• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết từ A-Z cho máy HTC EVO 3D GSM Hboot 1.53.0007

dqhuy1989

set-off câu dây đồng toàn báo lỗi này chán quá Old beer detected...... Please wait......
Starting up......
Connecting to device...
Searching device.....
Found device.....
Found backups!
Making room for beer......
Loading sixpacks on sdcard......
Loaded......
Do not remove sdcard from phone
Do wire-trick now!! Check the instructions at http://unlimited.io
và lỗi này nữa chasn quá Old beer detected...... Please wait.
Starting up......
Connecting to device...
Searching device.....
Found device.....
Found backups!
Getting into bar.....
Raising Glass
SUCCESS - Taking a sip.
SUCCESS - Beer is tasty.
SUCCESS - Beer is tasty.
SUCCESS - Beer is tasty.
SUCCESS - Beer is tasty.
SUCCESS - Buddies and Beer
Checking alcohol level......
Let's take one more......
S-OFF Failed
Errorcode: 66732337
ErrorMsg: Still sober
Quit....
Press ENTER to exit.....

Do not remove sdcard from phone
Do wire-trick now!! Check the instructions at http://unlimited.io

ducthanguct

Kiểu câu dây đồng có lâu rồi mà bạn...:D Các dòng khác ngoài EVO 3D (như Sensation) đều thực hiện S-OFF với máy mà HBOOT cao bằng cách này (công cụ của JoupunutBear).

bác cho e hỏi, e đã chép đè file bcm4329.ko như hd nhưng wifi vẫn báo lỗi => ko bật đc!
trong file down về có 2 file nhỏ là bcm4329.ko và kineto_gan.ko (em ko thấy bài nói j về file thứ 2)

bác cho e hỏi, e đã chép đè file bcm4329.ko như hd nhưng wifi vẫn báo lỗi => ko bật đc!
trong file down về có 2 file nhỏ là bcm4329.ko và kineto_gan.ko (em ko thấy bài nói j về file thứ 2)
Chép cả 2 file vào thư mục modules nhé, nhưng cách này chỉ hiệu quả với một số bản rom nhất định thôi. Tốt nhất bạn nên S-OFF thì sẽ tốt hơn nhiều.

anhtuanvtvn

giúp e với. e s-off evo3d gsm. nhưng cứ bị treo ở JuopunutBear. vào recovery thì k nhận sd card. không thể hiểu được. giúp e với các bác. thanks các bác nhiều

anhtuanvtvn

Chép cả 2 file vào thư mục modules nhé, nhưng cách này chỉ hiệu quả với một số bản rom nhất định thôi. Tốt nhất bạn nên S-OFF thì sẽ tốt hơn nhiều.

tình hình là em đã s-off được rồi. nhưng chưa thấy hiện unlock hay lock mà chỉ hiện JuopunutBear. hboot la 1.53.7777. vào up rom thì cứ hiện logo của rom lên rồi lại reboot. và không hạ hboot được bằng pmg. mong các sư phụ chỉ giáo dùm em. cảm ơn các sư phụ nhiều

kdv2108

Active Member
tình hình là em đã s-off được rồi. nhưng chưa thấy hiện unlock hay lock mà chỉ hiện JuopunutBear. hboot la 1.53.7777. vào up rom thì cứ hiện logo của rom lên rồi lại reboot. và không hạ hboot được bằng pmg. mong các sư phụ chỉ giáo dùm em. cảm ơn các sư phụ nhiều

Bạn làm theo cái này nhé,mọi thứ sẽ ổn.Nếu nó báo sai CID thì bạn xem CID của bạn là bao nhiêu mình sẽ hướng dẫn bạn sửa

Cách hạ Hboot về 1.49.0007 cho tất cả các máy Evo 3D để up Rom Cook Sense 4 không bị treo logo (Update 5/10/2012)
Nguồn: http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1906172

Yêu cầu Root + S-off
1. Download zip: http://www.mediafire.com/?57cz67sgh3khmx3
2. Chép file vừa down vào thẻ nhớ.
3. Đưa máy vào Bootloader và để nó check update. (giống như up rom hạ hboot)
4. Theo hướng dẫn trên màn hình.
Máy sẽ reboot lại và hboot trở về 1.49.0007

anhtuanvtvn

Bạn làm theo cái này nhé,mọi thứ sẽ ổn.Nếu nó báo sai CID thì bạn xem CID của bạn là bao nhiêu mình sẽ hướng dẫn bạn sửa

Cách hạ Hboot về 1.49.0007 cho tất cả các máy Evo 3D để up Rom Cook Sense 4 không bị treo logo (Update 5/10/2012)
Nguồn: http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1906172
Cảm ơn bác đã quan tâm. e làm như vậy. nó báo CID incorrect. nhưng e lại không biết tìm xem CID của đt này là bao nhiêu. Bác giúp e nhé.

Cảm ơn bác đã quan tâm. e làm như vậy. nó báo CID incorrect. nhưng e lại không biết tìm xem CID của đt này là bao nhiêu. Bác giúp e nhé.
Cách check mã CID bạn tham khảo tại topic này nhé.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

anhtuanvtvn

Cách check mã CID bạn tham khảo tại topic này nhé.

fastboot getvar cid
cảm ơn bác. cid la htc_621. Mong bác giúp e.
e thử câu lệnh erase cache nhưng vẫn bị tình trạng đến logo của rom thì lại bị reboot bác ạ.
e gửi thêm thông tin để bác rõ hơn ạ.
-JuopunutBear-
Shooter_U PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-1.53.7777
Radio-11.25.3504.06_m
OpenDSP-v02.6.0.2226.00.0202
eMMC-boot

Chỉnh sửa cuối:

kdv2108

Active Member
cảm ơn bác. cid la htc_621. Mong bác giúp e.
e thử câu lệnh erase cache nhưng vẫn bị tình trạng đến logo của rom thì lại bị reboot bác ạ.
e gửi thêm thông tin để bác rõ hơn ạ.
-JuopunutBear-
Shooter_U PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-1.53.7777
Radio-11.25.3504.06_m
OpenDSP-v02.6.0.2226.00.0202
eMMC-boot

Hầu hết các ROM bây giờ yêu cầu H-boot 1.49.0007 nên muốn up thoải mái thì bạn nên chuyển về H-boot này.Bạn down file PG86IMG ở dưới về,dùng Winzip mở ra trong đó sẽ có file Android-info,bạn dùng Note pad trong PC mở file này ra, trong đó bạn gõ thêm dòng cidnum: HTC__061 rồi save lại.
Bạn dùng file PG86IMG này để chạy qua bootloader như hướng dẫn bên dưới sẽ ko bị CID incorrect nữa,các H-boot khác thì thay số tương tự
Cũng có vài cách khác nữa nhưng đây là cách đơn giản nhất, bạn nhớ là ko phải Extract nhé mà mở bằng Winzip

anhtuanvtvn

Hầu hết các ROM bây giờ yêu cầu H-boot 1.49.0007 nên muốn up thoải mái thì bạn nên chuyển về H-boot này.Bạn down file PG86IMG ở dưới về,dùng Winzip mở ra trong đó sẽ có file Android-info,bạn dùng Note pad trong PC mở file này ra, trong đó bạn gõ thêm dòng cidnum: HTC__061 rồi save lại.
Bạn dùng file PG86IMG này để chạy qua bootloader như hướng dẫn bên dưới sẽ ko bị CID incorrect nữa,các H-boot khác thì thay số tương tự
Cũng có vài cách khác nữa nhưng đây là cách đơn giản nhất, bạn nhớ là ko phải Extract nhé mà mở bằng Winzip
thật sự rất cảm ơn bác. nhưng cho e hỏi cái này, htc_621 hay htc_061? cái này e k rõ nên mong bác thông cảm
e thử dòng lệnh bắt đầu như thế này,và vẫn bị tình trạng tới logo của rom thì reboot.liên tục bác ạ:modelid: PG8630000
cidnum: HTC_621
cidnum: HTC__001
cidnum: HTC__102
cidnum: HTC__E11
cidnum: HTC__203
cidnum: HTC__032
cidnum: HTC__304
cidnum: HTC__A07
cidnum: HTC__405
cidnum: HTC__Y13
cidnum: HTC__N34
cidnum: HTC__016
mainver: 3.08.401.1
hbootpreupdate:12
DelCache:1
Và lúc sau e thay HTC_621 bằng HTC_061. Vẫn như thế. Buồn quá các bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

kdv2108

Active Member
thật sự rất cảm ơn bác. nhưng cho e hỏi cái này, htc_621 hay htc_061? cái này e k rõ nên mong bác thông cảm

CiD của bạn là bao nhiêu thì bạn điền vào như vậy,mình ghi nhầm cid của bạn.SR
Thêm đủ :
cidnum: htc_621
Giống như mấy dòng có sẵn trong đó nhé

anhtuanvtvn

CiD của bạn là bao nhiêu thì bạn điền vào như vậy,mình ghi nhầm cid của bạn.SR
Thêm đủ :
cidnum: htc_621
Giống như mấy dòng có sẵn trong đó nhé
Cảm ơn bác.e đã làm như thế nhưng tình trạng đến logo của rom rồi lại reboot.liên tục. Mong bác giúp e. còn vào recovery thì lại k được.cứ update liên tục.e lại phải xóa cái pmg để vào recovery.vµ hboot thì vẫn thế bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

kdv2108

Active Member
Cảm ơn bác.e đã làm như thế nhưng tình trạng đến logo của rom rồi lại reboot.liên tục. Mong bác giúp e. còn vào recovery thì lại k được.cứ update liên tục.e lại phải xóa cái pmg để vào recovery.vµ hboot thì vẫn thế bác ạ

Bạn ktra kỹ lại xem CID của bạn chính xác là bao nhiêu nhé.Bạn vào Google play cài app Cid getter,mở lên rồi tìm đến dòng ro.boot.cid sẽ thấy CID của bạn.Sau đó làm lại như hướng dẫn ở bài trước,nếu ko đc mình sẽ sửa file PG86IMG giúp bạn.Trước CID của mình là 044 cũng báo sai CID, mình chỉ thêm dòng lệnh đó vào là hạ H-boot qua bootloader được luôn.Bạn có thể tham khảo thêm và down file IMG bên này nhé,có vài cách khác đó

thuandiennang

-bạn kiểm tra CID = lệnh:
fastboot getvar cid

-mình đã hạ hbot 1.53 s-0ff về 1.49 thành công, =file PG86IMG ở xda

- thấy nội dung file :
modelid: PG8630000

cidnum: HTC__001

cidnum: HTC__032

cidnum: HTC__A07

cidnum: HTC__102

cidnum: HTC__304

cidnum: HTC__203

cidnum: HTC__E11

cidnum: HTC__N34

cidnum: HTC__405

cidnum: HTC__Y13

cidnum: HTC__016

cidnum: HTC__J15

cidnum:YOIGO***

cidnum:VODAP***

cidnum:VIRGI***

cidnum:T-MOB***

cidnum:TELUS***

cidnum:TELST***

cidnum:SBM__***

cidnum:SKT__***

cidnum:BSTAR***

cidnum:H3G__***

cidnum:FASTW***
cidnum:HTCCN***

cidnum:HTC__*** --> hỗ trợ Full mà

cidnum: HTC__*

cidnum: VODAP__*

cidnum: VODAP__405
mainver: 1.20.401.2
hbootpreupdate:12
DelCache:1

anhtuanvtvn

Bạn ktra kỹ lại xem CID của bạn chính xác là bao nhiêu nhé.Bạn vào Google play cài app Cid getter,mở lên rồi tìm đến dòng ro.boot.cid sẽ thấy CID của bạn.Sau đó làm lại như hướng dẫn ở bài trước,nếu ko đc mình sẽ sửa file PG86IMG giúp bạn.Trước CID của mình là 044 cũng báo sai CID, mình chỉ thêm dòng lệnh đó vào là hạ H-boot qua bootloader được luôn.Bạn có thể tham khảo thêm và down file IMG bên này nhé,có vài cách khác đó
E đã thêm dòng đó rồi.nó đã hỏi update hay k,e yes. Update xong nó đòi reboot.e ok.và.. treo ở logo,rồi lại reboot liên tục bác ạ.k thể vào màn hình home.k thể vào màn hình home nên e chịu,k thể download app trên gplay được ạ.mong các bác giúp e cho chót

E đã thêm dòng đó rồi.nó đã hỏi update hay k,e yes. Update xong nó đòi reboot.e ok.và.. treo ở logo,rồi lại reboot liên tục bác ạ.k thể vào màn hình home.k thể vào màn hình home nên e chịu,k thể download app trên gplay được ạ.mong các bác giúp e cho chót
Bạn check mã CID thông qua chế độ Fastboot, cách thực hiện bạn vui lòng tham khảo tại topic này nhé.

fastboot getvar cid