• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết từ A-Z cho máy HTC EVO 3D GSM Hboot 1.53.0007

tuanctm

Bác nào cho em hỏi chút. em đã là như hướng dẫn
Truy cập trang: http://htcdev.com/bootloader/ để unlock, tạo 1 tài khoản free, đăng nhập, chọn model: chọn dòng cuối cùng là All Other Supported Models, bấm Begin Unlock Bootloader, đồng ý các điều khoản của nó.
nhưng kiểm tra mail sao không thấy có file Unlock_code.bin gửi về nhỉ. đã kiểm tra cả trong spam không thấy có!

Genemi

Cám ơn bác chủ thớt, cách Unlock, Root và Recovery của EVO 3D có nhiều bài viết nhưng đa phần là lằng nhằng khó hiểu, bài viết của bác rất dễ thực hiện, chỉ có điều 1 số tool bác up bẳng link mediafire em giờ down về không được nữa ~X(, rất mong bác fix lại link để em có thể vật vã với em EVO của mình. Cám ơn bác !:D

nam470

Máy mình ko thể nào hạ Hboot được, đã thử đổi CID thành HTC_001 rồi. Sau đó cố gắng hạ Hboot bằng file PG86IMG thì nó báo cũ (do máy mình là máy châu Á) nên ko thể hạ Hboot, ko S-off được.
Sau cùn quá chỉ dùng Recovery và Root nhưng cũng ko thành công. Mình dùng tool Recovery để chạy thì bị lỗi nên không có recovery được
Ảnh bị lỗi:

Giờ làm sao các bạn?
Hiện trạng máy đã Unlock, giờ hiện thành Relocked.
Bó chiếu rồi

dcm127

e đã s-off được r

vui vcđ các bác ạ, e câu 1 phát ăn tiền luôn, sung sướng quá nên báo các bác luôn.

dcm127

cho e hỏi sau khi s-off, đưa hboot về 1.49.0007 thì up rom thoải mái đúng k ạ

tukiento2000

Mọi người xem giúp mình

Mình tiến hành s-off thi báo lỗi như sau . Ko biết là có thiếu bước gì không nữa . Mọi người xem giúp. Thanks all

donhucong92

bac cho e hoi. e co the up rom khi chua s-off duoc khong a? nua la e nho tay format system khi chua s-off, bay gio khoi dong may treo o man hinh khoi dong thi co khac phuc duoc khong a.?cac bac giup e voi a

hoaitrong

Cám ơn bác chủ thớt, cách Unlock, Root và Recovery của EVO 3D có nhiều bài viết nhưng đa phần là lằng nhằng khó hiểu, bài viết của bác rất dễ thực hiện, chỉ có điều 1 số tool bác up bẳng link mediafire em giờ down về không được nữa ~X(, rất mong bác fix lại link để em có thể vật vã với em EVO của mình. Cám ơn bác !:D

đã update lại link rồi nha các bác.

ducthanguct

Kiểu câu dây đồng có lâu rồi mà bạn...:D Các dòng khác ngoài EVO 3D (như Sensation) đều thực hiện S-OFF với máy mà HBOOT cao bằng cách này (công cụ của JoupunutBear).

bac cho e hoi la e dang dung room BiParandroid, e muon up kernel stock nhu trong bai co dc ko?
(xin loi vi may cai win8, ko cai dc unikey, ko ro ly do)

ducthanguct

Kiểu câu dây đồng có lâu rồi mà bạn...:D Các dòng khác ngoài EVO 3D (như Sensation) đều thực hiện S-OFF với máy mà HBOOT cao bằng cách này (công cụ của JoupunutBear).

sao e flash kernel stock qua fastboot thì máy bị treo logo nhỉ?

bekubi92

bác ơi, giúp e với...please

Trước hay sau cũng được bạn ạ.

Bạn xem trong bản rom đó có hỗ trợ Kernel Stock không nhé, nếu không hỗ trợ thì không boot được đâu.

e s-off câu dây rồi, nhưung bh thì hiện logo HTc rồi là ControlBear luôn, điện thoại cứ đứng yên tại chỗ đó thôi, giờ xử lý tiếp thế nào ạ