoại cũng chả hiểu nó là cái gì). và lúc này có dung lượng ổ I hay ổ J gì đó làm fat32, tiếp tục kéo 2 phần còn lại làm bộ nhớ ext3 và phần cuối cùng làm linuxswap. và apply là xong phim. chú ý là khi kéo fat32, ext3, linuxswap thì phải đặt con trỏ chuột bên phải và kéo từ phải qua trái nhé. thành công hay không là bạn đặt con trỏ chuột kéo đúng như mình lưu ý là ok.

Một lưu ý tiếp theo mà chủ toppic không nói đến đó là bộ nhớ linuxswap. bộ nhớ này chỉ nên đặt khoảng dưới 100mb vì bộ nhớ này xem như bộ nhớ tạm, kiểu như pc trên win ta dùng ổ cứng thay ram vậy đó. và bộ nhớ linuxswap càng lớn thì máy xử lý càng chậm. máy mạnh thì không nói chứ yếu yếu là xử lý chậm lắm, đừng có ham nhiều. và HD2 với chip 1G thì cũng nên để 100MB trở lại thôi. như các máy android khác mà như MS. hero ... thì chỉ nên để 32mb linuxswap là ngon.

còn 1 cách khác là khi thấy 2 phần other thì 1 là 200bm và phần còn lại, thì các bác cứ việc delete cái dung lượng lớn và format nó qua định đạng bất kỳ nào đó và apply. tiếp theo ở ổ I hay J có 200MB các bác định dạng qua fat32. bậy giờ quay trở lại cái định đạng bất kỳ lúc nãy và delete nó, creat dung lượng cho wp7 (cũng kéo từ trái qua phải để cái dung lượng wp7 nằm dưới - xem cái dung lượng wp7 như em gái hiền vậy đó - đừng cho nó năm trên là thất bại đó). apply phát, đút vào wp7 thường thức thành quả. rút thẻ nhớ ra, nhét vào máy tính, bật tool lên, chọn ổ I hay J fat32, nhìn qua góc trái thấy có chữ move/zise thì tích vào, lấy gần hết phần dành cho fat32 bằng cách kéo từ trái qua phải. apply phát xem nó có ra ổ I và fat32 với dung lượng mình đặt không. phần còn lại creat như phía trên. hic thành công mỹ mãn.

Lưu ý: khi creat và định dạng phân vùng thì ổ dành cho wp7 các bác chọn local, tất cả các ổ còn lại chọn primay nhé. nhiều khi làm nhanh quá quên mấy thông số đó là thất bại. còn chuyện này nữa. khi format fat32 lần cuối chọn tốc độ là 32kb chỉ dành cho thẻ class4 (mục đích độ thẻ lên class6 để chạy mượt mà hơn - nếu thẻ class6 rồi thì để nguyên khỏi cần farmat lại 32kb làm chi cả vì nó cũng không thể lên class 8 hay 10 gì được)

Chỉnh sửa cuối:

trinh12345

De em lam Theo BAC diemhen_mobile xem Sao a. Cac BAC thong cam, e dag dung WP 7 teen HD2 Chua jailbreak nen font Chu co van de a^^:D

xemtynhi

CÓ AI DÙNG BẢN FutureShocks v7.5 ₪ MIUI 1.1.14 CHO MÌNH HỎI TÝ , TẠI SAO VÀO MARKET K THỂ TẢI ĐC ỨNG DỤNG GÌ CẢ , HAI NỮA LÀ Ở 1 SỐ TAB TÙY TRỌN TRONG MỤC SETTING HIỂN THỊ TIẾNG TÀU :( .. MÌNH ĐÃ REBOT LẠI RẤT NHIỀU LẦN RỒI NHƯNG VẪN K TÀI NÀO TẢI ĐC ỨNG DỤNG TRONG MARKET , AI ĐÃ DÙNG QUA BẢN NÀY VUI LÒNG CHIA SẺ KINH NGHIỆM CHO MỌI NGƯỜI ĐI

trinh12345

CÓ AI DÙNG BẢN FutureShocks v7.5 ₪ MIUI 1.1.14 CHO MÌNH HỎI TÝ , TẠI SAO VÀO MARKET K THỂ TẢI ĐC ỨNG DỤNG GÌ CẢ , HAI NỮA LÀ Ở 1 SỐ TAB TÙY TRỌN TRONG MỤC SETTING HIỂN THỊ TIẾNG TÀU :( .. MÌNH ĐÃ REBOT LẠI RẤT NHIỀU LẦN RỒI NHƯNG VẪN K TÀI NÀO TẢI ĐC ỨNG DỤNG TRONG MARKET , AI ĐÃ DÙNG QUA BẢN NÀY VUI LÒNG CHIA SẺ KINH NGHIỆM CHO MỌI NGƯỜI ĐI
BAC da format dc the nho Chua?

Mr_PDA

đấy chính là lý do mà từ 19/1 đến h nó chưa thèm có bản update nào đấy :D
bro dùng applanet đi vậy :D
mình quay về miui trên nand rồi, sau 1 thời gian bôn ba thì miui trên nand vẫn là tuyệt vời nhất, bi h nằm vùng chờ update của wp7 thôi :D

xemtynhi

đấy chính là lý do mà từ 19/1 đến h nó chưa thèm có bản update nào đấy :D
bro dùng applanet đi vậy :D
mình quay về miui trên nand rồi, sau 1 thời gian bôn ba thì miui trên nand vẫn là tuyệt vời nhất, bi h nằm vùng chờ update của wp7 thôi :D

trời , vậy là market bị hỏng hả , hic thế giờ dùng bản nào bây giờ nhỉ , có 2 bản nhẹ thì lại lỗi , bản 2.3 dung cũng hay , mượt nhưng hay bị FC quá , còn bản miui này thì lại bị lỗi market , ... k còn bản nào nhẹ mà ram dư nhiều nữa nhỉ , tầm 300mb càng tốt :D

batuocbongdem

Lỗi này thường xảy ra do bản market ko tương thích với bản rom SD,lúc trước thì mình ko bị nhưng một số bản rom sau này mình đều bị tình trạng như vậy. Nhưng nếu cài NAND thì lại ko bị, bạn có thể tải Applanet dùng thay thế cho bản market của bản rom sẽ ko bị tình trạng như vậy nữa

FilterKings

của em nhận thẻ làm 2 phần, 1 phần 200mb, 1 phần khoảng 7.1Gb (thẻ em 8Gb mà). Sau khi del phần 7.1gb đi, create y như bác bảo. Cuối cùng nó vẫn hiện ra như khi bắt đầu cắm thẻ vào, tức là vẫn gồm 2 phần, 1 phần 200mb, 1 phần 7.1Gb ạ. Giờ chả bít làm sao, hic.

Bác làm tới đó rồi thì cứ y như bác chủ thread hướng dẫn, làm đúng từng bước là được thôi, mình nói delete hết và create lại trong trường hợp bác gì đó làm không đúng, cách đó để cứu vãn tình thế thôi mà. Còn bác sau khi đã setup WP7, đưa và PC nó hiện vậy là đúng rồi, làm tiếp bước 2 thôi =D>

sunbow

hic!
các bro giúp với, e làm theo các bước trên rồi chỉ đến bước copy android vào thư mục hay ổ android mình vừa tạo mà ko biết copy thế nào
Vì trong My Computer chỉ thấy ổ dung lượng 200M thôi

Mr_PDA

hic!
các bro giúp với, e làm theo các bước trên rồi chỉ đến bước copy android vào thư mục hay ổ android mình vừa tạo mà ko biết copy thế nào
Vì trong My Computer chỉ thấy ổ dung lượng 200M thôi

bạn check pm nhé, nếu trong my computer chỉ thấy mỗi partition 200mb kia thì tức là bro chưa chia thành công partition rồi, bro tham khảo kỹ lại cách chia đi nhé :)

sunbow

mình làm trên win XP có khác win7 ko bro. vì mình làm đi làm lại nhiều lần mà rất cẩn thận trong các bước bro hướng dẫn nhưng vẫn vậy
trong partition wizard vẫn thấy đầy đủ các ổ đã chia

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

ah, bro ơi mình đang dùng wp7 giờ muốn cài nand android có phải up lại win mặc định theo máy rồi up không hay đê nguyên up luôn android

Chỉnh sửa cuối:

xemtynhi

Mọi người ơi cho mình hỏi hiện giờ mình đang dùng bản rom của TOM giờ muốn đổi sang bản wp7 XBmod Windows Phone 7 Rom_V 1.02 này thì có cần phải chia lại thẻ và cài lại android từ đầu không ???