• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

clarkht

đã sắp có android 3.0 roài http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-151/digitimes-android-3-0-se-xuat-hien-vao-thang-3-a-555073/

Cám ơn bạn nhiều!
Nhân tiện bạn cho mình hỏi cách dùng Curent widget và cách chuyển từ 2G lên 3G trong Android?

bạn cài current widget xong, ra ngoài màn hình ấn giữ chặt vào màn hình, rồi add widget=> chọn current widget
Chuyển 2G sang 3G bạn vào setting>wireless&networks>mobile networks>Network mode>WCDMA only ( nếu bạn muốn dùng cả 2 và 3G thì chọn auto )

PingMD

các bác ơi, hd2 của e lần này khi cài android nó lại hiện màn hình đen dòng chữ htc màu xanh lá cây là sao thế các bác? bây h làm sao để cài được android đây.

Em cũng như bác. Cho em hỏi cách khác phục đi. Em đang chạy bản này http://www.pdaviet.net/showthread.p...R-V1.8(Incredible)-kernel-hastarin-r8.6/page6
Thanks.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

các bác ơi, hd2 của e lần này khi cài android nó lại hiện màn hình đen dòng chữ htc màu xanh lá cây là sao thế các bác? bây h làm sao để cài được android đây.

Em cũng bị như bác nhưng chờ khoảng 10p là ok, nó xuất hiên hình thằng bé Android lắc lắc, uốn éo chờ khoảng 5p nửa là chạy đc.

Chỉnh sửa cuối:

tuan1302

may anh ơi cho em hỏi nếu em xài rom android Core_Droid_EVO_V0.7_SuperSonic thì làm sao để tăng bộ nhớ cho android. em vào cái link trên hd toàn thấy froyo vs darkstone nên ko biết làm ntn. giúp em với thanks mội người nhiều

haiplo1989

bác nào giỏi món này hôm nào rảnh anh em cafe hướng dẫn em với chứ em hơi bị cà rốt mấy khoản này.máu cài quá rồi

bananavn

Đề nghị mod đổi tên thành Hướng dẫn chi tiết việc cài Android trên thẻ nhớ SD

dungphp

Tớ chưa phải Mod - ..ếch sửa được mặc dù thấy chối từ mấy hôm rồi =))

Cậu là VIP MEMBER, là con cái nhà ông nào đấy ! =)) Có việc thế mà không làm được à ! Được rồi, để tôi gọi MOD ! MOD ơi ? đâu rồi ? ủa

bananavn

Ờ, dễ gây nhầm lần với người mới thôi, còn đa số mem thì đều đã biết rồi. Theo mình thì topic này vẫn hữu ích, vì nói cho cùng, người mua HD2 vì Winmo là chính, chứ ai mua HD2 vì android,. Sau cơn sốt NAND rồi mọi người lại quay lại winmo và chạy Android trên thẻ thôi. Nếu không thì bán đi mua Desire cho lành.

Theo ý kiến cá nhân mình thì Android khong tiện cho công việc bằng Winmo, nhất là phần office, task, calendar, note , hay là tại mình không biết dùng android :-?

smile

Ờ, dễ gây nhầm lần với người mới thôi, còn đa số mem thì đều đã biết rồi. Theo mình thì topic này vẫn hữu ích, vì nói cho cùng, người mua HD2 vì Winmo là chính, chứ ai mua HD2 vì android,. Sau cơn sốt NAND rồi mọi người lại quay lại winmo và chạy Android trên thẻ thôi. Nếu không thì bán đi mua Desire cho lành.

Theo ý kiến cá nhân mình thì Android khong tiện cho công việc bằng Winmo, nhất là phần office, task, calendar, note , hay là tại mình không biết dùng android :-?
Chính xác tăm phần tăm!!!:D

mrducbao

Ờ, dễ gây nhầm lần với người mới thôi, còn đa số mem thì đều đã biết rồi.... Theo mình thì topic này vẫn hữu ích. Theo ý kiến cá nhân mình thì Android khong tiện cho công việc bằng Winmo, nhất là phần office, task, calendar, note , hay là tại mình không biết dùng android :-?

Mình đồng ý là nên sửa để người mới dễ theo dõi. Còn về việc so sánh giữa WM và Android thì theo mình mỗi thằng có điểm mạnh riêng: có cái WM mạnh hơn nhưng có cái thì không bằng, vả lại HD2 có thể dùng song song 2 HĐH cơ mà (chưa từng có trong lịch sử, mình gọi đây như là 1 cái đồng hồ "GIMIKIM 1 kim 2 quả lắc"), thêm nữa và rất đặc biệt khi dùng máy đời cao lại được trải nghiệm những cảm giác nhiều khi mình thấy không tưởng tượng nổi cuộc đời này lại có những chuyện như vậy! Thế mới là HD2 bác ạ! :D

abc3650

Khoái nhất cái cảm giác chờ từ màn hình boot ra lâu ơi lâu xong đột nhiên nó vào Android .. Ôi sướng ..

chuotlon

Member
Các Bác cho hỏi mình làm như hướng dẫn chạy mãi vẫn ở chữ HTC Thế có buồn k.

abc3650

K chạy mãi đâu, tại lần đầu nó lâu thế đó .. bro cứ bỏ nó đó rùi đi làm công việc gì đó cho khỏi sốt ruột chút quay lại là ok ah ..

chuotlon

Member
K chạy mãi đâu, tại lần đầu nó lâu thế đó .. bro cứ bỏ nó đó rùi đi làm công việc gì đó cho khỏi sốt ruột chút quay lại là ok ah ..

Cảm ơn Nó chạy đc rồi. Còn phải học hỏi nhiều các Bác. Hì dùng HD2 lâu rồi nhg k có thời gian để theo dõi và học hỏi nên nó thế đấy. Các thớt dài quá 500 bài đọc lâu quá,

h2love4ever

mÌNH ĐANG chạy android trên máy bằng NAND rồi, bâyh muốn chạy trên thẻ thì làm thế nào

quachtuyen

Cái này mình cũng đã từng gặp :
- Bạn coi dung lượng thẻ nhớ đủ không nhé , chắc ăn là hơn 1G, hôm bửa thẻ nhớ còn 980MB , chạy android thử , ai dè tới chỗ màn hình HTC "có thể lúc chạy file data" ,thiếu bộ nhớ để sinh tiếp cho đủ là nó đứng im luôn , làm mình reset máy 3 lần vẫn không vào được , sau này nhớ lại , vào xóa cho thẻ nhớ trống hơn 1G thì chạy lần đầu hơn 15 phút là vào , khởi động lại lần 2 thì 2 phút là vào ngay, Bạn coi thử xem nhé

chuotlon

Member
Mình bây giờ đã cài xong và chạy liền lúc 2 hệ điều hành cảm ơn các bác nhiều nhé. Chỉ có một điều ước muốn cuối cùng là làm thế nào để đồng bộ hóa dữ liệu của 2 hệ điều hành này cho nhau đc thì k có gì để nói các Bác a, nhất là danh bạ, tin nhắn và lịch sử cuộc gọi. Các bác có đồng ý với ý của E k?

maximum

Mình bây giờ đã cài xong và chạy liền lúc 2 hệ điều hành cảm ơn các bác nhiều nhé. Chỉ có một điều ước muốn cuối cùng là làm thế nào để đồng bộ hóa dữ liệu của 2 hệ điều hành này cho nhau đc thì k có gì để nói các Bác a, nhất là danh bạ, tin nhắn và lịch sử cuộc gọi. Các bác có đồng ý với ý của E k?
bác này đúng là chi nên dùng iphone thôi dùng HD2 thi phải chịu khó tim hiều vào mới thú vị,vấn đề bác hỏi vốn đã co trong bài hướng dẫn ngay đầu tiền rồi đó thôi. Outlook có thể giúp bác đồng bộ Danh bạ ,mail, lich hen giữa 2 HDH này con MMS,SMS .v.v thi chưa thể;;)