• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách đổi CDA cho điện thoại UIQ3

ngoisaole

pdaviet mình có anh em nào biết cách chuyển CDA cho máy w910 ko vậy. bạn em mua cái w910 nhưng coi CDA thi chẳng phải của ai cả.nay em muốn đổi sang CDA mới mà ko biết.

anhtuan206

mình sau khi đổi CDA thì không vào được web.có ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp với.mình dùng P1i.

shadow141206

mình sau khi đổi CDA thì không vào được web.có ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp với.mình dùng P1i.

Bjan dùng wifi hay gprs để vào web thế :-?

-- Nếu dùng gprs, bạn phải cài đặt lại cấu hình thì đt mới có thể truy cập đc nhé (vì đổi CDA xong, cấu hình gprs cũng mất theo ;)).

-- Nếu dùng wifi: bạn thử sang nơi khác kết nối thử xem !!! Có thể kết nối ngay tại đó bị chập chờn !!!! Thêm nữa, wifi của P1i không mạnh lắm :-/

anhtuan206

Bjan dùng wifi hay gprs để vào web thế :-?

-- Nếu dùng gprs, bạn phải cài đặt lại cấu hình thì đt mới có thể truy cập đc nhé (vì đổi CDA xong, cấu hình gprs cũng mất theo ;)).

-- Nếu dùng wifi: bạn thử sang nơi khác kết nối thử xem !!! Có thể kết nối ngay tại đó bị chập chờn !!!! Thêm nữa, wifi của P1i không mạnh lắm :-/

mình dùng GPRS.cài đặt lại cấu hình như thế nào cơ?nhắn tin lên tổng đài hả bạn?nếu nhắn tin lên tổng đài mình nhắn lại rồi nhưng không được.họ không gửi lại cấu hình.

shadow141206

mình dùng GPRS.cài đặt lại cấu hình như thế nào cơ?nhắn tin lên tổng đài hả bạn?nếu nhắn tin lên tổng đài mình nhắn lại rồi nhưng không được.họ không gửi lại cấu hình.

Bạn vô control Pannel => Connections => internet wizard rồi làm theo hướng dẫn là đc !!!!!!!!! (hình như thế) :D

shadow141206

bạn ơi không được đâu.mình vào mà đâu có cài đặt gì ở đây đâu?

Mình nhớ là sau khi change CDA xong, lần đầu tiên mở máy, nếu bạn cho phéo internet Wizard kết nối với máy chủ service của SE, đt sẽ tự động cài đặt lại cấu hình cho máy mà !!!! Mình mới change CDA xong và dùng cách này vô bình thường !!! :-?

anhtuan206

Mình nhớ là sau khi change CDA xong, lần đầu tiên mở máy, nếu bạn cho phéo internet Wizard kết nối với máy chủ service của SE, đt sẽ tự động cài đặt lại cấu hình cho máy mà !!!! Mình mới change CDA xong và dùng cách này vô bình thường !!! :-?

cảm ơn bạn nha.máy mình vào được web rồi.mình vào internet accounts sau đó chuyển viettel thành 1 và khởi động lại máy.thế là lại vào được bình thường rồi.

SE990i

Tình hình là mình vừa cho con P990i Sing lên R6E28 theo sự chỉ bảo tận tình của các bác ở đây.Nhưng khổ nỗi là cái sóng pin nó chập chờn,thường nó 4 nấc à.Không biết Firm và CDA có ảnh hưởng sóng ko nhỉ.NÓi câu này không biết có ngu lắm không^_^ forgive nhé :))
Và cũng xin nhắc với các bác là : Change CDA xong rồi Up FW.Hôm bữa có gặp bác Cường85 bên tinhte ý,tớ mới hỏi là : Anh ơi,anh cho em hỏi là mình nên change CDA trc hay Up FW trc.Ông ý bảo là : Cái gì cũng được.Vừa rồi mình nghe lời ổng,Fang FW lên,change CDA Thấy hiện 2 dòng => toá đớm,lục ở PDA thấy bác Công bảo là Change CDA xong thì Fang FW cho nó lên,thế là bắt tay làm ngay => kết quả : lên dc R6E28.Vỗ tay chúc mừng mặc Dù sóng siết nhìn thấy chán

caotunglam

Em cũng chuyển theo cách này nhưng mà sóng sánh vẫn bình thường anh ạ :D Nói chung kệ nó đi anh , nghe gọi nhắn tin bình thường là ổn rồi

Caohieu88

Cũng có ảnh hưởng đó bạn, như kinh nghiệm anh em sử dụng P990i thì cùng R6E28 nhưng GW2 thì sóng tốt hơn GW1!

SE990i

Cũng có ảnh hưởng đó bạn, như kinh nghiệm anh em sử dụng P990i thì cùng R6E28 nhưng GW2 thì sóng tốt hơn GW1!

Hiếu ơi cho mình hỏi tí làm sao biết là Gw1 và Gw2 vậy?

anhtuan206

mình sau khi đổi CDA sang Gw2 thì máy mình có thông số như sau:
phone CXC 162037 R9K009
Bluetooth CXC 162143 R1D
Organizer CXC162108 R6G04
CDA CDA162022/2 R6G02
Nhưng mình tra thông số thì không thấy trùng với cái nào cả.mình tra thấy gói Gw2 có thông số như sau:
phone CXC 162143 R9K009
Bluetooth CXC 162143 R1D
CDA CDA162022/2 R6G02
ở mục phone máy mình là 037 trong khi đó mình tra trên trang web http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P1i thì nó lại là 143.mình không hiểu.có ai giúp mình không?

Son_Nguyen

mình sau khi đổi CDA sang Gw2 thì máy mình có thông số như sau:
phone CXC 162037 R9K009
Bluetooth CXC 162143 R1D
CDA CDA162022/2 R6G02
Nhưng mình tra thông số thì không thấy trùng với cái nào cả.mình tra thấy gói Gw2 có thông số như sau:
phone CXC 162143 R9K009
Bluetooth CXC 162143 R1D
CDA CDA162022/2 R6G02
ở mục phone máy mình là 037 trong khi đó mình tra trên trang web http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P1i thì nó lại là 143.mình không hiểu.có ai giúp mình không?
Trên trang đó bị nhầm đó bạn. Nếu bạn để ý 1 chút là sẽ rõ ngay thôi. P1i thì kể cả từ CDA cũ đến những bản mới nhất như GW1 hay GW2, thậm chí cả GW3 phone đều là CXC 162037, tự dưng lại thấy lòi ra cái CXC 162143. KL là nhầm. Mình mới lụm thêm P1i, đã change CDA sang GW2 & up lên firmware mới nhất thông số cũng y hệt như máy bạn vậy. Ko lo đâu. Yên tâm nhé.

anhtuan206

Trên trang đó bị nhầm đó bạn. Nếu bạn để ý 1 chút là sẽ rõ ngay thôi. P1i thì kể cả từ CDA cũ đến những bản mới nhất như GW1 hay GW2, thậm chí cả GW3 phone đều là CXC 162037, tự dưng lại thấy lòi ra cái CXC 162143. KL là nhầm. Mình mới lụm thêm P1i, đã change CDA sang GW2 & up lên firmware mới nhất thông số cũng y hệt như máy bạn vậy. Ko lo đâu. Yên tâm nhé.

vậy à.cảm ơn bạn nha.mình cứ tưởng máy mình có nhầm lẫn gì cơ.bây giờ thì yên tâm rồi.

ngoisaole

vậy à.cảm ơn bạn nha.mình cứ tưởng máy mình có nhầm lẫn gì cơ.bây giờ thì yên tâm rồi.

vấn đề này cũng rất nhiều người gặp phải và đã có nhiều bài trả lời. lúc trược mình cũng hoang man về vụ này.nhưng cũng nhờ các bác đã tận tâm chỉ bảo.thank tất cả các bác

Nguyen_Minh

Bạn ơi có cách nào đơn giản hơn ko? Nghe có vẻ rắc rối quá mà mình thì vụng cứ động đâu hỏng đấy. Ai bít chỉ cho mình nhé!