• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

khoaito

xin các bác chỉ dẫn fix lỗi font tiếng việt. em không biết cách copy font vào root experer nhu bác thanh hai hướng dẫn.

edmundo2203

Bạn có thể dùng droid explorer cài trên PC, kết nối HD2 với PC sau đó dùng Droid explorer để copy

caothanhhai

xin các bác chỉ dẫn fix lỗi font tiếng việt. em không biết cách copy font vào root experer nhu bác thanh hai hướng dẫn.

Bạn có fonts chưa? có RootExprored chưa ? chưa có thì Down vveef từ bài 1
Mở RootExpored - kéo xuống dưới vào Sdcard - vào thư mục mà bạn để Fonts - Mấm phím cứng lá cờ - MultiSellect - Select All - Copy - Quay ra (bấm Up ở trên cùng ) - Vào System - Fonts - Paste đè vào là xong

Hướng dẫn đến thế này mà bạn không làm được thì bó tay đấy :|

khoaito

Bạn có fonts chưa? có RootExprored chưa ? chưa có thì Down vveef từ bài 1
Mở RootExpored - kéo xuống dưới vào Sdcard - vào thư mục mà bạn để Fonts - Mấm phím cứng lá cờ - MultiSellect - Select All - Copy - Quay ra (bấm Up ở trên cùng ) - Vào System - Fonts - Paste đè vào là xong

Hướng dẫn đến thế này mà bạn không làm được thì bó tay đấy :|

Cám ơn bác chỉ dẫn, em làm được rồi:D

KOK

Bác nào chỉ giúp em. Em vừa chiến được con HD2 TMobile chiều nay.

Thẻ em 16GB Class 2

Cài bản Rom này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?98521-A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES-v08_PV-(Update30-09-2010)

Bản A66_C5_Build_23569_ANDROID DUAL BOOT_v03_PV

Radio của em đã up lên 2.14

Cài đặt theo đúng hướng dẫn, em boot lại cả tiếng vẫn ở chỗ Màn hình có logo HTC trắng xanh.

Bác nào chỉ em với ạ, em kiếm mãi ko bít lỗi ở đâu. Em là newbie mong các bác thông cảm. ;(

chucuoihp

Em vào WM ngon lành ạ, em đang vọc thử Android :(

Bản Android em tải xuống là bản V3.7

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=795914

Thẻ 16G đi kèm chạy được android nhưng không được tốt lắm. bạn muốn vọc android thì mua cái thẻ 4G loại tốt để vọc.
Thông thường nếu boot android 10" ở màn hình logo HTC bạn nên tháo pin boot lại.

Chúc mừng 1 người mới vào ngôi nhà HD2 dualboot :D

xcingular8125

các bác cho hỏi cái sao cái androi của mình mới đầu boot vào xài bình thường nhưng khi mình chuyển qua boot wm chép thêm thư mục video hay cái truong trình cho WM thì chuyen qua android chạy tới màn hình mở khóa thì nơ dơ ra chỉ hiện mổi màn hinh trắng có chử HTC
thẻ 8gb class 4 ( mình có format theo đúng chỉ dẩn.....cài android trước sao đó mới chép thêm thư mục và cài chương trình cho wm nhé)

vietbbc

bac oi
cho e hoi la tai sao may cua e cai androi xong roi xai thu thi may no rat nong
e phai tra ve an win cua no
mong cac bac chi e cach xu ly
e xai hd2 t-mobile

VUNHATVAN

Chắc là do bản Android đó, bạn dùng thử bản khác xem sao. Mình lướt web bằng wifi ầm ầm mà thấy cũng bình thường

lungtungbeng

bac oi
cho e hoi la tai sao may cua e cai androi xong roi xai thu thi may no rat nong
e phai tra ve an win cua no
mong cac bac chi e cach xu ly
e xai hd2 t-mobile

Bạn nói rõ mình đang dùng bản Android nào, Kernel nào, dùng InfoWidget thì nhiệt độ báo là bao nhiêu???

andyhoang

Bác nào chỉ giúp em cách sửa lại phông chữ với,em làm theo hướng dẫn.mở \system\fonts ra thì thấy trong này có đầy đủ các file trong android fonts rồi,khởi động lại rồi vẫn lỗi y nguyên là làm sao

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Bác nào chỉ giúp em cách sửa lại phông chữ với,em làm theo hướng dẫn.mở \system\fonts ra thì thấy trong này có đầy đủ các file trong android fonts rồi,khởi động lại rồi vẫn lỗi y nguyên là làm sao

Mở ra thấy nó có rổi thì lại đậy lại à =)) . phải đè lên nó thì mới khác chứ =))

lungtungbeng

HIx bó tay bác. Bác phải dùng Root explprer copy đè bộ font chuẩn của bác vào chứ. Dùng bộ Font của mấy bản Desire là chuẩn nhất đấy.

bananavn

"Dùng Root Expored chép đè zImage vào thư mục Android, chép hai file còn lại vào /system/lib/modules
Nếu có thêm file lights.htcleo.so thì chép đè vào /system/lib/hw
Khởi động lại"

các bác cho em hỏi tại sao em không tìm thấy thư mục lib trong thư mục system như trong hướng dẫn. Em dùng droid explore để tìm cũng k thấy cái đường dẫn kia.

VUNHATVAN

"Dùng Root Expored chép đè zImage vào thư mục Android, chép hai file còn lại vào /system/lib/modules
Nếu có thêm file lights.htcleo.so thì chép đè vào /system/lib/hw
Khởi động lại"

các bác cho em hỏi tại sao em không tìm thấy thư mục lib trong thư mục system như trong hướng dẫn. Em dùng droid explore để tìm cũng k thấy cái đường dẫn kia.

Bạn dùng bản Android nào mà giờ vẫn phải fix cái lỗi này, các bản Android gần đây đã khắc phục lỗi này, không càn phải fix nữa.
Trường hợp của bạn muốn fix thì phải chép hai file còn lại vào Android/root/system/lib/modules (thường người ta cho sẵn thư mục root rồi, chỉ việc copy vào thư mục Android thôi, không có thì tự tạo thư mục). Nếu có thêm file lights.htcleo.so thì chép đè vào Android/root/system/lib/hw

bananavn

tks bác, bác k hiểu ý em hỏi. Em hỏi là làm thế nào tìm được đúng đường dẫn kia. Giờ thì em đã fix được rồi. Hóa ra phải dùng root explorer trong máy. Em lại cứ tưởng dùng Droid explorer trên PC.

em dùng bản MDJ froyo sense 3.1. Test benmark được 1500, như vậy là tốt hay không tốt, trên trung bình hay dưới trung bình hả bác