• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

bunrieucua

Sau khi mình úp CFW C6 for 523x thì đưa Nhạc Chuông vào phần nào để cho nó hiển thị lúc mình Chỉnh Profile vậy mấy bác ? E đã đưa chúng vào các folder như Clip Âm Thanh , T.T Ân Thanh , Video clip ,Music(thư mục chọn để quét nhạc) rồi mà vào chỉnh PROFILE toàn báo không có tập tin âm thanh :((
Trên điện thoại bạn dùng X-plore hoặc Filebrowser vào Z:\private\10202be9\101FFCD2.txt
Xem ở dòng:
0x1 string "(Đường dẫn bạn phải copy nhạc vào)" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
Chỗ chữ mình bôi đỏ --> so sánh với file của bạn là đường dẫn nào thì copy nhạc vào thư mục đó(nếu thư mục không có sẵn thì phải thự tạo nhé).Thân!

mabuan

[Help] Xin hướng dẫn thay đổi wallpaper khi xoay ngang màn hình

Mình mới cài CFW v6 bên symbianlatino.com cho cái 5530XM, mình muốn hỏi các bạn chỉ giúp 1 vấn đề. Nếu mình chọn 1 hình ảnh nào đó (ví dụ hình 1 hot girl) làm wallpaper, nếu để đứng thì hình bình thường, nhưng khi xoay ngang hình này chiều ngang sẽ bung ra bằng chiều ngang màn hình, nhưng chiều dọc lại lấy ngay giữa tấm hình, do đó không thây mặt được. Xin hỏi có bạn nào biết cách thay đổi lại không?

sieutocdo1994

bạn lên google search pm resize. Sau đó bạn dùng pm đó resize hình lại ở độ phân zải 360x640 là full màng hình.

boy_online01

Bạn lấy ảnh 640x640 làm wall thử xem. Mình thử nhét luôn vào theme thì thấy ko pj bung.

bunrieucua

k đc pạn ak.hình phog cảnh thj đc.còn hình hot gjrl thì chỉ thấy đc phần ngực.hjc hà.
Pạn có cách nào để mod hs đứng 1hjnh ,hs ngang 1hjnh k?
Không có bạn à.
Bạn muốn hình không bị vỡ khi xoay ngang thì kiếm cái hình nào size 640x640 nhé.
Máy sẽ lấy trọng tâm 360x360 chính giữa tấm ảnh làm trụ xoay.
Ke cho mặt hoitgirl của bạn vào khoảng đó là okie thôi.
Nói thế chắc bạn hiểu rùi chứ?
Tùy cơ mà ứng biến nhé!
mấy bro cho mình hỏi.tùy chỉnh phjên bản nằm ở chỗ nào zị?và chỉ cách e mod chụp ảnh full màn hjnh lun nha
Bạn chỉnh trong rofs2/resource/versions/....
Đã có rất nhiều topic hướng dẫn mấy cái đơn giản này mà bạn không chịu đọc gì cả.
Chưa tìm hiểu + đọc kỹ mà cứ online là hỏi với hỏi thui à.
Đã thế còn hỏi 2 vấn đề trên 2 bài liền nhau nữa.
Hết nói nổi rồi....X-(
2zzzzzzzzzzz....................:(

samiboy007

pác k thôg cảm j cả.nếu e có pc để ngồj vọc như pác thì cũg chẳg thèm hỏj để làm j.xem pằng gprs,phí cũg cao đấy.mà topic cũg nhjều trag đấy.mà thuj,k hỏj j nữa.cũg chẳg thèm quan tâm đến káj này nữa.

bunrieucua

pác k thôg cảm j cả.nếu e có pc để ngồj vọc như pác thì cũg chẳg thèm hỏj để làm j.xem pằng gprs,phí cũg cao đấy.mà topic cũg nhjều trag đấy.mà thuj,k hỏj j nữa.cũg chẳg thèm quan tâm đến káj này nữa.
Ông không có PC à?
Tui toàn onl ngoài Net nè:|
Trước có Laptop mà hỏng rồi:(
Giờ toàn onl ngoài Net,ai tốn kém hơn ai đây ta:-?
Mà không có PC thì mod đổi tên vesions thế nào?
Làm trên phone sao?Nể lun đó!8-|

samiboy007

thì dùng nokiaedit bung ra r copy vô đt.down mod về copy vô ,vesion thì edit lại,chừg nào ra net thì đóg gói lại và flash.nhà t cũg xa tjệm nét vs lạj còn pận nhju chuyện nữa.đâu có thờj gjan ngồj net lâu để tìm kiếm káj này káj nọ đâu.

boy_online01

thì dùng nokiaedit bung ra r copy vô đt.down mod về copy vô ,vesion thì edit lại,chừg nào ra net thì đóg gói lại và flash.nhà t cũg xa tjệm nét vs lạj còn pận nhju chuyện nữa.đâu có thờj gjan ngồj net lâu để tìm kiếm káj này káj nọ đâu.

Bạn thông minh thật, chắc còn lâu mình mới nghĩ được như bạn :D. Cook FW trên điện thoại, chuyện thật như đùa :))

samiboy007

thjx thú vs nó.mà k có điều kiện thì phải ngĩ ra cách này thôi.lúc trc t làm mấy káj lyric cũg làm pằng xplore trên đt thôi.chứ có pc đâu mà vọc đc nhju thứ.hjchjc.
Ak.có pạn nào pít tắt chữ nokia lúc mở và tắt máy k.chỉ change đc káj hình tay nắm tay ak.

Chỉnh sửa cuối:

kitafung

[Xin Mod] Mod chọn nhạc chuông.

Mod cho mình vài hôm nhé.

Mình đã dùng qua CFW Photon V52 gốc thấy có mod lúc chọn nhạc chuông trong profile chỉ hiện những bài nhạc trong thư mục Ringtone thôi. Còn những bài nhạc trong thư mục Music thì bị bỏ qua. Ai có mod này thì PM cho mình xin nhé. Thanks.

cenrep
version 1
[owner]
0x101FFCD2
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass
[Main]
0x1 string "E:\\Music\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 string "\\SYS\\|\\PRIVATE\\|\\SYSTEM\\|\\CITIES\\|\\IMAGES\\|\\GAMES\\|\\RESOURCE\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 string ".odf|.dcf|.asf|.m4a|.mp4" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 string "C:\\data\\download\\|E:\\data\\download\\|C:\\data\\sounds\\digital\\|E:\\sounds\\digital\\|E:\\download\\|E:\\Music\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x5 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x6 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x7 int 2 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

Dòng 0x4 có phải là các thư mục bỏ qua khi chọn nhạc chuông trong profile không các bro ?

Chỉnh sửa cuối:

baydi

Làm sao để đua HS vào CFW 5530 ?

Mình đọc bài Mod 9HS của mathanh nhưng chỉ dành cho 5800, mình dung 5530 cũng muốn dùng mấy HS đó lắm, nhưng CWF của mình không hỗ trợ. Vậy làm sao, ai giúp mình mod dưa HS vào CFW đi, hoặc có thẻ chỉ giúp mình cách nào đó cũng được. THANKS!

bunrieucua

Ừ mình cũng đang thắc mắc cái này nè.
Mà sao bác không vào topic thắc mắc mà hỏi.
Lập topic thế này coi chừng bị del mất:|
Sao bạn không share file text trong Photon v52 lên đây anh em cùng nghiên cứu:D

0908727527

Mod cho mình vài hôm nhé.

Mình đã dùng qua CFW Photon V52 gốc thấy có mod lúc chọn nhạc chuông trong profile chỉ hiện những bài nhạc trong thư mục Ringtone thôi. Còn những bài nhạc trong thư mục Music thì bị bỏ qua. Ai có mod này thì PM cho mình xin nhé. Thanks.
Dòng 0x4 có phải là các thư mục bỏ qua khi chọn nhạc chuông trong profile không các bro ?
Ừ mình cũng đang thắc mắc cái này nè.
Mà sao bác không vào topic thắc mắc mà hỏi.
Lập topic thế này coi chừng bị del mất:|
Sao bạn không share file text trong Photon v52 lên đây anh em cùng nghiên cứu:D

Nằm ở file 200009FE.txt
thêm dòng này 0x100xx string "\\Sounds\\" 0 thì chỉ nhận nhạc trong Tone :)

xx là số thự tự vd

0x10011 string
hay
0x10012 string
chẳng hạn :D

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

Mình đọc bài Mod 9HS của mathanh nhưng chỉ dành cho 5800, mình dung 5530 cũng muốn dùng mấy HS đó lắm, nhưng CWF của mình không hỗ trợ. Vậy làm sao, ai giúp mình mod dưa HS vào CFW đi, hoặc có thẻ chỉ giúp mình cách nào đó cũng được. THANKS!
Sao bạn không tập tành cook rùi tự cook cho mình 1 bản nhỉ?
Có khi ham mê quá lại thành pro cooker ấy chứ:D
5800 hay 5530 cũng dùng được hết 9hs bạn à(phải là CFW gốc nhé).Thân!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

Nằm ở file 200009FE.txt
thêm dòng này

0x100xx string "\\Sounds\\" 0
- xx là số thự tự có thể là 01, 02, vv
Ặc cái đó là mod gallery không quét thư mục mình muốn mà cha nội:O
Ông mà thêm dòng đó vào thì khi vào Music player nó sẽ không quét nhạc trong Sounds (cũng như không quét nhạc trong Sounds\Digital Sounds\Simple luôn) đó!

Người ta hỏi cách mod sao cho khi vào Profile --> chọn nhạc chuông --> thì nó không quét nhạc ở Sounds\Digital cơ mà:-?

Chỉnh sửa cuối:

0908727527

Sao bạn không tập tành cook rùi tự cook cho mình 1 bản nhỉ?
Có khi ham mê quá lại thành pro cooker ấy chứ:D
5800 hay 5530 cũng dùng được hết 9hs bạn à(phải là CFW gốc nhé).Thân!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

Ặc cái đó là mod gallery không quét thư mục mình muốn mà cha nội:O
Ông mà thêm dòng đó vào thì khi vào Music player nó sẽ không quét nhạc trong Sounds (cũng như không quét nhạc trong Sounds\Digital Sounds\Simple luôn) đó.Tested nhé!:D
Người ta hỏi cách mod sao cho khi vào Profile --> chọn nhạc chuông --> thì nó không quét nhạc ở Sounds\Digital cơ mà:-?

Mod music tui để chỉ quét nhạc ở Sounds\Digital
Mod gallery tui để 0x100xx string "\\Sounds\\" 0 thì nó vẫn quét nhạc ầm ầm đó thay
Nói chung đừng cãi đã làm rùj thì mới chỉ chứ k chỉ bậy đâu =))

mrquyen1993

Mod music tui để chỉ quét nhạc ở Sounds\Digital
Mod gallery tui để 0x100xx string "\\Sounds\\" 0 thì nó vẫn quét nhạc ầm ầm đó thay
Nói chung đừng cãi đã làm rùj thì mới chỉ chứ k chỉ bậy đâu =))
ec' cai' day la mod quet thu muc hinh anh voi clip thoi no ko co' ich voi nhac dau muon ko quet nhac phai dung mod quet nhac o E\music ay
(sorry online bang dt ^^)

kitafung

Ý của mình là muốn chọn nhạc chuông trong profive chỉ chọn được trong thư mục E:\Ringtones, không hiện các bài nhạc trong thư mục E:\Music. Bác nào có mod này cho mình xin nhé.

0908727527

Ý của mình là muốn chọn nhạc chuông trong profive chỉ chọn được trong thư mục E:\Ringtones, không hiện các bài nhạc trong thư mục E:\Music. Bác nào có mod này cho mình xin nhé.

Thay = 0x100xx string "\\Music\\" 0 là xong chứ gì :-?