• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách đổi CDA cho điện thoại UIQ3

kiepdoden123

khi up fw thì fair rút sim ra, ko biết change CDA thì có phải làm vậy ko, cái sim của p1i hơi khó rút hixxx

kiepdoden123

báo cáo các bác, em đã up thành công CDA1620/2 R6G02, nhưng lỡ tay xóa mất file nào nên vào wifi thì báo lỗi
Dump file created
Application wlan
Reason code BAFL
Reason number 4.
nay em muốn up lại W1 thì ko được, thực hiện tới bước nhấn C cắm cáp thì nghe 3 tiếng tum tum tum rồi im luôn, nhấn c mỏi tay cung ko check được. ko biết bị sao, mong các pác giúp đỡ

ndkhanhsky

Bạn nên change CDA để sang GW1 hoặc GW2 để up lại firmware là dùng sẽ mượt - lúc đó ram bao nhiêu ko quan trọng vì đó là mức chuẩn rồi ( bởi up lại thì ram lúc đó mới là tối đa ). Mà up firmware sẽ tăng hơn hẳn so với 14MB hiện tại của cậu đó. Mình dùng W950i bản Sing thì chỉ tầm 17 MB ram mà up qua GW1 đựoc hơn 22 MB ( chưa cài và chạy gì - khởi động cái xem luôn chứ dùng chạy ứng dụng nào đó là bị mất đi đó vì ứng dụng ngốn ram mà )

Nêm đổi CDA và up lại firmware sẽ mượt hơn nữa

bạn có thể cho mình nick YM dc ko,mình muốn hỏi bạn cách đổi CDA để sang GW1 hoặc GW,mình làm mãi mà vẫn ko được,thanks bạn nhiều

shadow141206

Sao mình change CDA không đc !!! Mình làm đúng hướng dẫn mà !!! Nhưng sao lúc cắm phone vào cáp (đang nhấn nút C) thì không đc, chờ hoài mà vẫn chưa thấy hiện bản CDA hiện tại của máy !

hoangkhoang

mình muốn chuyển CDA về Hồng Kông để đoc được tiếng Trung như ngày xưa. CDA của Hồng Kông hay Sing làgì vậy?

kapkapkap

Bác ơi sao em làm như của bác thì lúc vào status nó hiện như vầy:
Phone CXC 162037 R9G07
CDA: CDA162022/2 R6D22
CDA 162024/95 R10A
...
tại sao dòng CDA và organizer lại có 2 phiên bản hả bác ? :((

kapkapkap

Lúc update, em làm theo hướng dẫn như nó, nhưng không thấy nó báo "thả phím C", thế là thế nào hả bác?
Chỉ thấy màn hình điện thoại chớp xanh 1 cái rồi tắt ngúm :|

blackrat

Nếu 10 min mà vẫn chưa thấy thông báo thả phím C thì thả luôn cái điện thoại xuống đất =))

Vui vậy thôi, bạn thử chạy lại SEUS xem... Lúc trước mình bị tình trạng download đến 93% hoặc 99% thì ngừng, sau đó ghét quá mang qua cái computer khác thì update được ngay... có lẽ tại virus hay lỗi mạng gì đó

caesar07

Mình thấy CDA cho G900 hình như có Generic Vietnamese lun rồi ah? Nếu như chuyển CDA về Việt Nam thì có hiện được tiếng Việt hay là có sẵn bộ gõ tiếng Việt không ta??? Có ai pro về chuyện này, chỉ cho mình cái...

Up thêm cái hình để mọi người cùng xem ;;)

Chỉnh sửa cuối:

samachcm

các bạn cho mình hỏi cái này.mình mới úp lại điện thọai nó ra như thế này.la phiên bản mới hay củ.p990i
phone:CXC:162037 R9GA001
organizer: CXC 162036 R6D23
CDA:162008/16 R6A03
CDA:162007/4 R6E28

Boykinhdi

vẫn còn 2 CDA thì chưa thành công đâu,bạn phải úp FW lần nữa cho chỉ còn 1 CDA 162007/4 là thành công,úp nhé chứ không phải đổi CDA đâu vì bạn đổi CDA thành công rồi mà,chúc vui

dragon2266

Tình hình là sau khi đọc xong các bài hướng dẫn em đã change được CDA và up FW cho con P1i của mình nhưng sau mỗi lần tắt mở máy lại nó cứ tự động bật WLAN các bác nào biết cách tắt nó không giúp em với.

Phone: CXC162037 R9K009
Organizer: CXC162108 R6G04
CDA: 162022/2 R6G02

kiddi85

Cho hỏi với congvoi ơi

Máy mình là hàng Pháp sau khi update FW mới nhất thì CDA hiện tại là 162008/56 R8A01. Lúc đầu không sao nhưng bây giờ bị lỗi "ciphering is not active". Lỗi này làm cho mình không nghe tiếng bằng loa bình thường được, muốn nói chuyện điện thoại mình phải mở speakers.

không biết là có cách nào để khắc phục không?? Dùng cách đổi FW sang GW2 có được không và có khắc phục được không?? À cái file XS++ bạn gửi hình như có vấn đề mình down không được (mình dùng FF3)

Mong sớm nhận được hồi âm từ bạn.