• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

snipervn

:D
Cảm ơn các tiền bối đã hướng dẫn tận tình. Tập tọe chạy thử Android trên HD2 đã thành công ngay trong lần... thử đầu tiên.
Tiện thể là cũng báo cáo thêm chút là chạy Android MDJ-Froyo 4.6 trên nên kwbr ROM hoàn toàn tốt ạ, không có lỗi gì, màn hình thỉnh thoảng giựt 1 phát rồi lại êm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

chuotlon

Member
bác này đúng là chi nên dùng iphone thôi dùng HD2 thi phải chịu khó tim hiều vào mới thú vị,vấn đề bác hỏi vốn đã co trong bài hướng dẫn ngay đầu tiền rồi đó thôi. Outlook có thể giúp bác đồng bộ Danh bạ ,mail, lich hen giữa 2 HDH này con MMS,SMS .v.v thi chưa thể;;)

Hì cảm ơn Bác. Mình đang tìm hiểu outlook chưa biết đồng bộ thế nào. Bác có biết cách nào đồng bộ trực tuyến giữa gmail và my phone k. Vì mình thấy WM đồng bộ với My phone và Android với gmail đều đồng bộ trực tuyến nhanh và đơn giản mà mình tìm k ra nên hỏi các bác.
Cũng xin lỗi các bác tham gia diễn đàn đã lâu k giúp đc gì mà toàn hỏi.

TraiNgheoHn

[quocte]Bước 3: Lựa chọn Các phiên bản Android

Các bạn nên tham khảo tại Đây và lựa chọn một bản cho phù hợp - Càng mới càng tốt
[/quocte]
Em nhấp vào mà nó không ra link nên không biết phải lựa chọn như nào ạ?

Nguyenson318

Hi , giờ ngta xài Android NAND hay WP 7 NAND ầm ầm, làm gì có ai quan tâm đến các bản Android SD nữa bác. Kiếm 1 bản NAND ngon rồi chiến thôi bác ơi

Mình cũng thử Android NAND rồi chứ và cả WP7 nữa, nhưng vẫn khoái cái WM6.5 & Android trên SD... Ước gì Cài được WP7 NAND & Android on SD thì tuyệt cú mèo!!!

TraiNgheoHn

Em up được lên rồi nhưng máy hình như không nhận SD thì phải, cắm vào pc không nhận được.

trantuan1207

Mình cũng thử Android NAND rồi chứ và cả WP7 nữa, nhưng vẫn khoái cái WM6.5 & Android trên SD... Ước gì Cài được WP7 NAND & Android on SD thì tuyệt cú mèo!!!

có cách làm rồi mà đồng chí! Đọc thì mềnh hiểu thế này:
cần có 2 thẻ: cho vào thẻ 8gb và flash wp7, xong bỏ thẻ ra, định dạng, phân vùng....và copy toàn bộ vào thẻ 16 gb.
Phần còn lại cài android trên thẻ như bình thường

Nguyenson318

có cách làm rồi mà đồng chí! Đọc thì mềnh hiểu thế này:
cần có 2 thẻ: cho vào thẻ 8gb và flash wp7, xong bỏ thẻ ra, định dạng, phân vùng....và copy toàn bộ vào thẻ 16 gb.
Phần còn lại cài android trên thẻ như bình thường

Tui cũng thực hiện ngon lành WP7 cài Android rùi, nhưng hiện bản Android desire_z đang chuối quá, không biết có bản nào nhẹ nhàng hơn không!!!???

davidboy

Bác cho hỏi là ở bài 1 bác hướng dẫn tăng bộ nhớ cho android nhưng chép đè file data.img vào file nào vậy mà dùng es file explore của endroid copy hay dùng explore của winmo có được không. mới dùng mong các bác chỉ giáo xin cảm ơn.

clarkht

Bác cho hỏi là ở bài 1 bác hướng dẫn tăng bộ nhớ cho android nhưng chép đè file data.img vào file nào vậy mà dùng es file explore của endroid copy hay dùng explore của winmo có được không. mới dùng mong các bác chỉ giáo xin cảm ơn.

bác chú ý đây là android trên thẻ, ko phải android trên nand

davidboy

bác chú ý đây là android trên thẻ, ko phải android trên nand
thì đúng là android trên thẻ mình mới hỏi vậy mà vì mặc định khi cài các app là vào bộ nhớ đã phân vùng trước là 256MB cho nên mỗi version android đều có các file data.img là 512MB hoặc 1GB. vấn đề mình hỏi là khi đã giải nén file ví dụ data.7z thì nó ra file data.img thì copy file này hay file khi chưa giải nén vào thư mục android.

Nguyenson318

thì đúng là android trên thẻ mình mới hỏi vậy mà vì mặc định khi cài các app là vào bộ nhớ đã phân vùng trước là 256MB cho nên mỗi version android đều có các file data.img là 512MB hoặc 1GB. vấn đề mình hỏi là khi đã giải nén file ví dụ data.7z thì nó ra file data.img thì copy file này hay file khi chưa giải nén vào thư mục android.

Bạn phải giải nén nó ra chứ, tức là copy file data.img vào thư mục Android trên SD là OK.

tung123xxx

Bạn phải giải nén nó ra chứ, tức là copy file data.img vào thư mục Android trên SD là OK.
Coppy lúc trước khi boot android hay sau khi ạ? Bg em đang chạy android rùi thì làm thế nào? Bác cho hỏi thêm là làm thế nào để biết các ứng dụng đang chạy ngầm và tắt nó? Em vào Market down game và các ứng dụng Free về trên góc máy phía trên bên tay trái nó hiện lên mà k biết tắt hay xem thế nào

jaso

Member
Coppy lúc trước khi boot android hay sau khi ạ? Bg em đang chạy android rùi thì làm thế nào? Bác cho hỏi thêm là làm thế nào để biết các ứng dụng đang chạy ngầm và tắt nó? Em vào Market down game và các ứng dụng Free về trên góc máy phía trên bên tay trái nó hiện lên mà k biết tắt hay xem thế nào

nếu bạn đã chạy được android rồi thì không cần copy file data vào thẻ nữa vì android nó đã tự tạo file data rồi,nếu bạn muốn thay thì chỉ cần chép đè vào folder android là được,để tắt các ứng dụng chạy ngầm bạn đi chợ down cái taskiller về xài nhé.

tung123xxx

nếu bạn đã chạy được android rồi thì không cần copy file data vào thẻ nữa vì android nó đã tự tạo file data rồi,nếu bạn muốn thay thì chỉ cần chép đè vào folder android là được,để tắt các ứng dụng chạy ngầm bạn đi chợ down cái taskiller về xài nhé.
Mình đã đi chợ rùi, ok thanks bác nhiều lắm. Công nhận Market có nhiều thứ thật đấy, dùng android sướng kinh người :))

tumap

các bác ơi, cài đặt nhiệt độ ở đâu vậy? e dùng bản SD D3.3 mà nhiệt độ báo là 78-80 không à???

DucLong

Super V.I.P
các bác ơi, cài đặt nhiệt độ ở đâu vậy? e dùng bản SD D3.3 mà nhiệt độ báo là 78-80 không à???

bấm vô chỗ báo nhiệt độ cài lại là độ C. nó báo như vậy là báo theo độ F.

saigonketxe

Cac bac cho minh hoi, minh vua cai android roi, nhung sao reboot lai may thi ko co chuc nang chon boot tu android,:(. thanks cac bac nhieu nha, em con ga qua