• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách đổi CDA cho điện thoại UIQ3

anhtuan206

muốn trở về CDA nguyên của máy thì hình như cần phải Backup GDFS trước khi đổi CDA. sau này khi nào cần thì lại vào SX++ Restore GDFS/write GDFS là được:-?

bạn có thể nói rõ hơn được không?mà máy mình đã đổi rồi cơ mà.nếu mà làm theo cách của bạn là phải trước khi đổi CDA phải làm các bước kia rồi đúng không?vậy thì làm sao máy mình làm theo cách của bạn được???

Chung_tuhinh

các bác ơi em làm nó cứ "không thể nhận dạng sản phẩm" gì đó. ghét quá!
Cái này là do điện thoại của bạn chưa kết nối một cách hoàn hảo với PC (nguyên nhân có thể do cáp).
Bác nào có kinh nghiệm flash lại Firmware trên máy thì post một bài hướng dẫn cách cài lại HĐH cho máy bằng box.
Máy em tự nhiên có mấy cái phần mềm bị xung đột, mở xong thoát ra toàn bị tắt ứng dụng - báo lỗi KERN EXEC ...
Em lại muốn tự vọc, không muốn đem ra hàng :D

Chỉnh sửa cuối:

nguyendoanto

Cái này là do điện thoại của bạn chưa kết nối một cách hoàn hảo với PC (nguyên nhân có thể do cáp).
Bác nào có kinh nghiệm flash lại Firmware trên máy thì post một bài hướng dẫn cách cài lại HĐH cho máy bằng box.
Máy em tự nhiên có mấy cái phần mềm bị xung đột, mở xong thoát ra toàn bị tắt ứng dụng - báo lỗi KERN EXEC ...
Em lại muốn tự vọc, không muốn đem ra hàng :D
Cái này hỏi tinh-la-gi thui. Mua box hết bao nhiu tiền vậy bạn. Có khi phải mua về 1 em phòng khi dế hết gáy thì đem ra vậy
Posted via Mobile Device

Chung_tuhinh

Cái này hỏi tinh-la-gi thui. Mua box hết bao nhiu tiền vậy bạn. Có khi phải mua về 1 em phòng khi dế hết gáy thì đem ra vậy
Posted via Mobile Device
Đã mua đâu bác :D
Vậy mới hỏi các bác ở đây (cả cái box luôn)

dengrumingzi

CDA Hồng Kông chuyển sang CDA world 1 hoặc 2 có ai bị lock máy hoặc hỏng máy bao giờ không? Mình đang định chuyển cho em P1i nên hỏi ý kiến mọi người, giúp với, giúp với.....:-/

Son_Nguyen

CDA Hồng Kông chuyển sang CDA world 1 hoặc 2 có ai bị lock máy hoặc hỏng máy bao giờ không? Mình đang định chuyển cho em P1i nên hỏi ý kiến mọi người, giúp với, giúp với.....:-/
Ko có chuyện bị lock đâu bác, mình xài P1i trước là CDA HK đã change sang GW2 rồi up lên firm mới nhất xài ổn định. Cứ mạnh dạn làm đi.

linhhon0007

vấn đề nóng hổi cho P990i khi up firmware moi cho hom nay!

các bác ơi!các bác cho em hỏi tình hình là em mới vừa up xong firmware cho con P990 cưng của em,khi vào các thư mục thì em thấy có thêm nhiều hình ảnh mới mà cách đây vài bữa em up không có,giờ có cả ảnh và nhạc chuông mới thêm vào nữa,thấy vui ghê nhưng không thấy giống mấy lần trước nên lo lo mong mấy bác cùng xem lại giúp em có phải máy em bi sao không.mong sớm nhận được ý kiến của bác caohieu88 và cả nhà PDA.

lungtung

Mấy ngày gần đây mình cũng up lại vài lần , do máy bị lỗi wifi,cứ mở wifi rồi vào internet thì bị khởi động lại. Công nhận hôm nay up xong thấy có thêm 1 số hình ảnh mới vào nhạc chuông mới mà lần trươc không có.

thangbom3584

sẵn cho em hỏi,nếu sau khi change CDA mình hard format bằng up* down down* down* thì nó có phục hồi luôn cả CDA ban đầu luôn không các bro!!!??thnaks

shadow141206

sẵn cho em hỏi,nếu sau khi change CDA mình hard format bằng up* down down* down* thì nó có phục hồi luôn cả CDA ban đầu luôn không các bro!!!??thnaks

Không sao đâu bạn !!! CDA đổi rồi thì khi hard reset cũng không ảnh hưởng gì đâu ;)

anhtuan206

không thể phục hồi về CDA ban đầu của máy đâu bạn ạ.khi bạn đổi rồi muốn về CDA gốc của máy thì hình như bạn phải mang ra quán họ chạy cho mới được.hôm trước mình hỏi có bác gì ấy bảo vậy.

ModeratorVipp

mình định chuyển cda sang cda sing hoặc HK để dùng tiếng Trung nhưng hơi lo, ko biết có ai từng bị lock máy hoặc lock sim khi chuyển cda chưa?

thaiminh40

Có đấy bạn.hôm bữa Mr Hảo có topic mod se trên 5giay có hỏi mình.cái p990 chuyển CDA và up Fw xong thì lock hoàn toàn. Phải mang đi unlock. Nhưng chỉ số ít với máy xách tay thôi. Còn lại vô tư

quanganh2009

chuongduong_2002
Bác ơi sao em làm nó cứ hiện lên lỗi thế này ah.

quanganh2009

Nó hiện lên lỗi USB Device Not Recognized ý ah. Mặc dù cap của em vẫn cop nhạc bt ah. Bác trả lời sớm hộ em mói ah.em cảm ơn

Chung_tuhinh

Nó hiện lên lỗi USB Device Not Recognized ý ah. Mặc dù cap của em vẫn cop nhạc bt ah. Bác trả lời sớm hộ em mói ah.em cảm ơn
Tức là đầu cáp chưa được kết nối hoàn chỉnh với PC hoặc ĐT (thường là 90% bị trường hợp thứ 2)
Trước khi cắm cáp vào máy bạn nên vệ sinh chân Fastport trên ĐT đi, sau đó cắp vào ĐT. Khi tiến hành kết nối hoặc ngắt kết nối thì nên để ĐT cố định rồi rút đầu nối vào PC.
Nếu vệ sinh rồi mà không nhận thì lay mạnh nó 1 - 2 cái theo 2 phía trên - dưới.

quanganh2009

Tức là đầu cáp chưa được kết nối hoàn chỉnh với PC hoặc ĐT (thường là 90% bị trường hợp thứ 2)
Trước khi cắm cáp vào máy bạn nên vệ sinh chân Fastport trên ĐT đi, sau đó cắp vào ĐT. Khi tiến hành kết nối hoặc ngắt kết nối thì nên để ĐT cố định rồi rút đầu nối vào PC.
Nếu vệ sinh rồi mà không nhận thì lay mạnh nó 1 - 2 cái theo 2 phía trên - dưới.

Nhưng mà bác ơi em vẫn cop nhạc bt` mà bác.Hichic ko biết sao nữa để em làm theo cỉ dẫn của bác xem có đc ko.Thanks bác nhé;);)