• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

batuocbongdem

Đọc bài 1, cách làm tương tự như vậy

Đã thử nhiều lần và dùng nhiều Chương trình SD format V2.0 đưa ở link,và PQmagic format chọn 32k nhưng đều test trong android class2 không lên dc class 4,(Thẻ scandisk 16gb đi theo TMobile)

babyrainy89

Đã thử nhiều lần và dùng nhiều Chương trình SD format V2.0 đưa ở link,và PQmagic format chọn 32k nhưng đều test trong android class2 không lên dc class 4,(Thẻ scandisk 16gb đi theo TMobile)

mình cũng không làm được....

langthang262

Mình cũng có thẻ 8Gb ghi là class4, về chạy SD Card Speed test trên Android cũng chỉ nhận là class2, chắc mình bị lừa rồi.
Và cũng đã làm theo cách các bác hướng dẫn để tăng tốc độ thẻ nhưng vẫn thế.
Dù sao thì chạy Android vẫn mượt lắm :)

JohnnyBui

Help
Các anh em cho mình hỏi chút.
mình cài bản Rom Blue See V16 của bác Caothanhhai xong HR.
Format Thẻ nhớ bằng SD Card Formater xong chép bản Android Mdeejay FroYo HD v.3.4|1.28.405.1| vào thẻ
Khi boot Android thì chỉ hiện màn hình trắng có logo HTC và đèn led sáng hoài ko boot đc vào android

VUNHATVAN

Lần đầu có thể hơi lâu một chút, lần sau thì sẽ nhanh hơn nhiều nhưng nếu lâu quá mà vẫn không vào được (>20 phút) thì bạn tháo pin ra rồi vào lại

JohnnyBui

Thanks bạn đã trả lởi bạn cho mình hỏi thêm cái nữa là lúc boot android thì màn hình có biểu hiện gì ko hay là chỉ màn hình trắng có logo HTC thôi

tommy_trant20

các pác cho e hỏi co thể nào cài chết android trên hd2 ko nghĩa là có tắt nguồn khởi động lại vẫn chạy android?Thanks.

lungtungbeng

các pác cho e hỏi co thể nào cài chết android trên hd2 ko nghĩa là có tắt nguồn khởi động lại vẫn chạy android?Thanks.

Hiện h các bác KTV trên XDA vẫn đang nghiên cứu vấn đề này bác ạ. Em cũng đang chờ tin từ lâu lắm rồi í.

KOK

Mình cài đặt định boot multi các bản Android. Đã copy, sửa file khởi động các build như sau:
2 Build của mình được lưu trong 2 thư mục là Android và Android 1. (Có chứa luôn Zimage chứ ko phải có thư mục Android ở trong nữa)

"older build"
set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set initrd_offset 0x00a00000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set cmdline "rel_path=Android nand_boot=0"
boot

"newer build"

set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set cmdline "rel_path=Android1 nand_boot=0"
boot

Nhưng khi boot nó cứ boot vào bản android mặc định là Android mặc mình chọn bản nào khi boot.
Bác nào gặp lỗi này ko chỉ mình với.

Thank

lungtungbeng

khá là phức tạp nhở :( Ko biết Android cho hàng T-Mobile có khác gì ko bác?

2 cái như nhau bác ạ. Nếu có khác thì chỉ có WP7 khi nào cài được cho HD2 vào NAND thì chắc sẽ khác nhau do hàng T-mobile Rom lớn hơn thôi

caothanhhai

Mình cài đặt định boot multi các bản Android. Đã copy, sửa file khởi động các build như sau:
2 Build của mình được lưu trong 2 thư mục là Android và Android 1. (Có chứa luôn Zimage chứ ko phải có thư mục Android ở trong nữa)

"older build"
set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set cmdline "rel_path=Android nand_boot=0"
boot

"newer build"

set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set cmdline "rel_path=Android1 nand_boot=0"
boot

Nhưng khi boot nó cứ boot vào bản android mặc định là Android mặc mình chọn bản nào khi boot.
Bác nào gặp lỗi này ko chỉ mình với.

Thank

Bạn làm đúng rồi đấy, nhưng để chăc cứ đổi hẳn tên khác nhau đi như abc hay xyz gì đó ... Ngoài ra lúc chạy MultiBoot nhớ chọn đúng bản muốn chạy (chọn bên dưới xong mới click bên trên ...)

Thử xem rồi Report lại nhé

tommy_trant20

các pác cho e hỏi.e vo trang android việt nam thấy có rom android cho leo vậy rom đó có giống rom của pác ko?có pác sài thử rom trên trang android việt nam cho leo chưa.Thanks

JohnnyBui

Thanks anh em đã giúp đỡ máy của mình đã chạy được android.Trong quá trình cài android và tét thủ vài bản thì mình thấy bản V03 của bác CaoThanhHai là chạy ok nhất nhưng có 1 khuyết điểm là loa đàm thoại và chuông hơi nhỏ chỉ có vậy thôi các phần còn lại đều rất ok. :D

KOK

Bạn làm đúng rồi đấy, nhưng để chăc cứ đổi hẳn tên khác nhau đi như abc hay xyz gì đó ... Ngoài ra lúc chạy MultiBoot nhớ chọn đúng bản muốn chạy (chọn bên dưới xong mới click bên trên ...)

Thử xem rồi Report lại nhé

Mình làm đúng như bác Hải trước đó luôn rồi mà vẫn thế. Đổi cả tên thành CoreAndroid với linh tinh cũng chịu. Hay do Rom vWM?? Mình đang dùng Rom A66 của bác An. Quái kinh lên được.

vuidoi

các bác cho em hỏi cái! Tình hình là giờ em muốn nâng cấp cái thẻ nhớ, em đang dùng cái ghẻ có 4GB thôi,em cài bản Core_Droid_EVO_V0.7_SuperSonic, thây cực ngon lành đối với em ,giờ em muốn đổi lên thẻ 16GB, vậy em phải làm ★ giờ? Chỉ cần copy tất cả các file từ thẻ nhớ 4GB qua thẻ nhớ 16GB là được hay phải làm gì khác ko ạ? Mà em bỏ rất nhiều thứ linh tinh trong cái bản đó, giờ phải cài lại từ đầu thì rất là ngại. mà copy thì có nhiều file nó đâu có hiện ra cho mình copy đâu(mặc dù em show toàn bộ file ẩn).em mong tin các anh ạ!Em vô cùng cảm ơn