• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết từ A-Z cho máy HTC EVO 3D GSM Hboot 1.53.0007

hoaitrong

vậy là sau khi mình S-OFF xong là phải up rom Ship để HBoot về 1.57.0007 à. Mình vừa S-OFF xong là up lên rom Leedroid 5.4 GB thì bị treo chỗ chữ HTC rồi, cứ tắt mở hoài, bây h` làm sao đây :((

giờ xài rom ICS đi bạn, rom Leedroid GB mình test thử rồi, nặng mà lâu lâu bị lag nữa, không có mượt, lúc trước up thử tại thấy có hỗ trợ USB OTG, nhưng tới giờ không có Rom nào xài được cái này, chắc do máy đã thiết kế là không hỗ trợ rồi. Giờ nhiều Rom Cook ICS rất ổn đó, bạn lên XDA down về test thử đi.:D Còn thích kết nối tay game PS3 với ĐT qua bluetooth bằng chương trình Sixaxis Controller để chơi game thuận tiện hơn thì up Rom cook CM9 or CM10.

Còn vấn đề treo máy là do rom GB khác radio với rom ICS, cũng như máy đang chạy rom GB mà up rom cook ICS là bị treo, fải up kèm cái firmware có radio mới của ICS thì mới xài được. Hay bạn thử up rom ship GB xem có hạ xuống 1.49.0011 không, rồi đổi mã CID, xong up rom hạ Hboot xuống 1.49.0007. Lúc trước máy mình chưa s-off Hboot 1.53.0007, mình cũng không đổi được mã CID, thử up Rom ship GB cho xuống 0011, up 1 hồi tới lúc up radio nó báo lỗi hboot, chắc do máy s-on, giờ bạn đã s-off rồi thì chắc up được, nhưng coi chừng bị brick nha, thấy 1 số bạn nói vậy nhưng lúc mình up có bị gì đâu, nó báo lỗi xong khởi động lại vẫn bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

mctea1412

Cảm ơn anh nhiều lắm! Máy em bị update ICS qua OTA như trên, tìm mãi mà ko thấy cách s off cho hboot 153.0007. May mà có bài của anh giúp. Em bỏ qua bước 14 up rom ship ICS của anh, lúc s off xong thì nó hiện lên hẳn hboot 1530007 luôn, ko cần phải up rom ICS lại. :D

hoaitrong

Cảm ơn anh nhiều lắm! Máy em bị update ICS qua OTA như trên, tìm mãi mà ko thấy cách s off cho hboot 153.0007. May mà có bài của anh giúp. Em bỏ qua bước 14 up rom ship ICS của anh, lúc s off xong thì nó hiện lên hẳn hboot 1530007 luôn, ko cần phải up rom ICS lại. :D

chúc mừng bạn!\-/

h2tolove

mình s-off được rồi.giờ muốn up lai rom ship ics để hboot trở lại bt có cần locked lại ko,hay cứ chạy ship rom là đc hả các bạn.thank

chichung781988

em mới xài android, nên có câu hỏi hơi ngu 1 chút... em chỉ muốn cài ứng dụng cr@k thì chỉ cần root thôi, hay cần soff nữa hả các bác... và để root đc máy thì có cần s-off ko? Em xài evo 3d cài ICS qua OTA

kdv2108

Active Member
mình s-off được rồi.giờ muốn up lai rom ship ics để hboot trở lại bt có cần locked lại ko,hay cứ chạy ship rom là đc hả các bạn.thank

Về nguyên tắc muốn up ROM ship thì phải relock,nhưng mình down ROM ship RUU đuôi exe về cứ thế up thấy cũng không sao.Cẩn thận thì Relock lại up ship xong thì unlock.cũng nhanh thôi mà vì mình đã có unlock code nên độ 2 phút là unlock xong thôi.
S-off theo kiểu này cũng thấy nhiều cái khác thường:ngoài vụ up rom ship ko relock thì khi unlock sẽ ko thể ấn vào chữ Yes được buộc phải ấn No nhưng vẫn unlock.Mình còn bị tình trạng dùng 4xt để root,rõ ràng nó báo lỗi rồi hiện chữ Installation aborted xong thoát ra vẫn thấy ok,vẫn có Superuser như thường.Chả hiểu sao nữa,nhưng cứ có S-off là chiến thôi còn lại kệ nó

kdv2108

Active Member
em mới xài android, nên có câu hỏi hơi ngu 1 chút... em chỉ muốn cài ứng dụng cr@k thì chỉ cần root thôi, hay cần soff nữa hả các bác... và để root đc máy thì có cần s-off ko? Em xài evo 3d cài ICS qua OTA
Hầu hết các ứng dụng đã cr sẵn bạn có thể dùng mà ko cần root máy,trừ 1 số ứng dụng yêu cầu quyền root và 1 số phải dùng Lucky patcher để xử lý thì phải root máy.Bạn cũng nên Unlock bootloader,Root rồi S-off máy đi cho dễ dùng.Lúc mới thấy khó nhưng sau khi đọc kỹ các bài hướng dẫn thì làm cũng không khó lắm.Thứ tự làm thế này nhé:Unlock bootloader-Cài Recovery-Root-S-off,như vậy bạn phải root máy trước rồi mới S-off chứ ko phải muốn root thì cần S-off:D
Bạn đọc kỹ phần hướng dẫn bên dưới của bạn Hoaitrong là làm đc thôi

chichung781988

Nhưng s-off kiểu câu dây đồng như vậy có ổn ko các bác. em thấy bảo HTC mà bị brick là khả năng main đi rất cao. Nên e vẫn chưa dám thử dùng. Và liệu em downgrade hboot xuống 1.49 khi vẫn đang xài ICS có ổn không các bác.
Em mới từ S60 chuyển qua nên còn nhiều vấn đề chưa rõ lắm, mong các bác giải thích :)

hoaitrong

Nhưng s-off kiểu câu dây đồng như vậy có ổn ko các bác. em thấy bảo HTC mà bị brick là khả năng main đi rất cao. Nên e vẫn chưa dám thử dùng. Và liệu em downgrade hboot xuống 1.49 khi vẫn đang xài ICS có ổn không các bác.
Em mới từ S60 chuyển qua nên còn nhiều vấn đề chưa rõ lắm, mong các bác giải thích :)

cách câu dây này chưa thấy ai than phiền bị brick cả, mà làm rất đơn giản, còn đang ở ICS hboot 1.53 thì không có cách nào để xuống 1.49 cả, chỉ có 1 cách là S-off theo cách cũ, link hướng dẫn của bạn dichandat đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...p-len-ota-phien-ban-chau-au-bang-Juopunutbear

kdv2108

Active Member
cách câu dây này chưa thấy ai than phiền bị brick cả, mà làm rất đơn giản, còn đang ở ICS hboot 1.53 thì không có cách nào để xuống 1.49 cả, chỉ có 1 cách là S-off theo cách cũ, link hướng dẫn của bạn dichandat đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...p-len-ota-phien-ban-chau-au-bang-Juopunutbear

Mình thấy S-off kiểu này có khi còn đơn giản và an toàn hơn việc hạ H-boot xuống 1.49.0007.nguyên cái vụ gõ các dòng lệnh nhìn đã thấy ớn

h2tolove

đúng là máy đã s-off up rom ship wa Pc ko cần relock và cũng ko mất unlock.chắ đây là điêm khác biệt với unlock bootloader.

h2tolove

vui lắm.bạn cứ làm thử rooi` biết.hôm qua minh` làm quệt dây đồng còn thấy tia điện phóng ra.;;).mà bây h unbrick đc rồi lọ.làm đc thấy vui lắm.:O

MatrixH

máy mình báo thế này khi mình submit
Error Code: Invalid Bootloader Token Length.
Error Reason: The submitted Token appears to be the wrong length and won't work.
làm sao đây mấy bác
máy e:hboot 1530007 s-off

Chỉnh sửa cuối:
máy mình báo thế này khi mình submit
Error Code: Invalid Bootloader Token Length.
Error Reason: The submitted Token appears to be the wrong length and won't work.
làm sao đây mấy bác
Bạn copy đoạn mã token sai (bị thừa) nên nó báo lỗi như vậy.

MatrixH

bac1 nào chỉ e xài cái này 4EXT Recovery Touch_v1.0.0.5RC3 để e chia cho thẻ 1par 512Mb dc k ?????
mày mò làm sao mà partition giờ mất data hết rồi,có cứu lại dc k mấy bác:(
e dag flash ban rom nay:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1717062
máy e giờ đã unlock,S-off,nhung cài bản rom trên nó cứ reboot hoài

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
bac1 nào chỉ e xài cái này 4EXT Recovery Touch_v1.0.0.5RC3 để e chia cho thẻ 1par 512Mb dc k ?????
mày mò làm sao mà partition giờ mất data hết rồi,có cứu lại dc k mấy bác:(
e dag flash ban rom nay:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1717062
máy e giờ đã unlock,S-off,nhung cài bản rom trên nó cứ reboot hoài
Bạn chia bằng Recovery mà không copy dữ liệu trong thẻ ra thì chẳng mất hết. 4EXT Recovery sử dụng giống hệt như Recovery Clockwork Mod thôi. Nếu muốn chia mà ko mất data thì dùng MiniTool Partition Wizard Home Edition trên máy tính PC lại nhanh gọn, trực quan

MatrixH

Bạn chia bằng Recovery mà không copy dữ liệu trong thẻ ra thì chẳng mất hết. 4EXT Recovery sử dụng giống hệt như Recovery Clockwork Mod thôi. Nếu muốn chia mà ko mất data thì dùng MiniTool Partition Wizard Home Edition trên máy tính PC lại nhanh gọn, trực quan
tình hình là như vầy bạn AquaSta nè:minh up wa ota len ics,máy minh đã unlock,s-off.minh mún cài bản rom này:http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1717062
và chia như hdan cua Habitat22 vi minh cứ bị đầy thẻ hoài ah(mỗi lần mình cài app)
bây giờ nó cứ reboot hoài ở màn hình flashscreen hoài.
bây giờ mình làm sao hả bạn

tình hình là như vầy bạn AquaSta nè:minh up wa ota len ics,máy minh đã unlock,s-off.minh mún cài bản rom này:và chia như hdan cua Habitat22 vi minh cứ bị đầy thẻ hoài ah(mỗi lần mình cài app)
bây giờ nó cứ reboot hoài ở màn hình flashscreen hoài.
bây giờ mình làm sao hả bạn
Giờ bạn format lại thẻ bằng SDFormatter (bạn chạy SDFormatter, trong Options, ở FORMAT TYPE bạn chọn FULL (Erase) là được) sau đó đưa máy về Recovery rồi flash bản rom cook bất kỳ nào đó là được mà.