• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

shido_katori

Active Member
Các bác cho em hỏi làm sao để gỡ Ovi map và music 15.2 trong CFW ra được với ah. Vì bi giờ máy em muốn nâng cấp lên bản 3.06 mà khi cài nó cứ báo là ứng dụng đã đc tích hợp hic!!!
qua topic của ngviethoa down cái Ovi map 3.06 về rổi bỏ vào Rofs2 => Flash là có map 3.06 ngay ;;)

shido_katori

Active Member
Có bị thương hông?
thành thương bệnh binh rồi
các bác dám cook rồi Flash là hay rồi, nhìn mấy thằng ở Care làm việc với cái box mấy ngàn USD, ta đây xài JAF miễn phí, nguy cơ rủi ro cao hơn, nhưng vẫn làm vì đây là forum dành cho những người có máu " liều " mà >:):ar!

bunrieucua

các bác dám cook rồi Flash là hay rồi, nhìn mấy thằng ở Care làm việc với cái box mấy ngàn USD, ta đây xài JAF miễn phí, nguy cơ rủi ro cao hơn, nhưng vẫn làm vì đây là forum dành cho những người có máu " liều " mà >:):ar!
Anh em ta lại có thêm đồng bọn:))
----------------------------------------------------------------------------------------
Nhân tiện hỏi lun mọi người.:-?
Sao mình ném cái mod 6trang ký tự vào CFW C6-5800 thì lại không được nhỉ?~X(
Flash lên bình thường nhưng vào soạn thảo SMS,ấn vào màn hình để hiện ra bàn phím viết chữ thì cứ out ra ngoài.~X(
Cái mod 6trang ký tự đó mình lấy từ CFW 5800 gốc sang.:-??
Ai có mod 6trang ký tự cho CFW C6-5800 thì share mình với.;;)
Mình cảm ơn!;;)

thanhhaifire

Anh em ta lại có thêm đồng bọn:))
----------------------------------------------------------------------------------------
Nhân tiện hỏi lun mọi người.:-?
Sao mình ném cái mod 6trang ký tự vào CFW C6-5800 thì lại không được nhỉ?~X(
Flash lên bình thường nhưng vào soạn thảo SMS,ấn vào màn hình để hiện ra bàn phím viết chữ thì cứ out ra ngoài.~X(
Cái mod 6trang ký tự đó mình lấy từ CFW 5800 gốc sang.:-??
Ai có mod 6trang ký tự cho CFW C6-5800 thì share mình với.;;)
Mình cảm ơn!;;)

trang ký tự phải hổ trợ đúng font chứ, font ko hổ trợ mà bỏ vào nó hok chạy, mình thử rồi

bunrieucua

trang ký tự phải hổ trợ đúng font chứ, font ko hổ trợ mà bỏ vào nó hok chạy, mình thử rồi
Tất cả những font mình dùng đều là font có hiện thị symbol mà Hải.
Nếu do font không hỗ trợ thì khi bấm * nó sẽ ra toàn ô trống:-??
Còn của mình khi ném vào rofs2 xong--> vào soạn tin nhắn--> nó out ra ngoài lun mà:-?
Chắc do avkon của 5800 gốc không dùng cho C6-58 được.
Chả bít mod lại thế nào.
Thấy các bản CFW C6-5800 toàn 7trang với 8trang thôi.
Làm gì có bản nào 6trang đâu.Hải để ý mà xem:D

thanhhaifire

ok hỉu rùi, mình đang làm 5800 gốc nè, vừa add avkon 6 trang. cái này add vào C6 ko chạy đc ! bác có cách nào xóa thằng ovi contact trên 5800 gốc ko?

bunrieucua

ok hỉu rùi, mình đang làm 5800 gốc nè, vừa add avkon 6 trang. cái này add vào C6 ko chạy đc ! bác có cách nào xóa thằng ovi contact trên 5800 gốc ko?
Không xóa được triệt để đâu bạn:|
Còn cái icon lỗi đóX-(
Mình thử hoài rồi:-??

bunrieucua

ùa bùn ghê, chỉ xóa đc trong danh bạ
Nói chung mấy cái thừa thãi của CFW gốc không xóa được triệt để như CFW lai ghép(thế mới thấy bọn PNHT giỏi thật)
CFW thua CFW lai ghép ở chỗ đó:D(cả cái Menu 4x4 + 4x5 nữa chứ:D)
CFW gốc thì được mấy cái HS đẹp,ram cao,vận dụng hết phần cứng nhưng cái gì thừa thì vẫn thừa.
Trước mình cũng chỉ xài CFW gốc nhưng vì có nhiều cái thừa quá mà không xóa được nên chuyển qua lai ghép:D

luckyno2

Nói chung mấy cái thừa thãi của CFW gốc không xóa được triệt để như CFW lai ghép(thế mới thấy bọn PNHT giỏi thật)
CFW thua CFW lai ghép ở chỗ đó:D(cả cái Menu 4x4 + 4x5 nữa chứ:D)
CFW gốc thì được mấy cái HS đẹp,ram cao,vận dụng hết phần cứng nhưng cái gì thừa thì vẫn thừa.
Trước mình cũng chỉ xài CFW gốc nhưng vì có nhiều cái thừa quá mà không xóa được nên chuyển qua lai ghép:D

thừa thì để ẩn nó đi thôi, mỗi người 1 ý thích mình lại thích cfw gốc hơn :p

shido_katori

Active Member
CFW thua CFW lai ghép ở chỗ đó(cả cái Menu 4x4 + 4x5 nữa chứ)
Trước mình cũng chỉ xài CFW gốc nhưng vì có nhiều cái thừa quá mà không xóa được nên chuyển qua lai ghép
bác giống em quá, vẫn thích lai ghép hơn là FW gốc \-/

tatthanhlx

Sau khi mình úp CFW C6 for 523x thì đưa Nhạc Chuông vào phần nào để cho nó hiển thị lúc mình Chỉnh Profile vậy mấy bác ? E đã đưa chúng vào các folder như Clip Âm Thanh , T.T Ân Thanh , Video clip ,Music(thư mục chọn để quét nhạc) rồi mà vào chỉnh PROFILE toàn báo không có tập tin âm thanh :((

vuhien

Mình bị cái lỗi trong FW C6 X6 là chỉ load được ảnh và video mới chụp vào trong thư viện, những hình ảnh và video cũ không load được, có ai giúp mình fix lỗi này với

cuongpham208

Các bác cho em hỏi làm sao cài đc ovi 3.6 vào máy đc vậy em down từ trang của nokia về cài mà toàn báo lỗi phần mềm đã đc tích hợp hic! Mà cả cái Music nữa nó cứ báo cập nhật 15.2 mà em cập nhật thì cũng báo lỗi hic! em đang dùng bản CFW C6--->5800 của bạn vutaik!

MinhThang

Manager
Sau khi mình úp CFW C6 for 523x thì đưa Nhạc Chuông vào phần nào để cho nó hiển thị lúc mình Chỉnh Profile vậy mấy bác ? E đã đưa chúng vào các folder như Clip Âm Thanh , T.T Ân Thanh , Video clip ,Music(thư mục chọn để quét nhạc) rồi mà vào chỉnh PROFILE toàn báo không có tập tin âm thanh :((

Banh fw ra và thêm vào những nhạc chuông mình thích, sau đó Flash.