• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

KOK

các bác cho em hỏi cái! Tình hình là giờ em muốn nâng cấp cái thẻ nhớ, em đang dùng cái ghẻ có 4GB thôi,em cài bản Core_Droid_EVO_V0.7_SuperSonic, thây cực ngon lành đối với em ,giờ em muốn đổi lên thẻ 16GB, vậy em phải làm ★ giờ? Chỉ cần copy tất cả các file từ thẻ nhớ 4GB qua thẻ nhớ 16GB là được hay phải làm gì khác ko ạ? Mà em bỏ rất nhiều thứ linh tinh trong cái bản đó, giờ phải cài lại từ đầu thì rất là ngại. mà copy thì có nhiều file nó đâu có hiện ra cho mình copy đâu(mặc dù em show toàn bộ file ẩn).em mong tin các anh ạ!Em vô cùng cảm ơn

Dùng Ghost hay TrueImage sẽ ngon hơn đó bác. Đảm bảo dữ liệu giống 100% =)) Vì copy có thể có file ẩn hoặc System ko hiện ra.

thiensanu

Bước 3: Lựa chọn Các phiên bản Android

Các bạn nên tham khảo tại Đây và lựa chọn một bản cho phù hợp - Càng mới càng tốt

chỗ từ " ĐÂY " sao không có link bác xem lại dùm giúp em ạh !! Luôn tiện em hỏi có anh em nào ở HCM nhận cài android và chỉ dạy cho em biết cài với không ạh ! em xin cảm ơn và hậu tạ :D

vuidoi

Dùng Ghost hay TrueImage sẽ ngon hơn đó bác. Đảm bảo dữ liệu giống 100% =)) Vì copy có thể có file ẩn hoặc System ko hiện ra.
Dùng Ghost ở Hiren mà cho win thì em biết, còn ở đây thì chịu, mong bác chỉ giáo ạ!

KOK

Dùng Ghost ở Hiren mà cho win thì em biết, còn ở đây thì chịu, mong bác chỉ giáo ạ!

Thì cũng như win thôi. Bác chạy ghost32 trong win. Bác cho thẻ nhỡ cũ vào, chọn disk to image với thẻ (lúc đó hiện như 1 ổ USB thôi) tạo ra 1 file image. Rồi cho thẻ mới vào tại chọn image to disk từ image vừa tạo ra là xong thôi.

KOK

Mình cài đặt định boot multi các bản Android. Đã copy, sửa file khởi động các build như sau:
2 Build của mình được lưu trong 2 thư mục là Android và Android 1. (Có chứa luôn Zimage chứ ko phải có thư mục Android ở trong nữa)

"older build"
set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set initrd_offset 0x00a00000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set cmdline "rel_path=Android nand_boot=0"
boot

"newer build"

set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set initrd_offset 0x00a00000
set cmdline "rel_path=Android1 nand_boot=0"
boot

Nhưng khi boot nó cứ boot vào bản android mặc định là Android mặc mình chọn bản nào khi boot.
Bác nào gặp lỗi này ko chỉ mình với.

Thank

Bác nào gặp lỗi này chỉ mình cách fix với. ;(

lungtungbeng

các bác cho em hỏi cái! Tình hình là giờ em muốn nâng cấp cái thẻ nhớ, em đang dùng cái ghẻ có 4GB thôi,em cài bản Core_Droid_EVO_V0.7_SuperSonic, thây cực ngon lành đối với em ,giờ em muốn đổi lên thẻ 16GB, vậy em phải làm ★ giờ? Chỉ cần copy tất cả các file từ thẻ nhớ 4GB qua thẻ nhớ 16GB là được hay phải làm gì khác ko ạ? Mà em bỏ rất nhiều thứ linh tinh trong cái bản đó, giờ phải cài lại từ đầu thì rất là ngại. mà copy thì có nhiều file nó đâu có hiện ra cho mình copy đâu(mặc dù em show toàn bộ file ẩn).em mong tin các anh ạ!Em vô cùng cảm ơn

Trời ạ. Cứ copy và paste bình thường thôi bạn. Đấy là cái lợi của việc chạy android trên thẻ nhớ bác ạ^^

dungphp

Lungtungbeng, Lungtungbeng, Lungtungbeng, Lungtungbeng, Lungtungbeng, Lungtungbeng ... bác này chém gió ác quá !

thanhlong_05

các bác cho em hỏi nếu đang dùng bản android cũ giờ muốn dùng bản mới thì có cần xóa các thư mục android cũ, format lại thẻ nhớ rồi copy vào hay xóa các thư mục android rồi copy bản mới vào rồi cho chạy luôn vậy

thanhlong_05

Xóa thư mục Android cũ, copy thư mục Andoid mới vào rồi chạy luôn

chỉ cần như vậy thôi hả bác, xóa các thư mục và file của androi cũ rồi copy bản mới vào chạy luôn phải không bác, vậy mà em cứ phải format thẻ nhớ lại rồi chép dữ liệu lại từ đầu, như vậy thì mất công quá

KOK

chỉ cần như vậy thôi hả bác, xóa các thư mục và file của androi cũ rồi copy bản mới vào chạy luôn phải không bác, vậy mà em cứ phải format thẻ nhớ lại rồi chép dữ liệu lại từ đầu, như vậy thì mất công quá

Format là để tránh việc copy nhiều gây hỏng thẻ nhớ thôi bác ạ. Thực ra cũng khuyến khích cách này để tăng tuổi thọ thẻ nhớ, tránh mất dữ liệu không mong muốn

thanhlong_05

Format là để tránh việc copy nhiều gây hỏng thẻ nhớ thôi bác ạ. Thực ra cũng khuyến khích cách này để tăng tuổi thọ thẻ nhớ, tránh mất dữ liệu không mong muốn

nhưng như vậy thì e cung chỉ cần copy rom android mới vào thẻ nhớ rồi cho chạy lun cũng được bác nhỉ, format nhiều lần thẻ nhớ e sơn nó die mất

hungnqq

nhưng như vậy thì e cung chỉ cần copy rom android mới vào thẻ nhớ rồi cho chạy lun cũng được bác nhỉ, format nhiều lần thẻ nhớ e sơn nó die mất

Bác hoàn toàn có thể xóa thư mục Android và copy thư mục Android của bản Rom mới vào là chạy okie thoai. Thỉnh thoảng Defra thẻ để tăng tuổi thọ bác nhé.

dungphp

Mọi người ai biết cái Taskiller nào mạnh nhất không ? Vấn đề này quan trọng vô cùng ~!

vnvn

tại sao đang xài bản MMC 3.3 trên XDA , nhưng ko hiển thị được font tiếng việt , còn nếu copy Font ở bài 1 , vào thư mục system/fonts thì khi khởi động lại máy , máy nó treo luôn . Cài thêm Morelocal thì cũng ko hiển thị được font tiếng việt , đành phải cài bản room khác hay sao nhỉ ~~ . Vả lại máy em dùng win7 thì lúc syn vào máy , thì ko syn được ( đã down HTC Syn về ) . Còn nếu qua window XP , thì Syn mấy nhận , nhưng khi SYN ALL thì làm nữa đường tự nhiên đứt gánh , mà cũng ko có thêm file or chuơng trình j cả vào máy

tuanbeck132

tại sao đang xài bản MMC 3.3 trên XDA , nhưng ko hiển thị được font tiếng việt , còn nếu copy Font ở bài 1 , vào thư mục system/fonts thì khi khởi động lại máy , máy nó treo luôn . Cài thêm Morelocal thì cũng ko hiển thị được font tiếng việt , đành phải cài bản room khác hay sao nhỉ ~~ . Vả lại máy em dùng win7 thì lúc syn vào máy , thì ko syn được ( đã down HTC Syn về ) . Còn nếu qua window XP , thì Syn mấy nhận , nhưng khi SYN ALL thì làm nữa đường tự nhiên đứt gánh , mà cũng ko có thêm file or chuơng trình j cả vào máy

Mình cũng giống bạn ! Lỗi Font tiếng Việt....
Chép vào cũng hịu luôn....

nguyenzoro

Mình up ROM và cài Android 2.2 (bản MDJ FroYo Sense Revolution) cho con HD2 T-mobile thì lúc đầu mình chạy rất tốt. Sau đó mình có reset lại để boot qua Winmo, sau đó boot lại Adroid thì màn hình hiển thị tới chữ HTC xong đứng luôn ở đó. Mình phải tháo pin ra rồi boot vào lại Android thì tới màn hình HTC cũng đứng luôn (boot vào Winmo thì OK).
Bác nào gặp trường hợp này rồi chỉ em với.