• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết từ A-Z cho máy HTC EVO 3D GSM Hboot 1.53.0007

yanglao

Mấy bác giúp e với, e đã s-off được rồi sao tới bước load file PG86IMG.zip thì báo CID incorrect !!

hoaitrong

Mấy bác giúp e với, e đã s-off được rồi sao tới bước load file PG86IMG.zip thì báo CID incorrect !!

vậy thì bạn cứ để vậy xài thôi, chủ yếu là s-off được là ok rồi, giờ up rom cook thoải mái mà không sợ bị treo logo :D

hoaitrong

Làm cái này cũng ghê,nhưng nhiều người làm ok rồi.Theo như hình của bạn thì sau khi đưa về H-boot 1.49.0007 bootloader lại khóa à(mình nhìn thấy chữ Locked)?Có cần unlock,Recovery,Root lại ko bạn?Được cái bây giờ có thể unbrick EVO3D nên cũng đỡ

ah, nó hiện "locked" vậy đó nhưng khi mình unlock, trên màn hình điện thoại hiện "yes or no" thì mình chọn "yes" không được phải chọn "no", xong khởi động lại nó lại hiện là "unlock", recovery và root vẫn còn.

hoaitrong

Phù,sau 1 hồi lằng ngoằng thì cũng S-off được.Phải câu đến 5,6 lần,H-boot giờ là 1.53.0007.Đầu tiên nó cứ báo ko tìm thấy device mãi,bực quá thoát rồi khởi động lại định thôi thì trên màn hình hiện JuopunutBear ko mở đc đành phải làm tiếp.Thế rồi lại được.Tks @hoaitrong.

hehe, đã phóng lao thì phải theo lao thôi, cách này là cách mới làm khá đơn giản, lúc trước mình s-off theo cách cũ nhiều công đoạn hơn phải up rom Leedroid Gingerbread nữa.

yanglao

vậy thì bạn cứ để vậy xài thôi, chủ yếu là s-off được là ok rồi, giờ up rom cook thoải mái mà không sợ bị treo logo :D

Nhưng mình muốn quay về H-boot 1.49.0007 thì phải làm sao ?

hoaitrong

Nhưng mình muốn quay về H-boot 1.49.0007 thì phải làm sao ?

mình cũng không hiểu sao máy của bạn không up được file rom hạ hboot, bạn có down đúng link mình đưa ở trên không, nếu down rồi, bạn thử giải nén ra xem được không, nhiều khi down bị lỗi, khi vừa s-off xong là bạn chép file PG86IMG.zip vào thẻ nhớ và cho úo check 1 hồi rồi chọn yes để up thôi, mà máy của bạn là châu âu hay châu á, đang chạy rom gì?

thanhcd69

mấy bạn cho minh hỏi máy mình đã S-OFF, RECOVERY & ROOT theo hướng dẫn đc rồi nhưng mình muốn ROOT ROOM của
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1679394
Ma mình ko biết dowload phần nào về de root va root như thế nào het .các bạn hướng dẫn cho mình đc ko mình mới biết vọc vạch HTC nên mình rất gà.thanks các bạn nhiều

mấy bạn cho minh hỏi máy mình đã S-OFF, RECOVERY & ROOT theo hướng dẫn đc rồi nhưng mình muốn ROOT ROOM của...
Ma mình ko biết dowload phần nào về de root va root như thế nào het .các bạn hướng dẫn cho mình đc ko mình mới biết vọc vạch HTC nên mình rất gà.thanks các bạn nhiều
Các bản rom cook đều được Root sẵn rồi mà bạn, bạn không cần phải Root nữa.

kdv2108

Active Member
mình cũng không hiểu sao máy của bạn không up được file rom hạ hboot, bạn có down đúng link mình đưa ở trên không, nếu down rồi, bạn thử giải nén ra xem được không, nhiều khi down bị lỗi, khi vừa s-off xong là bạn chép file PG86IMG.zip vào thẻ nhớ và cho úo check 1 hồi rồi chọn yes để up thôi, mà máy của bạn là châu âu hay châu á, đang chạy rom gì?
Máy của mình cũng bị báo CID nên vào Boot dòng trên cùng nhìn ko biết là Lock hay Unlock,đành phải khóa Boot rồi up lại ROM RUU .Khi UNlock cũng bị tình trạng ko bấm Yes được,bấm NO thì ok.giờ H-boot là 1.53.0007,S-off,Unlock,Root.Thôi để vậy,ngại Supercid

thanhcd69

cảm ơn bạn.nhưng mình muốn cài cái bản room đó mà mình không biết dowload phần nào về để cài hết. tại bản room đó mình thấy phần dowload có ROM và Firmware nên mình không không biết dowload phần nào và cài làm sao ? bạn có thể hướng dẫn cụ thể giúp hình đc ko ? hay bạn cho mình bản room nào chỉ cần dowload file .zip về là cài thôi cũng đc.thanks bạn

hoaitrong

Máy của mình cũng bị báo CID nên vào Boot dòng trên cùng nhìn ko biết là Lock hay Unlock,đành phải khóa Boot rồi up lại ROM RUU .Khi UNlock cũng bị tình trạng ko bấm Yes được,bấm NO thì ok.giờ H-boot là 1.53.0007,S-off,Unlock,Root.Thôi để vậy,ngại Supercid

vậy giờ nó hiện unlock rồi đúng không bạn? máy mình làm theo cách cũ là phải up rom Leedroid GB, lúc mới s-off xong nó không hiện lock hay unlock mà là JuopunutBear, hboot là 1.49.7777, sau khi up rom hạ hboot thì nó mới hiện ra locked và hboot 1.49.0007 (như trên hình phía trên), mình thấy nó locked nên mới unlock để up rom cook, nhưng lúc chọn yes thì không được, đành chọn no, khởi động lại thì thấy nó hiện unlock, nhưng không có báo lỗi CID. Chắc cách mới này nó chỉ cho up ship rom ICS để hboot trở về bình thường thôi, chứ không cho up ship rom GB để hạ Hboot nữa.

kdv2108

Active Member
vậy giờ nó hiện unlock rồi đúng không bạn? máy mình làm theo cách cũ là phải up rom Leedroid GB, lúc mới s-off xong nó không hiện lock hay unlock mà là JuopunutBear, hboot là 1.49.7777, sau khi up rom hạ hboot thì nó mới hiện ra locked và hboot 1.49.0007 (như trên hình phía trên), mình thấy nó locked nên mới unlock để up rom cook, nhưng lúc chọn yes thì không được, đành chọn no, khởi động lại thì thấy nó hiện unlock, nhưng không có báo lỗi CID. Chắc cách mới này nó chỉ cho up ship rom ICS để hboot trở về bình thường thôi, chứ không cho up ship rom GB để hạ Hboot nữa.

Mình cũng nghĩ vậy,chắc file IMG đó chỉ hỗ trợ GB.Bạn dùng đc chắc do bạn up ROM Leedroid GB còn mọi người bỏ qua bước đó nên vẫn là ICS và báo lỗi CID.Mình phải up ROM ship RUU thì mới mất chữ JuopunutBear và H-boot chuyển từ 1.53.7777 về 1.53.0007.Có lẽ bản bổ sung hướng dẫn để mọi người khỏi up file IMG,mình thấy mọi người nói nếu ICS mà up nhầm GB sẽ gây treo máy

hoaitrong

Mình cũng nghĩ vậy,chắc file IMG đó chỉ hỗ trợ GB.Bạn dùng đc chắc do bạn up ROM Leedroid GB còn mọi người bỏ qua bước đó nên vẫn là ICS và báo lỗi CID.Mình phải up ROM ship RUU thì mới mất chữ JuopunutBear và H-boot chuyển từ 1.53.7777 về 1.53.0007.Có lẽ bản bổ sung hướng dẫn để mọi người khỏi up file IMG,mình thấy mọi người nói nếu ICS mà up nhầm GB sẽ gây treo máy

ah, máy bồ là châu âu hay châu á? bồ up rom ship ICS bản châu âu ah?

kdv2108

Active Member
Máy của mình là bản châu Á,H-boot 11.Mình úp bản shíp châu á.Để mai úp thử bản Âu xem có đc khòng và H-boot thế nào.Còn file img đó thì chính xác là k dùng đc

Máy của mình là bản châu Á,H-boot 11.Mình úp bản shíp châu á.Để mai úp thử bản Âu xem có đc khòng và H-boot thế nào.Còn file img đó thì chính xác là k dùng đc
Không úp được đâu bạn nhé ngoại trừ máy bạn có SuperCID...:D

bumblebee091

vậy là sau khi mình S-OFF xong là phải up rom Ship để HBoot về 1.57.0007 à. Mình vừa S-OFF xong là up lên rom Leedroid 5.4 GB thì bị treo chỗ chữ HTC rồi, cứ tắt mở hoài, bây h` làm sao đây :((

vậy là sau khi mình S-OFF xong là phải up rom Ship để HBoot về 1.57.0007 à. Mình vừa S-OFF xong là up lên rom Leedroid 5.4 GB thì bị treo chỗ chữ HTC rồi, cứ tắt mở hoài, bây h` làm sao đây :((
Nếu bạn đã update lên ICS rồi thì không úp được GB đâu nhé.

hoaitrong

Máy bạn Châu Á mà úp bản Châu Âu thì sẽ báo lỗi CID ngay bạn nhé.

máy mình cũng châu á, mình làm theo cách cũ, mã CID không đổi, vẫn là HTC__044, nhưng vẫn up được Rom hạ Hboot xuống 1.49.0007, còn cách mới này không biết tại sao không up được, mà Rom Ship ICS châu âu hboot nó cũng là 1.53.0007 thôi.

Chỉnh sửa cuối: