• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách đổi CDA cho điện thoại UIQ3

anhtuan206

Bạn ơi có cách nào đơn giản hơn ko? Nghe có vẻ rắc rối quá mà mình thì vụng cứ động đâu hỏng đấy. Ai bít chỉ cho mình nhé!

không khó đâu.lúc đầu mình cũng thấy hướng dẫn dài quá và thấy mọi người cảnh báo nhiều nên cũng hơi sơ.nhưng khi làm thì thấy đơn giản cực kỳ luôn.bạn cứ làm đúng hướng dẫn là ok ngay.có mấy bước là xong mà.chúc bạn thành công.

ngoisaole

không khó đâu.lúc đầu mình cũng thấy hướng dẫn dài quá và thấy mọi người cảnh báo nhiều nên cũng hơi sơ.nhưng khi làm thì thấy đơn giản cực kỳ luôn.bạn cứ làm đúng hướng dẫn là ok ngay.có mấy bước là xong mà.chúc bạn thành công.

uh các bạn cứ làm đi rồi sẽ thấy thích cho mà coi hehe=))=))=))

SE990i

Bác Hiếu ơi,Help tớ phát
Thông số máy tớ thế này
Phone CXC162037 R9GA001
Bluetooth : CXC162058 R5A01
Or : CXC162036 R6E28
CDA CDA162007/2 R6E28
Như vậy máy tớ thuộc G1 hay G2 vậy,mà sao cái sóng mobi của tớ nó ko ổn định lúc thì 80 lúc thì 40 và lúc thì 100.Giờ tớ có nên update FW ko nhỉ.Help giùm tớ phát nhé.Thx

nguyendoanto

Bác Hiếu ơi,Help tớ phát
Thông số máy tớ thế này
Phone CXC162037 R9GA001
Bluetooth : CXC162058 R5A01
Or : CXC162036 R6E28
CDA CDA162007/2 R6E28
Như vậy máy tớ thuộc G1 hay G2 vậy,mà sao cái sóng mobi của tớ nó ko ổn định lúc thì 80 lúc thì 40 và lúc thì 100.Giờ tớ có nên update FW ko nhỉ.Help giùm tớ phát nhé.Thx
trả lời thay hiếu vậy. fw trên là bản mới nhất rồi , cda 2. sóng ko ổn định là do chỗ bạn đứng ít cột phát sóng thôi. hơi tốn pin một chút nhưng ko sao cả

Posted via Mobile Device

SE990i

trả lời thay hiếu vậy. fw trên là bản mới nhất rồi , cda 2. sóng ko ổn định là do chỗ bạn đứng ít cột phát sóng thôi. hơi tốn pin một chút nhưng ko sao cả

Posted via Mobile Device
Xin chân thành cám ơn cậu.Nhưng lúc trước tớ xài con P901i thì nó full sóng,không lẽ cái FW này sóng sánh chán thế à,hay là máy tớ bắt sóng yếu ?

hlong_creditor

Cho em hỏi. Em vừa mới change CDA với update fw mới cho con M600i của em nhưng mà ko hiểu sao nó chạy ko còn mượt mà như trước nữa. Lúc trước khi di chuyển giữa các icons nó rất mượt như ip, còn bây giờ nó chỉ nhảy qua nhảy lại bình thường thôi. Cho em hỏi là do máy em bị vấn đề hay do cái CDA mới nó ảnh hưởng ạ????

Nguyen_Minh

cho mình hỏi hồi truớc mình up =seus rồi bỗng dưng kết nối bị ngắt nếu trong quá trình này kết nối của đt và pc bị ngăst thì có sao ko và làm thế nào để sửa chữa
Posted via Mobile Device

ngoisaole

cho mình hỏi hồi truớc mình up =seus rồi bỗng dưng kết nối bị ngắt nếu trong quá trình này kết nối của đt và pc bị ngăst thì có sao ko và làm thế nào để sửa chữa
Posted via Mobile Device

cái này đơn giản . nếu kết nối giữa đt và pc bị ngắt trong khi đang chạy SEUS thì đt của bạn sẽ không vào được nữa . up FW gồm 2 bước
bước 1 tải phần mền trên mạng về pc
bươc 2 cài đặc phần mền này từ pc vao đt
nếu bị ngắt kết nối ở bước 1 thì theo mình sẽ không sao , con bước 2 thi chết
tại mình chưa bị lần nào nên chưa biết
nói vậy thôi chứ đừng lo khó die lắm . mà có die thì cắm vào up lại là được ko sao. cư mạnh dạn làm đảm bảo ko sao
chúc thành công:p:p

sonsbv

Posted via Mobile Device

Mình cũng chưa gặp phải nên chưa biết vì mối lần up thì thường dùng notebook nên không lo bị ngắt điện giữa chừng.

HDHANH

Không phải là việc cho hay không vì M600 trong forum cũng ít người sử dụng nên mong bạn thông cảm. Bạn sử dụng XS++ 3.2 này thử xem, trong đó đã tích hợp sẵn .gdfs GW2 cho các dòng UIQ rùi, ko cần tách riêng ra nữa.
Link download: http://www.4shared.com/file/84748094/8dce7c14/XS_32.html

Trong XS++3.2 làm gì tích hợp sẵn GW2 Caohieu ơi?
Phải có file .gdfs GW2 mới được chứ

anhtuan206

mọi người cho mình hỏi chút.mình đã đổi CDA nay muốn trở về CDA nguyên của máy thì có đổi về được không?thanks!

ngoisaole

mọi người cho mình hỏi chút.mình đã đổi CDA nay muốn trở về CDA nguyên của máy thì có đổi về được không?thanks!

hehe:)):)) cái này hình như là không được rồi bác à đã chuyển đi ko cho chuyển về mô > mà sao vậy có lỗi gì à ?

anhtuan206

hehe:)):)) cái này hình như là không được rồi bác à đã chuyển đi ko cho chuyển về mô > mà sao vậy có lỗi gì à ?

không có lỗi gì cả.chỉ vì mình chuyển sang bây giờ muốn đọc tiếng Trung lại không được.vì trước khi mình đổi CDA mình có hỏi mọi người trên diễn đàn.mọi người bảo là nếu không thích có thể quay về CDA mặc định vì thế mình mới đổi.bây giờ lại có bạn bảo không đổi về được.mình biết làm sao đây :(:)(:)((?

anhtuan206

muốn quay trở về FW cũ thì chỉ có cách ra cưả hàng cho họ up box lại thôi.

vậy là mình không có cách nào khác ngoài việc phải mang ra cửa hàng hả bác.bác cho em hỏi nếu làm vậy có ảnh hưởng gì không?và mang ra đó họ làm cho thì mất khoảng bao nhiêu k?vì em cũng chưa mang ra cửa hàng bao giờ cả.thanks!

caotunglam

các bác ơi em làm nó cứ "không thể nhận dạng sản phẩm" gì đó. ghét quá!

Thử đi thử lại nhiều lần đi bạn , trước mình cũng bị , phải làm lại mấy lần mới được.
Nếu không thử kiểm tra dây nối xem sao

hoangthhang

muốn trở về CDA nguyên của máy thì hình như cần phải Backup GDFS trước khi đổi CDA. sau này khi nào cần thì lại vào SX++ Restore GDFS/write GDFS là được:-?

hoangthhang

tôi đang có máy P990i_REC001_R5A01_R4B03_CDA162007/2_R4B03 muốn đổi sang CDA162007/1 R6E28 có được không? nếu được thì phải làm những gì? hoặc phải down CDA162007/1 R6E28 ở đâu