• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài đặt WP7 và Android song song chỉ cần 1 thẻ nhớ

virgo219

mọi người ơi cho mình hỏi với,mình đã dual boot được rồi,nhưng mà khi boot Android ( tất cả các ROM SD mà các bạn trong topic giới thiệu) thì gặp vấn đề là khi mình gắn cáp nối đt với PC chế độ USB thì copy files bình thường,nhưng khi rút thẻ ra gắn vào đt thì những files mình vừa copy không hiện lên(files nhạc,files .apk),sau đó mình thử tháo thẻ từ đt ra rồi gắn vào lại thì những file đó lại thấy,không lẽ phải sử dụng card reader sao mọi người,à còn mấy file .apk không install được luôn,ROMS đã root hết rồi..huhu giúp mình với

Không ai giúp mình sao...TT.TT

ReichMann

mọi người ơi cho mình hỏi với,mình đã dual boot được rồi,nhưng mà khi boot Android ( tất cả các ROM SD mà các bạn trong topic giới thiệu) thì gặp vấn đề là khi mình gắn cáp nối đt với PC chế độ USB thì copy files bình thường,nhưng khi rút thẻ ra gắn vào đt thì những files mình vừa copy không hiện lên(files nhạc,files .apk),sau đó mình thử tháo thẻ từ đt ra rồi gắn vào lại thì những file đó lại thấy,không lẽ phải sử dụng card reader sao mọi người,à còn mấy file .apk không install được luôn,ROMS đã root hết rồi..huhu giúp mình với

Không ai giúp mình sao...TT.TT

Bạn có đầu đọc thẻ nhớ hay? Giờ bạn cắm thẻ vào hd2 sau đó rút dây kết nối giữa PC và điện thoại ra rồi dùng Astro tìm đến thư mục SDCARD xem.Thử đi rồi cho biết kết quả nhá.

thân

tranminh0208

đã làm liều và đã thành công mỹ mãn.... TKS chủ topic , mình biết rất ít về up room, và cũng tự làm và rút ra được nhưng cái hay ....HD2 TMos

virgo219

Bạn có đầu đọc thẻ nhớ hay? Giờ bạn cắm thẻ vào hd2 sau đó rút dây kết nối giữa PC và điện thoại ra rồi dùng Astro tìm đến thư mục SDCARD xem.Thử đi rồi cho biết kết quả nhá.

thân
mình đã thử luôn rùi bạn ui,cũng hem được luôn,mình dùng root explore trên đt mở luôn mà những file mình chép từ PC vào thẻ vẫn không thấy,phải tháo thẻ ra rồi gắn vào lại mới thấy...huhu

lotomoo

cho bạn trang này : http://android.hd2roms.com/
chú ý down đúng bản SD hoặc NAND nha.Đọc hướng dẫn trước khi sử dụng.

Tiện bác cho e hỏi câu này, hơi gà tý, :), trên WEB đó là các bản dùng cho HD2, 1 số bản down về SD or NAN hình như k cài được dual-boot thì phải vì data không giống như bản chủ topic đã hướng dẫn

Tiện bác cho e hỏi câu này, hơi gà tý, :), trên WEB đó là các bản dùng cho HD2, 1 số bản down về SD or NAN hình như k cài được dual-boot thì phải vì data không giống như bản chủ topic đã hướng dẫn
Muốn cài DualBoot với WP7 thì bạn phải tải bản SD nhé.

nhanCLC

sao mình đút thẻ nhớ vào nó báo dung lượng la 31mb, ngoài ra không co xuất hiện 2 phần như các bạn hướng dẫn.

lotomoo

-Tớ đã cài thành công dual-boot bản WP7 full unlock của dinhtuandung2012 và bản Cope's SD HD2 Gingerbread/CyanogenMod7, trên WP7 thì cài đặt ứng dụng và game chạy bt nhưng pin sụt quá nhanh :D, sang Android thì phần mềm thì OK, game thì 1 số cài được, 1 số không cài dc, game cài được khi load xong thì văng ra luôn ( cả game date và không data nhé), có ai biết nguyên nhân chỉ giùm tớ nhé, hay do bản ROM android nhỉ

-http://android.hd2roms.com/ , tớ vào trang này tải bản SD về, tuy nhiên khi giải nén 1 số bản ROM ra k thấy các forder gồm các thư mục như: Android,SDMAGLDR,data,....Chỉ thấy 1 số file như rootfs.img, data,.... vì tớ mới vọc nên chưa biết làm thế nào, mong các bạn chỉ giáo :D

lotomoo

Chạy HĐH android trên thẻ nhớ chắc phụ thuộc vào thẻ class bạn nhỉ, qua tìm hiểu tớ đoán thế, chưa mua được thẻ class cao để test, bạn nào cùng cho hỏi thẻ SD tầm class mấy thì chạy mượt được nhỉ, chắc đây cũng là nguyên nhân các game không chạy được, tớ xem lại thẻ thì thẻ của mình là class 2, hẳn nào thấy chầm chậm :D

virgo219

-Tớ đã cài thành công dual-boot bản WP7 full unlock của dinhtuandung2012 và bản Cope's SD HD2 Gingerbread/CyanogenMod7, trên WP7 thì cài đặt ứng dụng và game chạy bt nhưng pin sụt quá nhanh :D, sang Android thì phần mềm thì OK, game thì 1 số cài được, 1 số không cài dc, game cài được khi load xong thì văng ra luôn ( cả game date và không data nhé), có ai biết nguyên nhân chỉ giùm tớ nhé, hay do bản ROM android nhỉ

-http://android.hd2roms.com/ , tớ vào trang này tải bản SD về, tuy nhiên khi giải nén 1 số bản ROM ra k thấy các forder gồm các thư mục như: Android,SDMAGLDR,data,....Chỉ thấy 1 số file như rootfs.img, data,.... vì tớ mới vọc nên chưa biết làm thế nào, mong các bạn chỉ giáo :D
bạn ơi cho mình hỏi,khi bạn qua Android,bạn có thử cáp kết nối đt với PC bằng cáp usb không,và sau khi copy app hay game từ PC vào thì trên đt bạn có thấy những file đó không,đt mình sau khi copy những file từ PC vào đt thì không thấy,phải tháo thẻ ra rối gắn vào lại mới thấy...mình dùng astro,ex file,root explore cũng vẫn không thấy luôn.

lotomoo

bt mà bạn ơi, cả wp7 cài đặt làm USB và android thì đương nhiên, tớ k phải tháo thẻ nhớ ra bao giờ cả

virgo219

bt mà bạn ơi, cả wp7 cài đặt làm USB và android thì đương nhiên, tớ k phải tháo thẻ nhớ ra bao giờ cả

Kỳ vậy ta,mình chạy WP7 thì bt,nhưng khi boot qua Android dùng cáp USB nối vào máy vi tính để chép file .apk và 1 số file nhạc vào điện thoại thì được,nhưng khi tháo dây usb ra,mở astro để browse tới những file vừa mới chép vào thì lại không thấy.chẵng lẽ do thẻ nhớ của mình,hay là lúc chia thẻ bị sai???mong bác giúp đỡ hix..bạn cho mình hỏi bạn đang xài ROM Android SD nào boot song song WP7 tốt vậy.Cảm ơn bạn trước

Chạy HĐH android trên thẻ nhớ chắc phụ thuộc vào thẻ class bạn nhỉ, qua tìm hiểu tớ đoán thế, chưa mua được thẻ class cao để test, bạn nào cùng cho hỏi thẻ SD tầm class mấy thì chạy mượt được nhỉ, chắc đây cũng là nguyên nhân các game không chạy được, tớ xem lại thẻ thì thẻ của mình là class 2, hẳn nào thấy chầm chậm :D
Giờ muốn ngon lành thì mua thẻ SDHC Class 4 trở lên là okie.

lotomoo

Tớ đang dung bản Cope's SD HD2 Gingerbread/CyanogenMod7 dùng song song WP7 của ban dinhtuandung2012, tuy nhien vi dùng thẻ class2 nên chậm lắm, chiều nay tớ mua thẻ class10 roi, to đang test bản khác xem thế nào, su dung dc se PM nhé

virgo219

Tớ đang dung bản Cope's SD HD2 Gingerbread/CyanogenMod7 dùng song song WP7 của ban dinhtuandung2012, tuy nhien vi dùng thẻ class2 nên chậm lắm, chiều nay tớ mua thẻ class10 roi, to đang test bản khác xem thế nào, su dung dc se PM nhé

Ok,cảm ơn bạn,mình chỉ gặp rắc rối vụ cáp USB thôi...hix..không biết là bị gì nữa

KQLHTC2

Bạn làm ơn cho mình xin bản ROM này với. Mình cũng thích WP7 nhưng cài xong trên thẻ SD chỉ thấy 200MB nên chưa Boot Dual được với Android.
Cám ơn bạn trước nhé!

Bạn làm ơn cho mình xin bản ROM này với. Mình cũng thích WP7 nhưng cài xong trên thẻ SD chỉ thấy 200MB nên chưa Boot Dual được với Android.
Cám ơn bạn trước nhé!
Úp WP7 thì thẻ nhớ chỉ còn 200Mb thôi. Bây giờ bạn tắt máy, tháo thẻ nhớ ra, cho thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ, cắm vô PC rồi dùng Partition Wizard mà chia lại như hướng dẫn trên post 1.

lotomoo

test qua mấy bản dùng dual-boot chưa thấy bản nào ngon cả, dùng 2 thẻ nhớ, mỗi thẻ 1 hệ điều hành, khi nào muốn đổi gió thì chuyển sang vậy, t[s mua thẻ class 10 mà tình hình vẫn không cải thiện, dùng dual chấp nhận chậm và không mượt lắm