• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

bunrieucua

Sao k nói sớm :-ss
FW gốc thì k rành lắm :-s
Mà cái mod ông share đó.
Nếu ai để nhạc chuông trong E:\Sounds\Simple thì khỏi cài nhạc chuông=))
0x100xx string "\\Sounds\\" 0
...thì nhạc trong Sounds\Digital hay Sounds\Simple cũng khỏi quét luôn=))
Sửa lại thành
0x100xx string "\\Sounds\\Digital\\" 0
...thì được:))

0908727527

Mà cái mod ông share đó.
Nếu ai để nhạc chuông trong E:\Sounds\Simple thì khỏi cài nhạc chuông=))

...thì nhạc trong Sounds\Digital hay Sounds\Simple cũng khỏi quét luôn=))
Sửa lại thành

...thì được:))

có 1 bài nhạc chuông duy nhất để nó trog rom lun nên k wan tâm cho lắm :p

atrau

Mình có mấy vấn đề muốn hỏi chút, mong mọi người trả lời giúp:
  • Không biết mình cook kiểu gì mà bây giờ trong danh bạ không hiện kí tự kéo đến nữa. Ví dụ trươc kia kéo đến tên Nga, Nam thì nó hiện chữ "N", trong list nhạc cũng cũng thế, giờ mất tiêu rồi, làm sao để hiện lại vậy.
  • Mình dùng FW gốc cho 5233, không cách nào chọn ngôn ngữ mặc định tiếng Việt được. Cùng bản CFW do mình làm flash cho máy thằng bạn màu đen thì được, flash cho máy trắng của mình thì không được, toàn hiện tiêng Anh không à,( mình sửa file language rồi), ai biết tại sao không?:(
  • Ai có âm lịch cho CFW gốc 5233 v40 không, mình dùng lunar plugin ở trên không được, nếu để âm lịch mặc định tắt thì vào lịch không có chỗ để bật, để mặc định bật thì flash xong die phone, bật không lên.
Ai giúp mình với, thanks all.

bunrieucua

Mình có mấy vấn đề muốn hỏi chút, mong mọi người trả lời giúp:

• Không biết mình cook kiểu gì mà bây giờ trong danh bạ không hiện kí tự kéo đến nữa. Ví dụ trươc kia kéo đến tên Nga, Nam thì nó hiện chữ "N", trong list nhạc cũng cũng thế, giờ mất tiêu rồi, làm sao để hiện lại vậy.
  • Mình dùng FW gốc cho 5233, không cách nào chọn ngôn ngữ mặc định tiếng Việt được. Cùng bản CFW do mình làm flash cho máy thằng bạn màu đen thì được, flash cho máy trắng của mình thì không được, toàn hiện tiêng Anh không à,( mình sửa file language rồi), ai biết tại sao không?:(
  • Ai có âm lịch cho CFW gốc 5233 v40 không, mình dùng lunar plugin ở trên không được, nếu để âm lịch mặc định tắt thì vào lịch không có chỗ để bật, để mặc định bật thì flash xong die phone, bật không lên.

Ai giúp mình với, thanks all.
1 - Ờ há,trong nghe nhạc thì có thấy nhưng trong danh bạ mình cũng không để ý cái này nha.
Cũng chưa bị bao giờ nên không giúp bạn được:D
2 - Cái vụ ngôn ngữ càng gà=))
3 - Bạn ném cái này vào xem sao nhé\-/:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?y6eycksa1qrqryj[/DOWNLOAD]
Set bật mặc định luôn rồi đấy.Thân!

atrau

1 - Ờ há,trong nghe nhạc thì có thấy nhưng trong danh bạ mình cũng không để ý cái này nha.
Cũng chưa bị bao giờ nên không giúp bạn được:D
2 - Cái vụ ngôn ngữ càng gà=))
3 - Bạn ném cái này vào xem sao nhé\-/:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?y6eycksa1qrqryj[/DOWNLOAD]
Set bật mặc định luôn rồi đấy.Thân!
Cám ơn bạn, mình thử cái âm lịch xem sao.
Mới có 1 câu trả lời, còn 2 thắc mắc nữa :(. Mình thì cả danh bạ lẫn nghe nhạc đều không có.

Ủa, cái trên chính là lunar plugin mà, chỉ thêm file mod bật mặc định :(. mình cook mấy lần toàn die phone :(:(

0908727527

Mới có 1 câu trả lời, còn 2 thắc mắc nữa :(. Mình thì cả danh bạ lẫn nghe nhạc đều không có.

Ủa, cái trên chính là lunar plugin mà, chỉ thêm file mod bật mặc định :(. mình cook mấy lần toàn die phone :(:(
K khởi động lên chắc lấy bộ âm lịch của C6/N97 fảj hok :-?

vunguyenmt

Set bật mặc định âm lịch thì bạn phải set bật mặc định ngôn ngữ tiếng Viết sau khi JAF

atrau

K khởi động lên chắc lấy bộ âm lịch của C6/N97 fảj hok :-?

Không, mình thử cả 2 "âm lịch trở lại cho v40,v50", "âm lịch cho C6" đều không được.
Set bật mặc định âm lịch thì bạn phải set bật mặc định ngôn ngữ tiếng Viết sau khi JAF
Đây cũng là vấn đề mình thắc mắc, không cách nào chọn tiếng Việt bật mắc định được, dù chỉnh tay file language.txt hay dùng NFE của PNHT cũng thế. Mình dùng FW gốc cho 5233 trắng, có ai bị thế giống mình không vậy.
PS: Không biết có ảnh hưởng gì không nhưng toàn bộ file mod mình để trong rofs3 được lấy từ bản v21.1.102 của Ấn Độ, không biết có ảnh hưởng gì đến ngôn ngữ không vậy.

phuong_pda

C6-00 ít được CFW quá.

em vào tìm bản CFW cho c6-00 chẳng thấy đâu. toàn thấy dùng FW của c6 làm đẹp cho máy khác. chẳng thấy làm đẹp cho chính nó cả. mà em thấy cf của c6 có gì đặc biệt đâu.

samiboy007

lạ nhỉ? Hay là tạj pản cook của pạn có vấn đề.pạn thử jaf lạj pản kháx xem hay đổj pc kháx jaf lại thử đc hok?mình chưa gặp tình trạng này nên củng k rõ lắm.

shido_katori

Active Member
C6 của bạn hoàn hảo lắm ngta mới port Fw của nó lên máy khác ý mà. Hi, ko thix thì hãy đợi 1 ngày PNHT ra cfw Windowphone 7 on C6-00 :p ... Ko biết vài giờ nữa topic bức xúc này có bị close ko ...

bunrieucua

ko bỉt may minh dao nay bi gi nua!cu jaf den len chu locai mode nokia rui dung do lun
JAF sai cách chứ sao nữa=))
sao k có pản cfw iphone4.c6 cho pạn phuongpda vừa ý nhỉ. ᓦᓦᓦ
Mua 1 con C6 + 1 con IP4 có hơn không?=))
lạ nhỉ? Hay là tạj pản cook của pạn có vấn đề.pạn thử jaf lạj pản kháx xem hay đổj pc kháx jaf lại thử đc hok?mình chưa gặp tình trạng này nên củng k rõ lắm.
Chăm chỉ tham gia 4rum quá hén=D>

thanhtam18

JAF sai cách chứ sao nữa=))

Mua 1 con C6 + 1 con IP4 có hơn không?=))

Chăm chỉ tham gia 4rum quá hén=D>

minh da lam du cach!jaf du cac rom tren foum!ma van ko duoc!cu den do la bao loi!voi lai minh thay lun ca pc lun!
ma co mot dieu la la khi minh khoi dong lai thi van len fw moi!
nhung lai ko ket noi cap che do pc suit duoc nua!

trinhsattre

C6 của bạn hoàn hảo lắm ngta mới port Fw của nó lên máy khác ý mà. Hi, ko thix thì hãy đợi 1 ngày PNHT ra cfw Windowphone 7 on C6-00 :p ... Ko biết vài giờ nữa topic bức xúc này có bị close ko ...

bjo pnht ra pan do ha ban