• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết từ A-Z cho máy HTC EVO 3D GSM Hboot 1.53.0007

AquaSta

Moderator
tình hình là như vầy bạn AquaSta nè:minh up wa ota len ics,máy minh đã unlock,s-off.minh mún cài bản rom này:http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1717062
và chia như hdan cua Habitat22 vi minh cứ bị đầy thẻ hoài ah(mỗi lần mình cài app)
bây giờ nó cứ reboot hoài ở màn hình flashscreen hoài.
bây giờ mình làm sao hả bạn
Bạn chú ý khi đưa link thì copy liên kết ở trình duyệt web hoặc lấy link trong context menu cho chuẩn. Bản rom bạn muốn cài theo link này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1717062

Evo 3D có bộ nhớ NAND là 1GB nên có thể với một số bản ROM dung lượng này không đủ. Vì thế khi cài đặt chúng ta cần lấy thêm bộ nhớ từ thẻ nhớ, bằng cách tạo ra phân vùng ext trên thẻ nhớ. Khi cài đặt một phần cài đặt sẽ được cài vào phân vùng này. Nếu không có phân vùng này, việc cài đặt từ recovery vẫn báo thành công, nhưng thực tế là cài không đủ. Vì thế khi khởi động sẽ bị đứng ở màn hình splash, hoặc treo logo.

Việc chia thẻ nhớ thì bạn nên tiến hành format bằng SDFormatter như anh Dũng nói (nếu khi chia bị báo lỗi thì nên format, còn không thì thôi). Chương trình MiniTool Partition cũng có điểm lưu ý là chỉ cho bạn chia mức dung lượng (khoảng) = 2/3 dung lượng trống. Ví dụ thẻ nhớ của bạn trống 800MB - < 1GB thì bạn chỉ chia được phân vùng khoảng 500 MB, bạn ko chia được bằng khoảng trống đó. Nên nếu muốn chia bằng dung lượng bạn muốn thì tốt nhất copy bớt (hoặc hết) ra. Chia xong thì lại copy vào

MatrixH

Giờ bạn format lại thẻ bằng SDFormatter (bạn chạy SDFormatter, trong Options, ở FORMAT TYPE bạn chọn FULL (Erase) là được) sau đó đưa máy về Recovery rồi flash bản rom cook bất kỳ nào đó là được mà.
lam roi ma van k dc ne ban D,sry tieng viet k dau nha

hoaitrong

Mình thấy Rom ship là ngon nhất, chơi game mượt, không hao pin. Mình up mấy Rom cook xài thử, rom nào cũng hao pin, CPU và GPU được overclock lên cao vậy mà chơi game nó cứ bị cà giựt, lag kinh khủng.

MatrixH

bác chủ thớt cho mình hỏi là của mình sao chọn Yes mà nó k phản ứng j hết v?đã 2 lần như vậy rồi?chắc đó là nguyên nhân máy báo unlock nhưng mình up rom bị lỗi phải k?

bác chủ thớt cho mình hỏi là của mình sao chọn Yes mà nó k phản ứng j hết v?đã 2 lần như vậy rồi?chắc đó là nguyên nhân máy báo unlock nhưng mình up rom bị lỗi phải k?
Chọn Yes không được thì bạn chọn No cũng được, máy vẫn UNLOCKED bình thường.

MatrixH

Chọn Yes không được thì bạn chọn No cũng được, máy vẫn UNLOCKED bình thường.
khổ 1 điều là nếu vậy máy mình vẫn unlock,nhưng sao mình up rom cook http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1717062 này mà máy bị tình trạng như mấy bũa nay mình hỏi đó là vào dc flashscreen nhưng bị reboot chỉ vào dc tới flashscreen rùi reboot.híc,lạ thật,mình làm theo hdan k sai tẹo nào mới buồn chứ
chắc fai đến a Batkid rùi:D

khổ 1 điều là nếu vậy máy mình vẫn unlock,nhưng sao mình up rom cook http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1717062 này mà máy bị tình trạng như mấy bũa nay mình hỏi đó là vào dc flashscreen nhưng bị reboot chỉ vào dc tới flashscreen rùi reboot.híc,lạ thật,mình làm theo hdan k sai tẹo nào mới buồn chứ
Vậy bạn thử Relock lại rồi sau đó tiến hành Unlock lại (chọn Yes và nhấn phím Power liên tục để chọn) xem sao.

Uh, thỉnh thoảng đến thăm hỏi anh em một chút nhé...>:)

MatrixH

Vậy bạn thử Relock lại rồi sau đó tiến hành Unlock lại (chọn Yes và nhấn phím Power liên tục để chọn) xem sao.

Uh, thỉnh thoảng đến thăm hỏi anh em một chút nhé...>:)

mình đã làm đủ kiểu.dầu sao cũng cám ơn bạn dinhtuandung quan tâm nha:D

hoaitrong

đã s-off kiểu này là khi unlock hay relock gì cũng không chọn yes được, chỉ cho chọn no thôi, nhưng vẫn unlock và relock bình thường. Còn flash rom cook mà bị treo là do rom đó chứ không fải tại s-off, giống như mình up cái rom cook Evolver 3D 2.5 cũng bị treo hoài, lúc up nó cho chọn 1 trong 3 kernel để up, nếu để ý sẽ thấy nó báo flash kernel fail, nên nghi nghi flash riêng cái kernel thì nó mới vào được rom, còn những rom cook khác mình up bình thường, cái rom của bồ tính up thấy nó có vẻ lằng nhằng nhỉ, up cũng phức tạp gớm. Bạn thử giải nén file rom zip ra xem có file nào bị corrupted không, hồi trước mình bị rồi, down về bình thường nhưng do mạng bị khùng sao đó giải nén ra bị báo lỗi mấy file, hèn chi up xong nó treo luôn, phải down lại giải nén không bị lỗi up mới ok.

Chỉnh sửa cuối:

MatrixH

đã s-off kiểu này là khi unlock hay relock gì cũng không chọn yes được, chỉ cho chọn no thôi, nhưng vẫn unlock và relock bình thường. Còn flash rom cook mà bị treo là do rom đó chứ không fải tại s-off, giống như mình up cái rom cook Evolver 3D 2.5 cũng bị treo hoài, lúc up nó cho chọn 1 trong 3 kernel để up, nếu để ý sẽ thấy nó báo flash kernel fail, nên nghi nghi flash riêng cái kernel thì nó mới vào được rom, còn những rom cook khác mình up bình thường, cái rom của bồ tính up thấy nó có vẻ lằng nhằng nhỉ, up cũng phức tạp gớm. Bạn thử giải nén file rom zip ra xem có file nào bị corrupted không, hồi trước mình bị rồi, down về bình thường nhưng do mạng bị khùng sao đó giải nén ra bị báo lỗi mấy file, hèn chi up xong nó treo luôn, phải down lại giải nén không bị lỗi up mới ok.
k fai tại bản rom bạn àh,mình về lại 1490007 flash mấy rom đó bt mà,mặc dù mình đã tách kernel flash wa fastboot

hoaitrong

k fai tại bản rom bạn àh,mình về lại 1490007 flash mấy rom đó bt mà,mặc dù mình đã tách kernel flash wa fastboot

ah, sau này thấy 1 số rom cook bắt phải về Rom ship GB thì mới up được, còn ở ship ICS mà up là bị treo logo.

vnreview

mình cũng không hiểu sao máy của bạn không up được file rom hạ hboot, bạn có down đúng link mình đưa ở trên không, nếu down rồi, bạn thử giải nén ra xem được không, nhiều khi down bị lỗi, khi vừa s-off xong là bạn chép file PG86IMG.zip vào thẻ nhớ và cho úo check 1 hồi rồi chọn yes để up thôi, mà máy của bạn là châu âu hay châu á, đang chạy rom gì?
Nếu up file PG86IMG.zip mà bị báo lỗi Incorrect CID gì gì đó thì là do CID của bản ROM hiện tại không phù hợp với CID ROM Ship đang up. Ví dụ máy đang ROM Châu Âu mà up ROM Ship Châu Á sẽ có lỗi đó, chọn bản phù hợp là OK ngay. Thực ra chỉ có 2 bản Âu vs Á, up bản này không được thì đổi sang bản kia chắc chắn sẽ được.
Nhưng mình muốn quay về H-boot 1.49.0007 thì phải làm sao ?
Chưa rõ có về được không, cơ mà đã có phương án câu dây thì cứ thử đi bạn! Đó chính là cái hay của Android advanced users mà ^_^
ah, nó hiện "locked" vậy đó nhưng khi mình unlock, trên màn hình điện thoại hiện "yes or no" thì mình chọn "yes" không được phải chọn "no", xong khởi động lại nó lại hiện là "unlock", recovery và root vẫn còn.
Hóa ra là chọn YES không được, thẩn nào mình chọn YES ấn nút Power bét xì nhè không ăn thua, chọn NO ấn phát khởi động lại máy và thấy dữ liệu trong bộ nhớ trong bị xóa sạch là ngon :)) Bạn update và bôi đỏ thông tin này vào #1 bài hướng dẫn để các bạn sau khỏi bỡ ngỡ nhé ;;)

steven_le2603

Rebooting from bootloader
Waiting...
...Waiting
Detecting...Starting up..
Connecting to device...
Searching device.....
Found device.....
Backing up......
Permission denied
Transferring backups....
Secondary backup FAILED!!
Press ENTER to exit.....
em bị thế này là như nào bác ơi:-ss.

Rebooting from bootloader
Waiting...
...Waiting
Detecting...Starting up..
Connecting to device...
Searching device.....
Found device.....
Backing up......
Permission denied
Transferring backups....
Secondary backup FAILED!!
Press ENTER to exit.....
em bị thế này là như nào bác ơi:-ss.
Bạn thực hiện lại đi.

Start_bmt

Giup em ROm SHOOTER-UNOFFICIAL-MIUI.V4-2.6.29.zip

XIn loi ban quang tri may em khong danh duoc tieng viet.
Mong anh em ranh giup em cai rom nayf vowi.
Chan thanhf camr own anh em.

Viết tiếng việt có dấu theo quy định. Các bài viết không dấu tiếp theo sẽ bị xóa bỏ mà không cần thông báo

Last edited by a moderator: