• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

matheoken

sao em cài root exploer vào nhưng không dùng được,nó báo là ko có superuser gì đó,pahir làm sao ah? Thank các bác

jennydontcry

Chơi game bằng laptop máy còn nóng hừng hực nữa là HD2,nói chung ko sao đâu cứ chơi thoải mái.Set CPU nên để MAX = 998 , MIN = 245 là ngon roài.

KOK

Nếu nhiệt độ máy báo là >40 thì thực sự là nóng quá. Nếu k biết cách set CPU thì bác k nên dùng chương trình ấy. Kiểm tra và thử thay Kernel Hastarin xem sao, vì mình dùng Rom của Mdeejay, Kernel Hastarin 7.8 không OverClock, không dùng Set CPU vẫn chơi game rất mượt, nhiệt độ máy luôn luôn từ 24-24,8 độ.

24-24,8 độ :O Máy mình cũng dùng Rom Mdeejay, Kernel Hastarin đã test tất cả các ver, không dùng SetCPU. Temp bao giờ cũng 31-37 độ. Bác có bỏ Sense hay ko cài gì ko đó? Có Screenshot về Rom, ver vWM, app, temp bác post lên cho anh em tham khảo cái. Thank bác =D>

KOK

sao em cài root exploer vào nhưng không dùng được,nó báo là ko có superuser gì đó,pahir làm sao ah? Thank các bác

Check lại, tải superuser để nó root thôi. Nhưng thông thường các bản ROM mới đều cài sẵn Superuser rồi mà.

vodanh1213

Bác ấy chắc ở ngoài bắc, giờ ngoài bắc đang là mùa đông mà, nhiệt độ chac co 15-19 thì nhiệt độ máy 20-24 là bình thường.
Mình ờ SG, nhiệt độ toàn 30-34 :)) nên cái máy nó cũng khìn khìn theo.

hao pin quá,sao khắc phục giờ vậy các anh em,mình nghe nói thay kernel nhưng ko hiểu là thay trước khi chạy android hay là boot xong vô android rồi mới thay,lúc đầu mình ko biết thay sau khi boot vô android thì bị lỗi wifi error,mình dùng kernel hastarin 8.1

KOK

Bác ấy chắc ở ngoài bắc, giờ ngoài bắc đang là mùa đông mà, nhiệt độ chac co 15-19 thì nhiệt độ máy 20-24 là bình thường.
Mình ờ SG, nhiệt độ toàn 30-34 :)) nên cái máy nó cũng khìn khìn theo.

Thì mình cũng ngoài Bắc chứ đâu. Ngoài trời giờ này thì cũng 26-27 độ mà. Mùa đông chưa đến =))

khoaito

Nếu nhiệt độ máy báo là >40 thì thực sự là nóng quá. Nếu k biết cách set CPU thì bác k nên dùng chương trình ấy. Kiểm tra và thử thay Kernel Hastarin xem sao, vì mình dùng Rom của Mdeejay, Kernel Hastarin 7.8 không OverClock, không dùng Set CPU vẫn chơi game rất mượt, nhiệt độ máy luôn luôn từ 24-24,8 độ.

Mình cũng dùng MDJ evo 2.2, kernet 7.8, chơi game máy lúc nào cũng > 36 độ, bác vừa chơi vưa chườm đá cho máy à?:p:-/:O

dungphp

Mình cũng dùng MDJ evo 2.2, kernet 7.8, chơi game máy lúc nào cũng > 36 độ, bác vừa chơi vưa chườm đá cho máy à?:p:-/:O

Chết thật, máy mình để sát người, chắc cũng phải 37 độ rồi, chắc máy sắp chết quá ! =))
Trong máy có senser nhiệt sao nhỉ ? Mình chưa hiểu cái máy này có những tác dụng gì nữa !

sonkeu

tôi có một kinh nghiệm là nếu dùng pin ngoài vd; pin dlc thì nó báo nhiệt độ sai bao giờ cũng chỉ trên hoặc dưới 25 độ, còn dùng pin zin theo máy thì nó báo lên, xuống rất chuẩn từ 30-38độ tùy tình trạng làm việc của máy.

lungtungbeng

tôi có một kinh nghiệm là nếu dùng pin ngoài vd; pin dlc thì nó báo nhiệt độ sai bao giờ cũng chỉ trên hoặc dưới 25 độ, còn dùng pin zin theo máy thì nó báo lên, xuống rất chuẩn từ 30-38độ tùy tình trạng làm việc của máy.

Nói chung nhiệt độ máy phụ thuộc nhiều thứ, nhưng nhiệt độ máy báo theo mình nghĩ là nhiệt độ của chip chứ k phải nhiệt độ của Pin

hao pin quá,sao khắc phục giờ vậy các anh em,mình nghe nói thay kernel nhưng ko hiểu là thay trước khi chạy android hay là boot xong vô android rồi mới thay,lúc đầu mình ko biết thay sau khi boot vô android thì bị lỗi wifi error,mình dùng kernel hastarin 8.1
ai chỉ dùm vụ này cái

caothanhhai

ai chỉ dùm vụ này cái

Bạn hỏi cho dễ nghe chút đi, không ai trả lời bạn vì đã có câu trả lời ở bài 1, bạn không chịu đọc, hoặc đọc không hiểu ... nên xem lại.

"Tải Kernel về : thường sẽ có 3 file bcm4329.ko, tun.ko, zImage.
Dùng Root Expored chép đè zImage vào thư mục Android, chép hai file còn lại vào /system/lib/modules
Nếu có thêm file lights.htcleo.so thì chép đè vào /system/lib/hw
Khởi động lại"

JohnnyBui

bác caothanhhai cho hỏi cái. Khi mình format thẻ nhớ cài bản rom của bác xong rồi chép cái thư mục android vào thẻ , boot vào android thì nó chỉ đứng ở màn hình trắng có logo HTC ko vào đc android. Tình trạng như vậy là lỗi gì mong bác chỉ giúp.

batuocbongdem

ai chỉ dùm vụ này cái
Cái này do bro chép sai mấy file kernel mình cũng từng bị như vậy.Bro vào thư mục android ngoại trừ thư muc android appilcation ra thì xoá hết các thư mục còn lại :cache, data,root .Sau đó chép lại các thư mục này trong bản android cũ. Sau đó dùng Droid exploer cắm HD2 vào máy tính mà copy các file trong bản update 8.2 cho đúng thư mục,roi reset lại máy là được

bác caothanhhai cho hỏi cái. Khi mình format thẻ nhớ cài bản rom của bác xong rồi chép cái thư mục android vào thẻ , boot vào android thì nó chỉ đứng ở màn hình trắng có logo HTC ko vào đc android. Tình trạng như vậy là lỗi gì mong bác chỉ giúp.
Thường lỗi này mình hay gặp lúc ko format thẻ nhớ mà cứ chép đè bản android mới lên bản cũ.Chỉ cần format thẻ nhớ lại rồi copy thu mục android lên thẻ nhớ là ok.Nhớ chép thêm file data.img để tạo phân vùng 1gb để máy khởi động nhanh hơn

babyrainy89

có ai có thể hướng dẫn cho mình cách độ thẻ nhớ Class2 lên Class4 được không? Cảm ơn