• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách đổi CDA cho điện thoại UIQ3

O9xx19xx29

Ai có GW2 dành cho W950i ko nhỉ ?
Hum nọ mất máy vừa đi mua em khác về nhưng mà mới up là GW1 chạy thấy ko mượt như chú GW2 trước nên muốn đổi lên GW2 xem sao ?!

Boykinhdi

Minh update lần 1 thành công rồi, giờ muốn tìm file đính kèm mà ko biết nó ở đâu? và ca file trong C:\Program Files\Sony Ericsson\Update Service\db\13740270\blob_fs. Bạn nào chỉ giùm file đính kèm nhé, cảm ơn.

ngay trang đầu tiên đó bạn,bạn không thấy có thể do bạn chưa đủ bài viết nên không thấy được,nhưng mình có cho bạn đây

Chỉnh sửa cuối:

kamikazee2004

Anh em nào có Cda GW2 cho M600i cho mình xin với.mình dùng GW1 hay mất sóng lắm.sóng toàn 1 2 vạch.thỉnh thoảng không gọi được nữa chứ.nhân tiện có trang nào download cda chỉ giáo dùm nhé

luker

Anh em nào có Cda GW2 cho M600i cho mình xin với.mình dùng GW1 hay mất sóng lắm.sóng toàn 1 2 vạch.thỉnh thoảng không gọi được nữa chứ.nhân tiện có trang nào download cda chỉ giáo dùm nhé

Máy bạn cũng tình trạng giống mình :( Lúc ko gọi dc là đơ máy luôn :(

whitewinter

Các bác cho e hỏi, e chạy ch trình xong rồi thì thông số của máy h thế này ( máy e w950)
11:59:32| Phone software version: CXC162037 R9GA001
11:59:32| Processing Unit: CXC162098 R7A04
11:59:32| Bluetooth:
11:59:32| Organizer: CXC162088 R6E28
11:59:32| CDA: CDA162014/1 R6E28

Đây đã là fiên bản mới nhất chưa ạ

nglecuong

cho mình hỏi, máy mình update firmware lên CDA 162007/2 R6E28 trước kia là R6D23. Mình so sánh giữa máy mình và của một người bạn có CDA...R6D23 thì thấy máy của bạn mình chạy nhanh hơn (không có phần mềm hỗ trợ tăng tốc nhé), không biết lý do vì sau? Nay tôi muốn trở lại R6D23 có được không? Cách làm như sau?

Chỉnh sửa cuối:

Boykinhdi

R6D23 là FW cũ chưa được fix lỗi và có nhiều cái không cần thiết trong bộ nhớ máy,R6E28 FW mới đã fix được các lỗi mà R6D23 không có,FW R6E28 chiếm ít bộ nhớ máy hơn nên máy chạy nhanh hơn,muốn chạy lại FW R6D23 bạn chỉ có thể dùng box chuyên dụng thôi.

nguyendyh

help me!!!! mình ko connect được với PC nó ra cái bảng như thế này
XS++ v3.1 (Darwin) Ready !

21:35:44| Executed on Microsoft Windows XP

21:38:14| Executing SEMC Smartphone Operations!

21:38:14| Please hold boot key ('@' or 'C') and connect device...

21:39:37| Master Port detected: COM3

21:39:39| Slave Port detected: COM4

21:39:39| Opening Port!

21:43:07| Init Master Failed!

21:43:11| Did not receive 0x5a. Continuing

22:28:27| Disconnected... Unplug the phone

tom_riddle

Mình làm theo hướng dẫn ở bài #1 để change CDA thành GW2 và update firmware mới nhất cho con P1i của mình. Mọi thứ đều suôn sẻ tuy có hơi lâu chút (khoảng 30 phút).

Sau khi update, máy chạy nhanh hơn hẳn. Mình rất hài lòng. Cám ơn bác CongVoi nhé =D>

tom_riddle

Không biết firmware mới nhất có support font Unicode không mấy bác ? Em up lên xong, mở file word tiếng việt thấy nó hiện ok, mặc dù chưa cài font unicode.

Chỉnh sửa cuối:

minhquan85

Sau vài ngày tìm tòi và UP đủ loại phần mềm từ CDA GW2 rồi GW1 cuối cùng tớ trở về bản Singgapo với các lí do sau.

Thấy rất nhanh và ổn định

Cột sóng lên xuống nhiều hơn là bản GW1, GW 2 nhưng nghe gọi vẫn cực tốt

Cái này mới quan trọng là vào GPRS cực ổn và nhanh kết nối lần nào ăn lần đấy chát Slick cực kì GOOD ( GW1, GW2 vào GPRS nhiều lúc không đc - TỚ dùng mobifone )

các cái còn lại thì không thấy gì khác biệt lắm ( hình như font chữ logo mạng có vẻ mảnh mai hơn GW1 -2 )

Ai muốn CDA của Singgapo và HONGKONG thì đây ( File .txt dùng không khác gì file .GDFS )

ndkhanhsky

Xin chào tất cả mọi người :),mình mới mua 1 con M600i hàng xách tay Singapore,mình mới dùng hệ điều hành này nên còn lớ ngớ quá,muốn hỏi các bạn một số vấn đề sau :

- Máy của mình khi vào phần viết tin nhắn và vào phần nào cần gõ text là nó lại hiện ra 1 cái bảng nhỏ phía bên trên dùng để gõ kí tự bằng tiếng Hoa nên nhìn rất kho chịu,bạn nào biết cách tắt đi thì chỉ giúp cho mình vơi

- Đọc trên diễn đàn thấy các bạn có cách đổi CDA và update FW nên mình nghĩ là có thể do mình dùng FW của Singapore nên mình đã master reset và cũng thử đổi CDA sang GW1 hay GW2 nhưng mình làm mãi mà không được,mình đã chạy SEUS đủ 3 lần,lần nào cũng có thông báo : "máy đt của mình đang dùng bản mới nhất,không tải được dữ liệu về" cuối cùng là vẫn bị tình trạng có thêm bộ gõ tiếng Hoa :(

- Sau tất cả quá trình trên thì vào Status có ghi

Free memory : 14.6 MB
phone : CXC162037 R9F011
bluetooth : CXC1602058 R6A01
Organizer : CXC162093 R6A16
CDA : CDA 162011/1 R6A13
CDA 162011/6 R6A15

các bạn cho mình hỏi là tại sao bộ nhớ trong của máy chỉ còn 14.6mb và cách mình thay đổi CDA bị sai ở đâu mà không thể update FW được.Mình mới dùng hệ điều hành SYMBIAN UIQ nên còn khó hiểu quá,bạn nào đã từng sử dụng qua giúp mình với nhé,cám ơn tât cả các bạn :)

kamikazee2004

Mình đổi cda của máy m600i rồi nhưng khi chạy SEUS thì nó báo là phần mềm là mới nhất rồi và không cho Update sevice online thì phải làm sao h?máy mình đổi cda h bấm status hiện 2 loại cda của gw1 và gw2 à?

kiepdoden123

máy của em là hàng xách, wa kiểm tra thì biết xuất xứ từ trung đông, em ko chuyển CDA mà tiến hành up FW luôn, sau khi up thì thành như vậy, ko biết có seo ko nhưng em thấy chạy khá ổn định
* Phone: CXC 162037 R9K009
* Bluetooth: CXC 162143 R1D
* Organiser: CXC 162108 R6G04
* CDA: CDA 162022/9 R6G02

tom_riddle

máy của em là hàng xách, wa kiểm tra thì biết xuất xứ từ trung đông, em ko chuyển CDA mà tiến hành up FW luôn, sau khi up thì thành như vậy, ko biết có seo ko nhưng em thấy chạy khá ổn định
* Phone: CXC 162037 R9K009
* Bluetooth: CXC 162143 R1D
* Organiser: CXC 162108 R6G04
* CDA: CDA 162022/9 R6G02

Mình cũng xài P1i xách tay từ trung đông (mua ở Hnam), sau đó mình đổi CDA thành GW2 và up lên FW mới nhất. Kết quả là máy chạy nhanh và ổn định hơn nhiều.

Nếu sau khi up FW mà hard reset lại nữa thì OK hơn, do sau khi up FW, có một số cái ko cần thiết (như language, demo, ...) làm tốn RAM.

tom_riddle

Vấn đề là đối với những người chưa có kinh nghiệm thì việc xóa files trong ổ C không hề đơn giản, dễ gây lỗi. Do đó mình chọn hard reset cho nhanh mà an toàn :)
Cho mình hỏi là nếu hard reset nhiều quá có ảnh hưởng gì đến máy không ?

O9xx19xx29

ndkhanhsky
các bạn cho mình hỏi là tại sao bộ nhớ trong của máy chỉ còn 14.6mb và cách mình thay đổi CDA bị sai ở đâu mà không thể update FW được.Mình mới dùng hệ điều hành SYMBIAN UIQ nên còn khó hiểu quá,bạn nào đã từng sử dụng qua giúp mình với nhé,cám ơn tât cả các bạn
Bạn nên change CDA để sang GW1 hoặc GW2 để up lại firmware là dùng sẽ mượt - lúc đó ram bao nhiêu ko quan trọng vì đó là mức chuẩn rồi ( bởi up lại thì ram lúc đó mới là tối đa ). Mà up firmware sẽ tăng hơn hẳn so với 14MB hiện tại của cậu đó. Mình dùng W950i bản Sing thì chỉ tầm 17 MB ram mà up qua GW1 đựoc hơn 22 MB ( chưa cài và chạy gì - khởi động cái xem luôn chứ dùng chạy ứng dụng nào đó là bị mất đi đó vì ứng dụng ngốn ram mà )

Nêm đổi CDA và up lại firmware sẽ mượt hơn nữa

Mã:
Cho mình hỏi là nếu hard reset nhiều quá có ảnh hưởng gì đến máy không ?
Ko vấn đề gì bởi W950i cũ của mình ngày trước dùng format đến mấy chục lần ( dạo trước nghịch nhiều có tuần vài lần luôn ). Nhiều khi ngồi buồn còn ngứa tay up lại firmware dù biết rằng đang dùng FW mới nhất :))