• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

jt2808

Thẻ theo máy là xịn rồi ! Không lo nữa, nên dùng các bản rom có date tầm 1 tháng trở lại đây thôi !

uhm, tại mình đang xài rom WM6.5 ROM V56CO2 mà cứ mỗi lần cài android la nó hiện màn hình cái chữ htc giống lúc mới khởi động. Cứ thế chờ dc 5' là mình tháo cục pin ra. Làm từ tối hôm qua đến h, chắc trên dưới cũng 7-8 lần mà vẫn không cài dc android. Hic

tuanbeck132

Cái thẻ 16GB theo máy của mình... Format xong, cài Android chờ cả ngày... Mình format lại rồi xài thì cũng chậm và giật... Thỉnh thoảng treo...
Thửa được cái thẻ 4GB theo máy của Samsung (Có dán tem samsung)... Xài chạy phê lòi mắt bạn ạ... Tốc độ đọc lúc nào cũng ~8.....

dungphp

uhm, tại mình đang xài rom WM6.5 ROM V56CO2 mà cứ mỗi lần cài android la nó hiện màn hình cái chữ htc giống lúc mới khởi động. Cứ thế chờ dc 5' là mình tháo cục pin ra. Làm từ tối hôm qua đến h, chắc trên dưới cũng 7-8 lần mà vẫn không cài dc android. Hic

Đợi lần đầu lâu đấy, gần như bắt buộc chờ đến 20 phút, nếu sau tầm 20, 25 phút mà kg nhúc nhich thì mới tháo pin !

stupid1314

Hic, mới chờ được 5' mà đã tháo pin rồi. Bạn này không kiềm chế được rồi, nếu như bản nào đã có data thì khi đó nó boot mới nhanh chút còn không thì chờ khoảng 20'. Bạn ráng kiên trì nhen, chúc bạn thành công.

lungtungbeng

Ai chỉ mình cách tắt Scene hay widget gì đó đi. Để tốn pin tốn ram wa X-(

Đúng là nên tìm hiểu qua đã bác nhé. Để bớt ngốn pin thì bác có 1 số cách sau: chỉnh độ sáng màn hình ở mức vừa phải, dùng Taskiller để autokill when screen off, tắt Sense (Thực ra theo cách này thì là xóa luôn nhé) chuyển quan dùng Launcher Pro để bớt ngốn Ram và pin: dùng Root Explorer vào System/app, tìm đến cái htc sense rồi del nó đi (nhớ cài Launcher pro trước), để màn hình nền tĩnh chứ không dùng Live Wallpaper, mà tốt nhất là để cái màn hình nào màu tối sẽ tiết kiệm pin hơn nền màn hình màu sáng; tiếp nữa là nhớ tắt GPS, Bluetooth, Sync, Wifi khi không cần đến; Tắt tính năng background data (kết nối dữ liệu nền) trong cài đặt / tài khoản và đồng bộ.
Nhớ cài Current Widget xem mức tiêu thụ pin lúc màn hình nghỉ là bao nhiêu, tầm 5-7mA là đẹp

jt2808

các bác ơi, hd2 của e lần này khi cài android nó lại hiện màn hình đen dòng chữ htc màu xanh lá cây là sao thế các bác? bây h làm sao để cài được android đây.

nokin

Thửa được cái thẻ 4GB theo máy của Samsung (Có dán tem samsung)... Xài chạy phê lòi mắt bạn ạ... Tốc độ đọc lúc nào cũng ~8.....

Cái thẻ Săng Đít Lát 2 nhà em mà sao cắm vào HD2 chép usb trực tiếp nó lên tầm 12MB/s là thế nào nhỉ ? Đọc thì 18-20MB/s. Hic hic, chắc cái thẻ này có vấn đề rồi... Cũng ngang với cái đọc thẻ đang dùng.

Trong khi ông King Tông Lát 4 mà tạch đùng có 5M/s à. Lúc đầu cài Android trên ông King này, nghe thì rõ mà tiếng mình bên kia nghe bể nát luôn. Sau đổi cái thẻ, copy toàn bộ Android qua, là êm !

hai

Thế là bình thường bác ah,bác cứ nhìn đồng hồ nếu quá 20 phút mà nó vẫn thế thì tải bản android khác để cài.

smile

Mình đang dùng bản MCCM 3.4, mọi thứ ngon lành, mỗi tội vào Wireless setting phần APNs để cài thông số GPRS thì chẳng thấy cái gì cả, toàn một màu đen thui. Có bạn nào bị như vậy ko? Chỉ mình cách khắc phục với! Mình cảm ơn nhiều!

clarkht

Mình đang dùng bản MCCM 3.4, mọi thứ ngon lành, mỗi tội vào Wireless setting phần APNs để cài thông số GPRS thì chẳng thấy cái gì cả, toàn một màu đen thui. Có bạn nào bị như vậy ko? Chỉ mình cách khắc phục với! Mình cảm ơn nhiều!

bạn vào lại chỗ bạn bảo tối thui đó, ấn nút cửa sổ ( phím cứng í ) => new....

maidong123

Hi all, em mới cài Android cho HD2 của em, có một số cái em thắc mắt:
1. Sau chạy Android tren HD2, muốn chạy bản Android khác thì làm thế nào?
2. Muốn up lại Rom (WM6.5) thì làm thế nào, có phải xóa thư mực Android rồi up bình thường không?
3. Em đang sài bản Rom WM6.5 bình thường, muốn up Rom Dual Boots thì phải làm sao? Sau khi cài Rom thường và Android.
4. Em chưa hiểu về bản Rom A66_Android_DualBoots_Build21916_OS3.14_LITE_v08_PV có thể giải thích cho em dc không? (vd: là Rom WM6.5, nhưng khi khởi động thì chọn WM or Android, up Rom bình thường như các bản Rom khác )

nvn1010

Hi all, em mới cài Android cho HD2 của em, có một số cái em thắc mắt:
1. Sau chạy Android tren HD2, muốn chạy bản Android khác thì làm thế nào?
2. Muốn up lại Rom (WM6.5) thì làm thế nào, có phải xóa thư mực Android rồi up bình thường không?
3. Em đang sài bản Rom WM6.5 bình thường, muốn up Rom Dual Boots thì phải làm sao? Sau khi cài Rom thường và Android.
4. Em chưa hiểu về bản Rom A66_Android_DualBoots_Build21916_OS3.14_LITE_v08_PV có thể giải thích cho em dc không? (vd: là Rom WM6.5, nhưng khi khởi động thì chọn WM or Android, up Rom bình thường như các bản Rom khác )

1./ Xóa thư mục Android trên thẻ hoặc đổi tên thành thư mực khác (vd : android1). Down cái android mới về nhét vào thẻ rồi chạy thôi
2./ Ko cần xóa thư mục android, cứ down rom 6.5 về rồi kết nối với pc up thôi
3./ giống như số 2, cứ down rom dual boot về rồi up thôi
4./ Bạn vd đúng rồi đấy

maidong123

1./ Xóa thư mục Android trên thẻ hoặc đổi tên thành thư mực khác (vd : android1). Down cái android mới về nhét vào thẻ rồi chạy thôi
2./ Ko cần xóa thư mục android, cứ down rom 6.5 về rồi kết nối với pc up thôi
3./ giống như số 2, cứ down rom dual boot về rồi up thôi
4./ Bạn vd đúng rồi đấy

Thanks bạn nhiều nhé.
Một số câu hỏi khác:
1. Nếu Android: "Mdeejay_FroYo_HD_v._3.3a" Rom : "A66_Android_DualBoots_Build21916_OS3.14_LITE_v08_P V" --> chạy tốt, ok, nhưng chụp hình thì không được có cách nào khắc phục không (trên bản Android v4.4 nhé, up bản khác thì khỏi nói rồi hihi :p), cho hỏi thêm muốn thêm cái đồng hồ như "Mdeejay_eVo_Sense_v._1.0_Warm" thì cài thêm soft nào trong Makers nhỉ 8-| (tìm hoài mà không thấy, toàn cái xấu wắc).
2. Nếu Android: "MDJ_FroYo_HD_v._4.4_MDJ_S7.6HD" or "Mdeejay_eVo_Sense_v._1.0_Warm" Rom : "A66_Android_DualBoots_Build21916_OS3.14_LITE_v08_P V" sau khi up "mattx 1.5" thì vào mạng điện thoại không được.(không có mạng or ở chế độ máy bay).
3. Cách up HASTARIN r8.5.3 cho Android "MDJ_FroYo_HD_v._4.4_MDJ_S7.6HD" như thế nào :D (em mới vọc nên hỏi nhiều tí)

Chỉnh sửa cuối:

smile

bạn vào lại chỗ bạn bảo tối thui đó, ấn nút cửa sổ ( phím cứng í ) => new....
Cám ơn bạn nhiều!
Nhân tiện bạn cho mình hỏi cách dùng Curent widget và cách chuyển từ 2G lên 3G trong Android?